ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงสปอตอีซูซุเก่าๆ ครับ  (อ่าน 5175 ครั้ง)

ออฟไลน์ palit2011

• Newbie
  • *
เสียงสปอตอีซูซุเก่าๆ ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 19:24:45 »
มาแล้วสำหรับเสียงสปอตอีซูซุเก่าๆ ครับ
สวัสดีปีใหม่ 2529 อ่านสปอตโดย คุณอำรุง เกาไศยนันท์ (เรื่องตอนบั้นปลายของคนๆ นี้ดราม่ามากๆ เป็นอย่างไรรอดูท้ายกระทู้ครับ)
Isuzu... Rocky Isuzu... Buddy Isuzu... Elf KS ใหม่ Isuzu... Faster Z 2500Di สวัสดีปีใหม่ จาก อีซูซุ
มีคนสงสัยว่า Rocky คืออะไร คือรถบรรทุกครับ
"สิบล้อ รับประกัน 1 ปี" "สิบล้อ ต้อง Isuzu Rocky"
ตามมาด้วย.....ISUZU Buddy อ่านสปอตโดยคุณจรัสพงษ์ สุรัสวดีครับ
Buddy ถูกอกถูกใจ งานเบาสบาย งานหนักก็ Buddy งานกฐิน งานด่วนรวดเร็ว งานยาว งานเฮ้ว Buddy งานเด็ก งานผู้ใหญ่ Buddy ช่วยได้ ลุยไปทุกที่ ถูกใจทุกแห่งทุกหน Buddy ขับทน จนเสร็จงาน อีซูซุ Buddy 2500Di คู่งาน คู่ใจ ใช้ได้ตลอดงาน
และก็ ISUZU VERTEX โดยริชาร์ด เกียร์ครับ (ตัวนี้คือตัว Photographer ครับ มี 2 ตัว คือ Photographer กับ Painter ครับ)
Vertex มุมมองใหม่แห่งจินตนาการ ผสานยนตรกรรมคุณภาพ Vertex นิยามพิเศษของรถที่คุณค้นพบ จาก อีซูซุ Car Gallery
ISUZU TROOPER.....PAJERO คนจนครับ
Trooper ใหม่ ABS Shift on the Fly Auto Cruise Control Trooper ใหม่ ยิ่งกว่าสัมผัสแห่งเกียรติยศ
ตามมาด้วย Jet Streamline 2800 และ 3000 ครับ
อีซูซุปิคอัพรุ่นใหม่หมด พลังใหม่แห่งยนตรกรรมระดับทอง เครื่องยนต์ใหม่ Diesel Turbo 2800 และ 2500 ซีซี ทะยานสู่ความรุ่งโรจน์ในทุกเส้น­ทาง กับอีซูซุปิคอัพรุ่นใหม่หมด วันนี้ The Golden Power... Isuzu (2800)
ใหม่ Isuzu Dragon Power 3000 ซีซี ไดเร็คอินเจ็คชั่น เทอร์โบ แรงขึ้น 25 แรงม้า ประหยัดกว่ารุ่นเดิม 17% Isuzu Dragon Power 3000 ซีซี ไดเร็คอินเจ็คชั่น เทอร์โบ พลังมังกร แรงสุด ประหยัดน้ำมันสุด (3000)
ISUZU CAMEO ครับ
This is my way Oh wonder lust... Wonder Wagon เปิดประตูที่ 5 สู่รูปแบบใหม่ของชีวิต อีซูซุ Cameo Wonder Wagon
ISUZU RODEO มี 2 ตัวครับ
พ่อ เร็ว โอ้โหน้า นี่เครื่องอะไร ก็เครื่องวัดฝนไง เนี่ยกำลังทำฝนหลวงกันอยู่ โอ้โหน้า ผมอยากให้น้าทำฝนหลวงอย่างนี้ทุ­กวันเลยครับ ถ้าอยากให้ทำฝนทุกวันก็ต้องช่วย­กันรักษาป่า รู้มั้ย ขอสนับสนุนปฏิบัติการฝนหลวง อีซูซุ โรดีโอ 4WD LS สมรรถนะใหม่ ฝ่าได้ทุกสถานการณ์ (ตัวที่ 1)
อ้าวพี่ซุ้งจะไปไหน ไปหาของป่าื ขึ้นมาๆ รับแจ้งจากเครื่องบินเกษตร ขณะนี้เครื่องบินกำลังถึงพื้นที­่เป้าหมายแล้ว กำลังจะเข้าโจมตีด่วน แจ้ง 1 ว 2 จะไปในเขตพื้นที่เดี๋ยวนี้ เรียก ว 6 ถ้าร่วมใจกันรักษาป่าเสียตั้งแต­่วันก่อน คงไม่มีภัยแล้งในวันนี้ นี่ไม่ใช่นังขายยะนะ ป่าไม้คือชีวิต นายสิงห์ล่ะ ได้อะไรจากป่า เก้ง... ชู่วววว... รู้มั้ยว่า ความเห็นแก่ตัวของมนุษย์ ได้ผลาญป่าไปแล้วเท่าไหร่ 12 ล้านไร่ต่อปี ป่า คือชีวิต ร่วมมือร่วมใจกันทุกฝ่ายเท่านั้­น จึงจะยับยั้งไฟป่าได้ อีซูซุ โรดีโอ 4WD ยอดรถสำหรับยอดคน
แถมด้วย 2 โฆษณาของ ISUZU ครับ

มาเล่าเรื่องคุณอำรุงกันครับ คุณ karatcha ใน YouTube เคยเล่าในช่อง Comment ว่า

คุณอำรุงเป็นเจ้าของสปอตอมตะ อย่างโทนาฟ และตัวนี้ด้วยครับ

คุณอำรุงได้รับการผ่าตัดกล่องเสียงให้ใช้งานได้แม้อายุมากขึ้นแล้ว วันหนึ่ง ลูกมาขอเงิน พ่อ (ก็คือคุณอำรุง) ไม่ให้ ยิงลูกตาย และก็ยิงตัวเองตายตาม ดราม่าสุดๆ ครับ ใครเคยฟังแล้วก็มาบอกผมด้วยนะครับ

มีของ NISSAN อีกครับ ติดตามต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 19:28:43 โดย palit2011 »

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: เสียงสปอตอีซูซุเก่าๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 19:28:38 »
เจ๋ง อันแรกหน่ะสุดยอดเลย สมัยนั้นมี cg แล้วเหรอครับ  :o :o :o

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 19:47:40 »
เจ๋ง อันแรกหน่ะสุดยอดเลย สมัยนั้นมี cg แล้วเหรอครับ  :o :o :o
ใครจำเสียง D-MAX ตัวแรกได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 20:45:45 »
สมเป็นโฆษณาญี่ปุ่นเลยแฮะ อารมณ์เดียวกับ จัมโบ้เอ เรนเจอร์ยุคแรกๆเลยเอิีก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 23:00:09 »
ใครจำเสียง D-MAX ตัวแรกได้มั๊ยครับ
จำได้ครับ เนื้อเพลงมีแต่ ดีแม่ก ดีแมกซ์ ดี๊แม๊กกกกกกกกกซ์
(รุ่น 3.0SLX SAFETY AT สีทองเป็นตัวโปรโมตนะ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 07:31:44 »
RT50 คงมาแนว D-MAX ตัวที่ว่านี้แน่นอน ที่เคยบอกว่ามีมังกรทองถือลูกแก้วดีแมคซ์และก็ร้องตามนั้นแหละ
หวังว่า RT50 คงออกจากตารางธาตุได้ซะทีนะ