ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรถตู้ commuter มีแค่ 2 สีล่ะครับ  (อ่าน 3803 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
ทำไมรถตู้ commuter มีแค่ 2 สีล่ะครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 20:08:04 »
ผมล่ะเห็นจนเบื่อไอ้สีบรอนด์บ้างล่ะ สีขาวบ้างล่ะ
แล้วทำไมไม่ทำสีอื่นบ้างล่ะเนี่ย  :( :(

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
Re: ทำไมรถตู้ commuter มีแค่ 2 สีล่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 20:40:30 »
ผมว่าเป็นคำถามแนวเดียวกับ "ทำไมรถเก๋งมีแต่สี เงิน ทอง ขาว ดำ เทา ให้เลือกหล่ะ"

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: ทำไมรถตู้ commuter มีแค่ 2 สีล่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 20:44:39 »
หลักๆเลยคือ รถรุ่นนี้ถูกซื้อไปใช้ในเชิงพานิชย์มากกว่าถูกซื้อไปใช้ส่วนตัวครับ สีขาวมันเป็นสีที่ถูกที่สุดครับ ถ้าจำไม่ผิดสีบอร์นเพิ่มเงินอีกเจ็ดพันบาทมั้ง จขกท.เคยเห็นรถสิบล้อสีอื่นนอกจากสีขาวไหมล่ะ ไม่นับสิบล้อเซียงกงจดประกอบนะอันนั้นมาเป็นทูโทนสารพัดสีกันเลย

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 23:42:32 »
หลักๆเลยคือ รถรุ่นนี้ถูกซื้อไปใช้ในเชิงพานิชย์มากกว่าถูกซื้อไปใช้ส่วนตัวครับ สีขาวมันเป็นสีที่ถูกที่สุดครับ ถ้าจำไม่ผิดสีบอร์นเพิ่มเงินอีกเจ็ดพันบาทมั้ง จขกท.เคยเห็นรถสิบล้อสีอื่นนอกจากสีขาวไหมล่ะ ไม่นับสิบล้อเซียงกงจดประกอบนะอันนั้นมาเป็นทูโทนสารพัดสีกันเลย

แต่ถ้ารถเก๋ง สีขาวเพิ่ม 7000 นะครับ 555+
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 12:36:33 »

แต่ถ้ารถเก๋ง สีขาวเพิ่ม 7000 นะครับ 555+

สีขาวที่รถตู้พวกนี้ใช้คือสีขาวรองพื้นประมาณนั้นครับ แต่รถเก่งคือขาวมุกครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:47:22 »
มันถูกมองว่าเป็นรถเชิงพาณิชย์มากกว่าน่ะครับ
ก็เลยเลือกแต่สีมาตรฐานมาขาย เหมือนรถกระบะตอนเดียวแหละครับ

ออฟไลน์ raulowen

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 21:10:43 »
น่าจะเป็นรถที่ใช้เชิงการพาณิชย์ นะครับ