ผู้เขียน หัวข้อ: Prius ภายในครับโชว์รูมที่โคราช  (อ่าน 20435 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: Prius ภายในครับโชว์รูมที่โคราช
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 23:11:16 »
อ่านไปๆมาๆ เริ่มหลงรัก Prius ขึ้นแล้วละ
(ทั้งๆที่ใช้คันในรูป)

คันในรูป ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ อยากด้ายยยย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2010, 23:19:16 โดย ned »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: Prius ภายในครับโชว์รูมที่โคราช
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 23:39:51 »
ดูรูปใกล้ๆ แล้ว ภายในสีเทาดำแต่งแบบ G spot concept เอ้ย ! G sport concept ที่คุณ devilwingzx
เอามาโชว์ก็สวยใช้ได้เลย ชอบๆ

เล่นเอาเสียวเลยนะพี่เน็ด 5555 จุดสะท้านเลยนะนั้น
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 23:50:57 »
ดูรูปใกล้ๆ แล้ว ภายในสีเทาดำแต่งแบบ G spot concept เอ้ย ! G sport concept ที่คุณ devilwingzx
เอามาโชว์ก็สวยใช้ได้เลย ชอบๆ

เล่นเอาเสียวเลยนะพี่เน็ด 5555 จุดสะท้านเลยนะนั้น

แน่อยู่แล้ว อิอิอิ  ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 01:52:50 »
เพิ่งรู้ว่า Prius ไม่มี พับกระจกมองข้างไฟฟ้า

ออฟไลน์ Rugby

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 12:34:01 »
ไปลองขับPriusมาแล้วเหมือนกัน...

ตอนแรกสนใจตัวนี้เหมือนกัน หลังจากไปลองก็เปลี่ยนใจไม่เอาแล้ว เพราะ...
รถมันเล็กกว่าที่คิดไว้ เล็กกว่าAltisเสียอีก นั่งแล้วรู้สึกอึดอัดไปหน่อย นอกนั้นก็รับได้หมด
ช่วงล่างok ขับสนุก แต่ว่าราคาล้านหน่อยๆ เลยไปสนใจตัวอื่นมากกว่าครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 16:00:45 »
เท่าที่ได้ลองไปดูมาสั้นๆ นะครับ ตัวท็อป
- เรื่องวัสดุภายใน เท่าที่ไปใช้มะเหงกเคาะและลูบๆ ดู ผมว่าวัสดุที่ใช้มันก็พอๆ กับ Toyota รุ่นอื่นๆ นะ แต่ที่ทำให้ดู look cheap ผมว่าเป็นเพราะการ "กัดลาย" ของตัววัสดุนี่แหละ ถ้ากัดแล้วให้สัมผัสที่สากมือได้ขนาดนี้ ไม่ต้องกัดมาให้ก็ได้ครับ เท่าที่ได้ลองลูบตรงผิวเรียบๆ ดู รู้สึกดีกว่าเยอะ ส่วนเรื่องสีตกแต่ง ถ้าจะมีผมว่าน่าจะเป็นสีดำไปเลย หรือไม่ก็สีเบจดีกว่า เทาๆ แบบนี้มันดูอึมครึมเหมือนได้รถรุ่นถูก และก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้วัสดุดู look cheap ด้วย
- เรื่องออพชั่น ให้มาจุใจจริงๆ ครับ ปุ่มบนพวงมาลัยเป็นแบบปุ่มยางกดแตะนิดเดียวเหมือนสัมผัส กดแล้วรู้สึกดี (แต่กลัวว่าใช้ไปนานๆ กดแล้วจะเกิดโรคกลัวกดไม่ติดนะสิ อิอิ) ถุงลมให้มาครบๆ เลย 7 ใบ ทำไม่ Camry ไม่ให้แบบนี้มาบ้าง ส่วนกระจกพับไฟฟ้าอันนี้ไม่มีความเห็น แต่สิ่งที่ยังค้างคาใจคือ มีเกียร์ N มาให้ แต่เซลล์บอกว่าจอดเข็นไม่ได้ และผมก็ลองหา Shift Lock แล้วก็ไม่มี เแล้วเวลาจอดซ้อนคันจะทำไงดีล่ะเนี่ย
- เบาะหลัง ค่อนข้างผิดหวังกับ Head Room หน่อยๆ ครับ รถกึ่งท้ายตัดนิดๆ แต่ Head Room กลับทำได้พอๆ กับเก๋งหลังคาเตี้ยเลยอ่ะ คือเหลืออยู่ แต่ไม่เยอะมาก ที่จริงน่าจะเหลือเยอะกว่านี้นะ ส่วน Leg Room ก็ยังกว้างพอๆ กับ Altis อยู่ ส่วนการวางแขน ที่วางแขนกลางทั้งหน้าและหลังทำได้ดี (แถมงงกับการเปิดที่วางแขนหน้านิดหน่อย) แต่ที่วางแขนประตูก็ยังเป็นเหมือน Altis ครับ คือวางทั้งแขนไม่ได้เลย พอให้ได้ท้าวศอกไปพลางๆ
- ที่เก็บของหลัง ตอนแรกก็ยังไม่ค่อยชอบพื้นรถด้านหลังที่มันเรียบไปกับขอบประตูหลังเท่าไหร่ แต่ไปๆ มาๆ ก็ยอมรับได้ เพราะว่าด้านล่างก็เอาไว้เก็บแบตเตอรี่ และมีข้อดีคือสามารถพับเบาะหลังได้ และพับแล้วพื้นก็เกือบจะเสมอกัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 18:29:06 »
จะเอายังไงกันดีละทีนี้5 5 5 5
รอดู civic กลางเดือนมกราก่อนละกันขอเลื่อนเซลล์เอา หากสวยก็รอซิวิค ไม่สวยก็พรีอุสนี่ละ แต่ก็ยังอยากได้ nissan ellure concept อยู่แต่รอไม่ไหวละ5 5 5

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 20:10:15 »
เท่าที่ได้ลองไปดูมาสั้นๆ นะครับ ตัวท็อป
- เรื่องวัสดุภายใน เท่าที่ไปใช้มะเหงกเคาะและลูบๆ ดู ผมว่าวัสดุที่ใช้มันก็พอๆ กับ Toyota รุ่นอื่นๆ นะ แต่ที่ทำให้ดู look cheap ผมว่าเป็นเพราะการ "กัดลาย" ของตัววัสดุนี่แหละ ถ้ากัดแล้วให้สัมผัสที่สากมือได้ขนาดนี้ ไม่ต้องกัดมาให้ก็ได้ครับ เท่าที่ได้ลองลูบตรงผิวเรียบๆ ดู รู้สึกดีกว่าเยอะ ส่วนเรื่องสีตกแต่ง ถ้าจะมีผมว่าน่าจะเป็นสีดำไปเลย หรือไม่ก็สีเบจดีกว่า เทาๆ แบบนี้มันดูอึมครึมเหมือนได้รถรุ่นถูก และก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้วัสดุดู look cheap ด้วย
- เรื่องออพชั่น ให้มาจุใจจริงๆ ครับ ปุ่มบนพวงมาลัยเป็นแบบปุ่มยางกดแตะนิดเดียวเหมือนสัมผัส กดแล้วรู้สึกดี (แต่กลัวว่าใช้ไปนานๆ กดแล้วจะเกิดโรคกลัวกดไม่ติดนะสิ อิอิ) ถุงลมให้มาครบๆ เลย 7 ใบ ทำไม่ Camry ไม่ให้แบบนี้มาบ้าง ส่วนกระจกพับไฟฟ้าอันนี้ไม่มีความเห็น แต่สิ่งที่ยังค้างคาใจคือ มีเกียร์ N มาให้ แต่เซลล์บอกว่าจอดเข็นไม่ได้ และผมก็ลองหา Shift Lock แล้วก็ไม่มี เแล้วเวลาจอดซ้อนคันจะทำไงดีล่ะเนี่ย
- เบาะหลัง ค่อนข้างผิดหวังกับ Head Room หน่อยๆ ครับ รถกึ่งท้ายตัดนิดๆ แต่ Head Room กลับทำได้พอๆ กับเก๋งหลังคาเตี้ยเลยอ่ะ คือเหลืออยู่ แต่ไม่เยอะมาก ที่จริงน่าจะเหลือเยอะกว่านี้นะ ส่วน Leg Room ก็ยังกว้างพอๆ กับ Altis อยู่ ส่วนการวางแขน ที่วางแขนกลางทั้งหน้าและหลังทำได้ดี (แถมงงกับการเปิดที่วางแขนหน้านิดหน่อย) แต่ที่วางแขนประตูก็ยังเป็นเหมือน Altis ครับ คือวางทั้งแขนไม่ได้เลย พอให้ได้ท้าวศอกไปพลางๆ
- ที่เก็บของหลัง ตอนแรกก็ยังไม่ค่อยชอบพื้นรถด้านหลังที่มันเรียบไปกับขอบประตูหลังเท่าไหร่ แต่ไปๆ มาๆ ก็ยอมรับได้ เพราะว่าด้านล่างก็เอาไว้เก็บแบตเตอรี่ และมีข้อดีคือสามารถพับเบาะหลังได้ และพับแล้วพื้นก็เกือบจะเสมอกัน

ที่ญี่ปุ่นเพิ่งออกตัว G LED edition มาครับ (เมื่อไหร่ไม่รู้แต่เพิ่งเห็นเมื่อกี้)
อย่างที่ผมคาดการณ์ไว้ ตอนเห็นภายในเทาๆ (จริงๆ สาบานไม่ได้โม้)
ว่าตรง แผงประตู กับที่รองวางแขนตรงกลาง ต้องหุ้มหนังใหม่เป็นสีดำเข้ม
มันถึงจะดูบรรยากาศไฮโซขึ้น มากกว่า เป็นเทาๆ ล้วนๆ ครับ ส่วนในรูปเบาะ
ตัดน้ำเงินด้วย ก็คงไม่ต้องขนาดนั้น แต่แผงประตู กับที่วางแขนเรื่องจิ๊บๆ ครับ
ซื้อมาแล้วเปลี่ยนซะ จะดูสวยงามขึ้นสุดยอด เชื่อผม !  ;D

เทียบกับสีเบจ ผมว่าสีเบจเริ่มจะดูจืดไปเลยครับครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 20:13:11 โดย ned »