ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น กับ TOYOTA FORTUNER TRD SPOTIVO III  (อ่าน 8670 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOMBAY

• Jr. Member
  • **
  • "HONDA FAMILY"
ขอความคิดเห็น กับ TOYOTA FORTUNER TRD SPOTIVO III
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 23:29:37 »
*****ขอความคิดเห็นหน่อยครับ*****
- ในความคิดเห็นของท่านทั้งหลาย รถรุ่นนี้เป็นอย่างไร
- คุ้มค่าไหมที่จะเป็นเจ้าของภายในปีนี้
- อีกนานไหม รถรุ่นนี้ จะเปลี่ยนโฉมซักที
- ระหว่างรถรุ่นนี้ และรุ่นอื่นๆในพิกัดเดียวกัน ท่านว่า คันไหนเหมาะที่จะลงทุนมากที่สุด
- ได้ยินข่าวว่ากลางปีหน้าจะมีการ เปลี่ยนแปลงโฉมครั้งใหญ่ ส่งท้าย เท็จจริงประการใด ขอผู้รู้ตอบด้วยครับ....

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Re: ขอความคิดเห็น กับ TOYOTA FORTUNER TRD SPOTIVO III
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 23:39:08 »
ถ้าไม่มีผิดพลาด Big Minorchange กลางปีหน้าครับ แล้วขายยาวจนModelchange2014

ตอนนี้ใช้ FORTUNER 3.04WDอยู่ อยากบอกว่าช่วงล่างกระด้างโคตร เข้าโค้งไม่มั่นใจเท่าไร แต่ดีกว่ารุ่นก่อนไมเนอร์

ถ้าในพิกัดเดียวกัน(รวม SUV,CrossOVer ที่ไม่ใช่พื้นฐานกระบะ) ผมชอบ CAPTIVA VCDi นะ ช่วงล่างดีมากกๆ หนึบแน่นจริงๆ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
Re: ขอความคิดเห็น กับ TOYOTA FORTUNER TRD SPOTIVO III
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 23:40:37 »
1 .ไม่ตอบละกัน
2.อีกนานเลยละ
3.PJ Sport   กับ แคปติว่า  (แต่อาจจะไม่สมน้ำสมเนื้อนะ)
4.อันนี้ไม่แน่ใจนะ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 23:42:50 »
For = สำหรับ

Tuner = นักแต่ง

จัดไปเลยครับ ผมก็ใช้อยู่ แต่เป็นตัว 3.0v ขับสองครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 00:16:04 »
รอกลางปีหน้าดีกว่าครับ ช่วงล่างถ้าเป็นของรุ่น Sportivo ผมโอเคนะ ไม่กระด้าง
ขับนุ่มหนึบสบายๆ ดีกว่าตัวปกติ หรือถ้าไม่พอใจ ก็แต่งช่วงล่างใหม่ของข้างนอกก็ได้
ผมมีลางสังหรว่า รุ่น Big minor change จะต้องทำให้รุ่นผมดูอุบาทอั๊กลี่ขึ้นแน่เลย กึ๋ยๆ  :o

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 01:43:48 »
สำหรับผม..นะ
ราคาอะไหล่(ของหลุดออกจากโรงงานหรืออีกอย่างเรียกว่าของหิ้ว)ถูกเหมือนได้เปล่า...
ราคาถูกกว่าศูนย์แค่80-99% เอง....ไม่ได้เว่อร์นะ....
ไปดูที่เวป วีโก้ได้ (อย่า งง...มันไปอยู่เวปวีโก้มากกว่า ฟอจูน)
ยกตัวอย่างนะครับ....แอร์แบคที่พวงมาลัย..เบิกห้างต้องมี 12,000 บาท ของหิ้ว 2,500
อะไหล่ถูกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  แท้ด้วยยย...
หรือไป คัมรี่...พวงมาลัยคัมรี่ทั้งชุดพร้อมสวิทช์ควบคุมต่างๆรวมแอร์แบคแล้วด้วย...กำตังส์ไปศูนย์ 90,000 ทอนมา 2,000บาท
แต่ถ้าเป็นของหิ้ว.....ถูกสุดที่เคยเห็น ทั้งชุด 5,500 บาท ถูกกว่าศูนย์กี่% ไปคิดเอาเอง....

ส่วนที่ว่าช่วงล่างไม่ดีนั้นแข็งบ้างไรบ้าง...
ไปซื้อโชคแต่งเลยครับ...มีตั้งแต่ราคาหลักพัน...ถึงที่ผมเห็นแพงสุด  220,000 บาท ก็มีครับ...

ออฟไลน์ Nong jeen

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 02:11:04 »
Captiva +1 ครับ
ที่บ้านใช้รุ่นltz
ช่วงล่างหนึบดีครับ

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 08:55:10 »
ก็ดีครับ แต่ลองขับลองนั่งครับ ไม่พอใจช่วงล่างอาจจะต้องปรับปรุงบ้างนิดหน่อย

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 11:43:32 »
- Fortuner ถ้าไม่ยึดติดเรื่องความสบายมากไป ผมว่ามันสนองความต้องการของมนุษย์ได้หลายด้านเลยครับ

ยิ่งถ้าเป็นคนชอบท่องเที่ยว ออกต่างจังหวัดหรือลุย ในรถราคาระดับนี้ผมว่าค่อนข้างคุ้มค่านะ

ข้อเสียก็มีอยู่ เท่าที่ทราบก็คงจะเป็นเรื่องช่วงล่าง แต่ก็สามารถเอาไปแต่ง เปลี่ยนนั่นโมนี่ได้ ผลที่ได้จากที่ไปนั่งเก็บข้อมูลมา

น่าพอใจในระดับนึงเลยครับ  ;D อีกเรื่องก็ น้ำมัน ที่ค่อนข้างจะกินอยู่ แต่สำหรับรถตระกูลนี้ก็ต้องทำใจ

- มัน Big Minorchange กลางปีหน้าเห็นว่าอย่างช้าก็กลางๆค่อนปลายๆปี 2011 [ถ้าจำมาไม่ผิด]

ถ้าไม่รีบใช้รถ น่าจะรอนะครับ อีกครึ่งปีเอง   :D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 14:46:40 »
ผมก็ชอบนะ
แต่ต้องไปลองด้วยตัวเองครับถึงจะรู้

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 21:48:48 »
fortuner ดูดี บึกบึน ทนทาน แรง
แต่ ช่วงล่างกระด้าง เบาะหลังนั่งไม่สบายเลย felling ในการขับขี่เหมือนขับ vigo

คือถ้าชอบลุยๆ ขับไม่ค่อยระวัง ไปไกลๆไม่ต้องห่วงเรื่องซ่อม  ผมว่าลงตัวเลยครับ
แต่ถ้าเอามาขับในเมือง เน้นนิ่มนวล ไปดู SUV อย่าง CRV, Captiva ดีกว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ BOMBAY

• Jr. Member
  • **
  • "HONDA FAMILY"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:34:33 »
ขอบคุณในทุกๆความคิดเห็นนะครับ..... ;)