ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊ส LPG ที่ไหนดีครับ ระหว่าง [J autogas กับ Highway ซ.โพธิ์แก้ว]?  (อ่าน 17658 ครั้ง)

ออฟไลน์ |O|K|"

• Newbie
  • *
ผมเคยได้ยินว่า 2 ที่นี้ดังในเรื่องการติดตั้งแก๊ส LPG
เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ ที่ติดเอง หรือ พอจะรู้ช่วย
ช่วยตอบให้ทีนะครับ เพราะผมจะพาเพื่อนไปติด
เลยต้องการข้อมูลครับ...
ส่วนตัวผมเองก็อยากติด แต่ต้องรอรับรถปีหน้าก่อน แหะๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ที่ไหนมีรถที่รุ่นเราไปทำมากกว่าเลือกที่นั่นครับ เพราะมีเพื่อนร่วมชะตากรรมเดียวกัน  จะได้แชร์ๆกันได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ติดระบบยี่ห้ออ่ะไรอ่ะครับ  ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมเห็นว่าถ้าเป็นร้าน Highway พวก Honda จะไปติดกันเยอะนะครับ
มีทุกรุ่นเลย รู้สึกว่าคิวจะยาวด้วยครับร้านนี้

ออฟไลน์ sharky

• Newbie
  • *
ของผม New City ติดระบบหัวฉีด Oscar OBD CAN ที่ J Autogas มาครับ โดยรวมถือว่าโอเคครับ แต่ตีตู้ปิดถังแก็ส ไม่ค่อยดี (ร้าน Highway น่าจะดีกว่าในเรื่องนี้) อย่างอื่นก็โอเคครับ เจ้าของร้านรับผิดชอบงานดี ถ้ามีปัญหาเขาจะลงมือเองเลย

ส่วนหนึ่งที่ผมเลือกติดแก๊สที่นี่เพราะใกล้ที่ทำงานครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าระบบ Oscar OBD ตัว ECU ค่อนข้างฉลาด ปรับจูนอัตโนมัติได้ จะปรับแก้เองก็ได้ ศึกษาเพิ่มเติมนิดหน่อยก็สามารถจูนเองได้ครับ (ตอนจูนผมใช้ข้อมูลจาก Smart Gauge มาช่วยปรับแก้ด้วย) ที่สำคัญระบบนี้มีคนใช้เยอะพอสมควร ทำให้หาข้อมูลได้ง่ายครับ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ผมติด AC 300 Plus

ที่ HighWay โดยรวมงาน OK จูนจบ ไม่มีปัญหา

แต่ ปัญหา ที่มี ก็อยู่ตรงที่ คิวเยอะ รอนาน ผมติดเอารถเข้าไป 8 โมงเช้า เสร๊จ เที่ยงคืน

( รถผมถังโดนัท ) ตอนช่าง เจาะรถยึดถัง ไม่ค่อยใส่ใจแคร์รถเราเท่าไร บุบบี้ เละเทะะะ T^T

เท่าเนี๊ยแระคร้าฟฟ
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
ลองดูยี่ห้อ Landirenzo จากอิตาลี ที่ร้านGreen Siam ซอยลาซาลครับ

หรือไม่ก็พวกยี่ห้อ Energy Reform เห็นมีหลายสาขา และตจว.
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
ร้านฮิตของ civic
URC นครอินทร์
KT Autogas ร่มเกล้า
J auto
Highway
ผมแนะนำ J Autogas
Oscar OBD นำข้อมูลของรถมาคำนวณการจ่าย แก๊ส
ผมใช้ ac300 plus

ออฟไลน์ |O|K|"

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคำตอบครับ