ผู้เขียน หัวข้อ: งบ2.5-3 ล้าน รถsportคันไหนดีครับ  (อ่าน 13474 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nong jeen

• Newbie
  • *
งบ2.5-3 ล้าน รถsportคันไหนดีครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 01:41:57 »
สวัสดีครับ
ผมมีงบ2.5-3ล้านอยากได้รถsportครับ
ช่วยเลือกหน่อยครับระหว่าง Audi tt , 350z , Peugeot rcz
ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ รถที่จะซื้อก็กะเอาไว้ว่าจะใช้เฉพาะในเมืองครับ
 ซึ่งไปไหนแต่ละที่ไม่มีเกิน20นาทีครับ (แต่อาจนานกว่านั้นถ้าขับรถเล่น)
ผมไม่ขับรถเร็วครับ ไม่ต้องเทคโนโลยีมากมาย ไม่ต้องแรง
ขอแค่รถสวย ภายในนั่งแล้วอึดอัดน้อยที่สุด ( ผมสูง 185 cm. )
มีเครื่องเสียงดีๆหน่อย แค่นี้อ่ะครับ
รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยเลือกหน่อยครับ
ปล. จังหวัดผมมีแต่ศูนย์nissan อ่ะครับ (จาก3ยี่ห้อ)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: งบ2.5-3 ล้าน รถsportคันไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 02:10:14 »
นิสสัน ครับ  ว่าแต่อยู่จังหวัดอะไรครับ ไม่ดู Z4 , SLK หรอครับ มือ 2 น่าจะได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: งบ2.5-3 ล้าน รถsportคันไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 02:13:52 »
แสดงว่าโจทย์ของคุณ คือ อยากได้รถ ที่เอาไว้ให้ผู้คนมอง หรือเอาไว้ เรียกสาวๆ ด้วยประมาณนั้ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

350 Z คุณต้องมองมือสองสถานเดียว เพราะรุ่นใหม่ป้ายแดง 370Z ราคามี 5.2 ล้านบาท เท่ากับ E250 Coupe Avantgarde AMG Sport Package
Audi TT ถ้าคิดว่า รับได้กับการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ลิตรละ 825 บาท ก็โอเคครับ อะไหล่ หาข้างนอกยังพอได้อยู่บ้าง
RCZ เป็นรถป้ายแดงคันเดียวท่จะอยู่ในงบ

ไม่เช่นนั้น 2.6 ล้าน กับ VW Scirocco ซึ่งแรงพอใช้ได้ มีรีวิวอยู่ในเว็บ ลองหาอ่านดู ในหน้าเว็บหลัก section REVIEW --> Sport & Specialty
หรือ หา Volvo C30 มาเล่นต่อสักคัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:05:23 »
คุณohm.krabi ผมอยู่อุดรครับ z4 กับslk ที่นี่เพียบเลยครับ (รถจากฝั่่งลาวอ่ะครับ)
คุณjimmy ขอบคุณครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบหน้าตาของ vw อ่ะครับ

ออฟไลน์ fishfinger

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:27:00 »
RCZ เท่สุดๆ

รุ่น sport รู้สึกจะเกือบๆ3ล้าน

แต่ไม่ทราบว่าอะไหล่จะเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 09:40:05 »
ผมว่า CRZของฮอนด้าดีน่าจะดีนะครับ   แปลกดีด้วย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 10:22:53 »
สวัสดีครับ
ผมมีงบ2.5-3ล้านอยากได้รถsportครับ
ช่วยเลือกหน่อยครับระหว่าง Audi tt , 350z , Peugeot rcz
ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ รถที่จะซื้อก็กะเอาไว้ว่าจะใช้เฉพาะในเมืองครับ
 ซึ่งไปไหนแต่ละที่ไม่มีเกิน20นาทีครับ (แต่อาจนานกว่านั้นถ้าขับรถเล่น)
ผมไม่ขับรถเร็วครับ ไม่ต้องเทคโนโลยีมากมาย ไม่ต้องแรง
ขอแค่รถสวย ภายในนั่งแล้วอึดอัดน้อยที่สุด ( ผมสูง 185 cm. )
มีเครื่องเสียงดีๆหน่อย แค่นี้อ่ะครับ
รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยเลือกหน่อยครับ
ปล. จังหวัดผมมีแต่ศูนย์nissan อ่ะครับ (จาก3ยี่ห้อ)
ขอบคุณครับ

สิ่งที่คุณกังวล คงจะเป็น leg room กะ พวก Service ?...
1.ตัวเลือกแรกคือ รถ 350Z (second hand)คันนี้ เบาะภายในนั่งไม่อึดอัดครับ ...
อัตราเร่งแรงเดิมๆแทบไม่ต้องทำอะไรเลย.....เห็นว่าขับแต่ในเมือง...เพียงพอครับ..การดูแลรักษาเหมือนรถบ้านแหละครับ

2.T T (second hand). . คันนี้นั่งสบายกว่า 350Z ครับ อัตราเร่งดี แต่ จะน้อยกว่า 350Z ครับ . . . เหมาะแก่การขับในเมืองนะครับ ศูนย์นอกคงหาได้(ผมไม่สันทัดครับ)

3. RCZ ไม่เคยลองครับ ...แต่รูปทรงภายนอกสาวมองแน่ๆ..ภายในผมไปเดินมองๆในงานmotor...ก็ดูดีนะครับ...
แถมถ้าซื้อด้วยงบขนาดนนี้ได้มือ 1 ไปเลย ครับ

ในส่วนตัวผม ... เคยตัดสินใจคล้ายคุณมาก่อนครับ ... แต่จบที่ว่า 350Z ครับ เพราะมันหล่อ กว่าเยอะ...แรงกว่าด้วย . . และมันเปิดโอกาสให้คุณทำอะไรกับมันได้บ้างน่ะครับ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 10:27:25 โดย premed168 »
..

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 10:31:04 »
CR-Z Sport Coupe Hybrid
ผมว่า CRZของฮอนด้าดีน่าจะดีนะครับ   แปลกดีด้วย
+1ครับ เป็นตัวเลือกที่น่าสนนะครับ

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 10:58:08 »
Mazda MX-5 ไงครับ เปิดประทุนได้ด้วยอยู่ในงบ เป็นรถที่เหมาะจะใช้ขับในวันว่าง
แล้วที่สำคัญ เป็นรถที่ดูเป็นรางวัลแห่งชีวิตจริงๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 11:10:56 »
+1ครับ เป็นตัวเลือกที่น่าสนนะครับ

+1 ครับ แต่ MX-5 ก็น่าสนใจเช่นกัน ;)

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 11:25:13 »
ระหว่าง Audi tt , 350z , Peugeot rcz ถ้า 3 คันนี้ขับผ่านหน้าผมไปพร้อมๆกัน ผมคงเลือกมอง RCZ ครับ

เพราะคันอื่นๆ เห็นบ่อยถึงบ่อยมากในเมืองไทย

แต่ยังไงก็ต้องมานั่งดูอีกหล่ะครับ คนไหนจะตรงใจเราที่สุด[บางทีรถที่ดีที่สุด อาจไม่ตรงใจเรา ที่สุด ก็ได้นะครับ  ;D]

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 11:35:12 »

น่า สน นะครับๆๆ เท่ดีด้วยๆๆเคยเห้นแล้ว ดูแล้วสวยดีครับ

crz หรือ rcz ก็แปลกดีครับคนมองตรึมแน่เลยๆ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 12:21:13 »
ถ้าเป็นผมผมจะรอซื้อ Mx-5 ตัวใหม่ไปเลย (ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าจะมาเมื่อไหร่ :P)

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 12:55:44 »
เปงผมเอา 350z ครับอันดับแรก 2ก้ audi tt ครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 14:17:51 »
ถ้าคุณมีงบขนาดนั้น CRZ มือ1สักคันถ้าไม่พอใจในตัวของมัน คุณยังมีทั้งMugen,Spoon,C-West และพวกสำนักแต่งอื่นๆ คอยต้อนรับรถคุณครับ แต่แค่จ่ายหนักนิสสนึง แต่ก็ยังอยู่ในงบที่คุณกำหนดแน่นอนครับ

แต่ถ้าคุณยังอยากได้ลุคหรู และ มีความเซอร์อยู่นิสๆ แค่คุณสลับจากCRZเป็นRCZแค่นั้นครับ เป็นอะไรที่เด่นกว่าTT และ 350อีกครับ ส่วนเรื่องศูนย์บริการนี่ผมไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ

อ้อ เสริมนิสนึงครับ อย่าลืม VW Scirocco หล่ะครับ ตัวนี้ถือว่า สวยงามใช้ได้เลยทีเดียวครับ^^

ส่วนตัวเลือกที่ผมอยากให้คุณลองมองหา คือ Honda S2000[AP2] หายากหน่อยแต่ รับรองเด่นไม่แพ้350แน่ๆครับ และอีกตัวคือMazda MX5 ครับ สวยเจิดจรัส ดีนักแล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 14:29:17 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 14:37:24 »
งบนี้จัด Audi TT มือสองสวยสุดแล้วครับ คนปล่อยกันเยอะด้วยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 15:48:04 »
Peugeot RCZ สิครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 21:06:43 »
ถ้า จขกท. ต้องการรถไว้ขับในเมือง ไม่เน้นแรง ซ่อมง่าย แ้ล้วก็โดดเด่น

สนใจ Toyota MR-S 2 แบบนี้มั๊ยครับ เป็นชุดงานของอู่คนไทยล่าสุดที่ออกมาครับ

ทั้งสองแบบเอาแนวมาจาก Carrera GT ทั้งคู่

ถ้าหารถปีใหม่ ๆ หน่อย ได้รถสภาพดี แต่งเสร็จ พร้อมล้อ งบไม่ถึง 2 ล้านเลยครับ เหลือเงินอีกเป็นล้านเลย ;) ;) ;)

ปล.หาเพื่อนขับ MR-S  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 22:19:10 »
สวัสดีครับ
ขอบคุณครับ

1.ตัวเลือกแรกคือ รถ 350Z (second hand)คันนี้ เบาะภายในนั่งไม่อึดอัดครับ ...
อัตราเร่งแรงเดิมๆแทบไม่ต้องทำอะไรเลย.....เห็นว่าขับแต่ในเมือง...เพียงพอครับ..การดูแลรักษาเหมือนรถบ้านแหละครับ

ขอใช้พื้นที่กระทู้คนอื่นหน่อย พอดีเห็นคุณมีในครอบครอง

คือ สงสัยมาก ว่า 350 ดูแลรักษาเหมือนรถบ้านนี่ ขอคำจำกัดความหน่อยครับ อ่านแล้วสะดุด เกิดสนใจทันที

คือหมายรวมถึง รถทนๆ แบบฉบับบรถญี่ปุ่นทั่วไป เข้าศูนย์ Nissan บ้านๆ  ได้ ไม่มีอะไรซับซ้อน อะไหล่แบบว่าหาง่าย สั่งได้ไว ซ่อมได้ไวอะไรแบบนั้นหรือเปล่า

หรือหมายถึงอย่างไร เพราะถ้ามันง่ายขนาดนั้นจริง ผมก็สนใจมากเลย พยายามมองๆ หา อยากได้สปอร์ตดูแลง่ายซักคันเหมือนกัน

My lovely A

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 01:08:57 »

ใช้น้อย ไม่ซิ่ง ก็เห็นด้วยกับ CRZ อีกคนครับ ไม่กินน้ำมันด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:21:45 »
ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านกับทุกๆความเห็นครับ
ตอนนี้ตัวเลือกคงจะเหลือ2ตัวแล้วครับคือ
Tt(ส่วนตัวชอบ ดูหรูเรียบดี)
Rcz ( ผบ.ชอบ & เป็นสปอนเซอร์หลักด้วย)
ส่วน350z ผบ. บอกว่ามันดูดุดัน&ไม่มีเบาะหลังไว้วางของ
คงจะออกหลังปีใหม่อ่ะครับ ถ้าออกแล้วไงเดี๋ยวจะขอรายงานตัวอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:12:34 »
ถ้า จขกท. ต้องการรถไว้ขับในเมือง ไม่เน้นแรง ซ่อมง่าย แ้ล้วก็โดดเด่น

สนใจ Toyota MR-S 2 แบบนี้มั๊ยครับ เป็นชุดงานของอู่คนไทยล่าสุดที่ออกมาครับ

ทั้งสองแบบเอาแนวมาจาก Carrera GT ทั้งคู่

ถ้าหารถปีใหม่ ๆ หน่อย ได้รถสภาพดี แต่งเสร็จ พร้อมล้อ งบไม่ถึง 2 ล้านเลยครับ เหลือเงินอีกเป็นล้านเลย ;) ;) ;)

ปล.หาเพื่อนขับ MR-S  ;D ;D ;D

โอ้!! สวยมากครับ สวยๆๆ อยากได้ๆ ;D ;D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 11:59:52 »
Honda CRZ ดูยังไงก็ไม่ sport นะ ในสายตาผม เหมือนรถกระจอกๆด้วยซ้ำไป แต่ choice ของ จขกท ไม่มีนี่ มีแต่ RCZ ซึ่งผมว่ามันก็พอจะสวยนะ แต่สวยไม่เสร็จไงไม่รู้

3ตัวนี้ถ้าชอบชิวๆ หญิงเหล่ ผมเชียร์ TT ครับ ทรงน่าจะสวยนานที่สุดด้วย
แต่ขับมันส์ น่าจะ Z นะจ๊ะ