ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆในนี้ (โดยเฉพาะพี่ pan) มีเบาะรถรุ่นไหนบ้างที่นั่งไม่สบายครับ  (อ่าน 5288 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
มีเบาะรถรุ่นไหนบ้างครับที่นั่งแล้วไม่สบาย เมื่อย ตะคริวกิน ชา ปวดหลัง ปวดขา ครับ
บอกต่ำแหน่งด้วยนะครับ

และก็ มีเบาะรถรุ่นไหนอีกบ้างครับ ที่แย่กว่า Camry ACV30 ครับ

ขอบคุณครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ฟอร์จูนเนอร์ตั้งแต่เบาะแถว2ครับ ให้ความรู้สึกเหมือนเบาะรถเมล์เลย

ฮอนด้าพรีลูด รุ่นปี93 เบาะหลัง .... เคยไปนั่งอยู่ที หัวติดกระจก.... โอเปิล คอร์ซ่า ของเพื่อนคนเดียวกัน ยังนั่งสบายซะกว่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

เบาะหลังของรถกระบะแค็บทุกรุ่นครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ฟอร์จูนเนอร์ตั้งแต่เบาะแถว2ครับ ให้ความรู้สึกเหมือนเบาะรถเมล์เลย

ฮอนด้าพรีลูด รุ่นปี93 เบาะหลัง .... เคยไปนั่งอยู่ที หัวติดกระจก.... โอเปิล คอร์ซ่า ของเพื่อนคนเดียวกัน ยังนั่งสบายซะกว่า

ใช่ครับ ผมใช้พรีลูดตัวนี้อยู่ เบาะหลังอย่าได้หวังไปนั่งเลยครับ =_=" ขนาดเพื่อนผมที่เป้นผู้หญิงที่ว่าตัวเล็กๆ ยังรู้สึกอึกอัดเลยครับ แต่ก็แอบมีความดีตรงมีที่พักแขน ส่วนของเบาะหลังให้ด้วย(ถึงมันจะต่ำไปหน่อยก็เถอะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2010, 21:29:12 โดย Stradale »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าเป็นเท่าที่นึกออกตอนนี้ก็ต้องเบาะหลังของ CR-V 2.4 FWD คันที่พ่อเพิ่งซื้อมาใหม่
ถึงแม้จะปรับปรุงแล้ว แต่ก็ยังนั่งแล้วเหมือนแผ่นกระดาน ไม่ค่อยสบายเท่าไหร่
ไม่ใช่แค่ผมที่บ่น แต่พ่อผม เจ้าของรถเองก็บ่น เพื่อนผมก็บ่นว่ามันน่าจะดีกว่านี้

ส่วนเบาะหน้าที่นั่งไม่สบายตอนนี้ยังนึกไม่ออก แต่ส่วนตัวแล้วมันจะว่ากันเป็นจุดๆไป
อย่างเบาะนั่งทีด้าผมนั้น รองตูดน่ะสบาย แต่รองหลังแถวๆต้นคอกับศรีษะไม่น่าพอใจนัก

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
FORTUNER แถวสองครับ เพราะเท่าที่สังเกต เบาะทั้งสองข้างถูกออกแบบให้ชิดกับประตูเพื่อเพิ่มพื้นที่ตรงกลางให้ดูเหมือนนั่งอัดสามคนสบายๆ เลยทำให้เบาะนั่งริมประตูมีปีกเบาะด้านนอกไม่รองรับเท่าด้านใน ที่วางแขนดันไปอยู่ฝั่งขวาอีกต่างหาก แล้วเบาะก็หนาเกิน+สั้นด้วย

ออฟไลน์ fishfinger

เบาะ Fortuner แถว2ครับ มึนเลยขนาดนั่งไป20นาที

ถ้าไปต่างจังหวัดไม่อยากคิด และไม่อยากไปเลย  ;D

ออฟไลน์ jones

เบาะของ fortuner อีกเสียงครับ แค่มีไว้นั่งแต่ขัดเท่านั้นจริงๆ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Nut_K

Fortuner อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เบาะหลัง vios ครับ ถ้าเทียบกับ city นะ

หรืออาจเป็นเพราะผมสูง 183 ด้วยมั้งครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ prai

ผมเคยนั่ง Vigo 4d เบาะหน้าทุกอย่างโอเค แต่ขามันเมื่อยมาก
นั่งยังไงก็ไม่สบาย เมื่อยจริงๆ