ผู้เขียน หัวข้อ: Lancer EX รถดีแต่ทำไมขายไม่ดี  (อ่าน 21366 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: Lancer EX รถดีแต่ทำไมขายไม่ดี
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 08:57:51 »
ผมอยากให้มีโฉม Lan Evo ด้วยอ่า ประเทศอื่นเขายังขายคู่กันเลย เอิ๊ก

ผมว่าถ้ามี Galant Fortis Ralliart แล้วตอนม้า เหลือราวๆ 210 ม้า แล้วก็ขายสัก 1.8M-2.0M ผมว่าน่าสนนะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ torryz

• Newbie
  • *
Re: Lancer EX รถดีแต่ทำไมขายไม่ดี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 09:35:58 »
โฆษณา + ราคาขาย + option + ศูนย์บริการ + ราคาขายต่อ , ทั้งหมดนี้ผมว่าแพ้ค่ายอื่น จริง ๆ น่ะครับ แต่สมรรถนะ รูปลักษ์(แล้วแต่คน) ผมยอมรับและเข้าใจว่านี่คือสิ่งที่สำคัญจริง ๆ หรือปล่าว สำหรับคนที่อยากจะมีรถใน Segment นี้น่ะครับ ส่วนตัวผมชอบในด้านรูปลักษ์มาก ๆ เรียกว่าตกหลุมรักเลยล่ะครับ เรื่องสมรรถนะผมพอใจ แต่เรื่องอื่น ๆ ด้านบนก็ทำให้ต้องมานั่งคิดอยู่มากมาย แต่ตอนนี้ก็ตัดสินใจจะออกน้องหลามหลัง minor ครับ น่าจะเหมาะสมที่สุด ตามที่พี่ Jimmy บอกน่ะครับ ว่าอะไรที่เราเคยบ่น ๆ กันมันจะหายไป(จริงป่าวครับพี่)

ออฟไลน์ JC vihicle

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 10:27:26 »
รถดี แต่ การตลาด  :(  เลยทำให้รถแป็ก
แต่ถ้าปรับราคา + การตลาดใหม่ น่าจะดีกว่าเดิมนะ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 21:17:05 »
ผู้จะซื้อรถไม่รู้ว่ามีขายน่ะครับ
'19 Honda Civic EL