ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้จักรยานครับ อยากติดไมล์ มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ  (อ่าน 5660 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
หลังจากที่ลังเลมาหลายปี ผมเพิ่งไปซื้อจักรยานมาคันหนึ่ง สำหรับขี่ในโรงงาน ไม่เอาออกถนนใหญ่ กลัวโดนสิบล้อเสย เพราะยังขี่ไม่เก่ง (เผื่อว่าขี่แล้วปลื้มมากๆค่อยไปซ์้อยี่ห้อดีๆพวก merida หรือ giant หรือ mongoose พวกนั้น) ทีนี้ อยากจะติดไมล์ครับ ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนและราคาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ WOODOOSHY

• Newbie
  • *
CATEYE รุ่น STARDA มีทั้งแบบมีสาย และ ไร้สายให้เลือกนะครับ
รุ่นนี้ made in japan ครับ ใช้งานง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
จะไปสืบกับเพื่อนที่รู้มาให้..ไม่นานครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ยี่ห้อเดียวครับที่มั่นใจกับมัน cateye strada wireless ไร้สายๆ ครับประมาณ 1200

หรือแบบรุ่นนิยม cateye velo 8 ครับ 700 ครับมีสายๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

คิดถึง merida ของผมจริงๆเลย โดนขโมยหิ้วไปจากบ้านซะงั้น เพราะผมจอดไว้ในโรงรถ แม่ผมด่าซะเละเลยบอกว่าเตือนแล้วไม่ฟังให้เก็บไว้ในบ้าน รถมันเบาจะตายชักโจรหิ้วสบายเลย

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
ของที่บ้านใช้ cateye ครับ เป็นแบบไร้สาย ไม่รู้รุ่นอะไรพ่อซื้อให้ครับ เอาไว้เช็คเลขไมล์ว่าวันนี้ผมได้ขี่ออกกำลังหรือเปล่า(กะจะจับผิด)
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................