ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแชร์ประสบการณ์ FIESTA SEDAN 1.4 AT  (อ่าน 4147 ครั้ง)

ออฟไลน์ padh

• Newbie
  • *
ขอแชร์ประสบการณ์ FIESTA SEDAN 1.4 AT
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 04:12:09 »
หลังจากที่ทำความรู้จักกับคุณเฟียสต้ามาซักพัก เลยอยากมาแชร์ความรู้สึกที่มีต่อคุณเฟียสต้า เผื่อจะเป็นประโยชน์กับพี่ๆน้องๆชาว HLM แห่งนี้ครับ

ขอสรุปง่ายๆสั้นๆนะครับ

สิ่งที่ชอบ  ;D

1. รีโมทครบถ้วน มีที่เปิดฝากระโปรงท้ายจากรีโมท เวลาเปิดรีโมทมีระบบล๊อคเปิดเฉพาะผู้ขับ มีไฟหน้าส่องสว่างเวลากดรีโมท

2. เครื่องเสียงฟังเบาๆ เพราะดี

3.  ขับสนุก ใช้งานในเมืองคล่องตัวดี โดยเฉพาะยางที่ติดรถมา เกาะถนนดีครับ

4. ขับเร็วแล้วยังรู้สึกมั่นคงพอสมควร

5. ที่เก็บสัมภาระท้ายรถใหญ่ดี ที่เก็บของกระจุกกระจิกเยอะ

6. ภายในออกแบบทันสมัย เก็บเสียงรับได้

สิ่งที่ไม่ชอบ  :(

1. เค้าว่ามันประกอบห่วย แต่คันนี้รอยต่อก็ดูดีหรืออาจเป็นเพราะมันสีดำเลยดูไม่ค่อยออก จะมีก็ที่เก็บของข้างใต้คอนโซลมันชอบเด้งมาตลอด

2. เสียงเครื่องดังเพราะต้องใช้รอบสูง เสียงท่อไอเสียมีเสียงทุ้มๆ อาจเพราะปลายท่อเค้าทำกดลงกับพื้นมากไปสังเกตุฝุ่นคลุ้งตลอด

3. คันนี้แอบกินน้ำมันไปนิดนึง แต่คิดว่าอาจจะผิดปกติ ไม่ทราบท่านอื่นกินเท่าไหร่ คันนี้ขับปกติในเมืองประมาณ 7 - 8 กิโล / ลิตร

4. เบาะคนขับบาง เวลาคนนั่งข้างหลังเอาเข่ามาดันนี่ทิ่มหลังเลยครับ

5. ช่วงล่างนิ่ม เวลาลงตามคอสะพานจะรู้สึกมากครับ

6. หาศูนย์บริการยากไปหน่อย

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นเล็กน้อยที่นึกออกตอนนี้นะครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อหลายๆท่านครับ ขอบคุณและสวัสดี เมอร์รี่คริสมาสต์แอนเดอะสวัสดีปีใหม่

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
Re: ขอแชร์ประสบการณ์ FIESTA SEDAN 1.4 AT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 04:44:42 »
ฟังจาก ข้อเสียแล้ว มันเห็นผลในชีวิตจริงมากเลยนะครับ

ผมไม่ได้เชียค่ายไหนหรอก

แต่รถระดับนี้ ถ้า leg room เบาะหลังมันแย่

มันคงไม่ใช่สำหรับ คนมีงบประมาณเท่ารี้แล้วซื้อ

ผมชอบเฟี้ยสตานะสวยดี แต่

ออฟไลน์ tyong

• Full Member
Re: ขอแชร์ประสบการณ์ FIESTA SEDAN 1.4 AT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 06:47:18 »
ขอบคุณมากครับ  :)
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ off_033

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 08:21:34 »

1. เค้าว่ามันประกอบห่วย แต่คันนี้รอยต่อก็ดูดีหรืออาจเป็นเพราะมันสีดำเลยดูไม่ค่อยออก จะมีก็ที่เก็บของข้างใต้คอนโซลมันชอบเด้งมาตลอด
-ผมแก้ง่ายๆ  เอาเทบกาว 2หน้า 3M สีแดง มาแปะตรงเขี๊ยวตัวล๊อค  ตัดให้พอดีหุ้มเขี๊ยวเข้าไปทีนี้กรึ๊บเดียวอยู่  และยังสามารถดึงได้เหมือนเดิม  เพราะมันกาวมันไม่ได้แน่นมาก แค่หนึบๆ แต่เห็นบางคนบอกดันเข้าไปแรงๆหน่อยก็อยู่นะ

-ศูนย์บริการที่ผมใช้ค่อนข้างดีนะ  เจอศูนย์ดีๆสักศูนย์ก็พอละ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 08:27:37 »
รับฟังครับ  ว่าที่เจ้าของ 1.6 Sport 5dr  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nead_p

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 13:20:14 »
เบาะด้านหลังนั่งไม่สบายเท่าที่ควรครับ เบาะมันสั้นไปหน่อย จากที่เคยนั่งในรถพี่ที่ทำงานนะครับ
ส่วนด้านอื่นใช้ได้ครับ ส่วนเรื่อง 0 ถึงแม้จะน้อยแต้ฝีมือช่างถือว่ามีฝีมือดีครับ

ออฟไลน์ GeneralAK

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 14:17:30 »
เบาะหลัง ผมว่าทั้งชัน ทั้งที่นั่งสั้น แต่ก็นะ ซื้อมาขับ ปกตินั่งไม่เกินสองคนอยู่แล้ว ยังไงก็ยังชอบคันนี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 14:18:28 »
เข้ามารับฟังครับผม

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 14:21:47 »
อัตราสิ้นเปลืองในเมือง ผมว่ามันวัดกันยากนะครับ     บางคน ครึ่งชม วิ่งได้ 2 กิโล   บางคน วิ่งได้ 10 กิโล  แต่ใช้คำว่าในเมืองเหมือนกัน  คงต้องแลกรถกันใช้ซักอาทิตย์นึง แล้วถึงบอกว่า คันนี้กินกว่าคันนี้ น่าจะชัดเจนกว่านะ

รถสวยครับ ;D