โพลล์

คุณจะแต่งรถคุณจะทำอะไรเป็นอันดับแรก ระหว่าง

ลงแม็กซ์
ทำเครื่องเสียง

ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามนี้หลายคนคงเคยได้ยินครับ เวลาออกรถมาใหม่ๆ  (อ่าน 5477 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
สำหรับผม ผมลงแม็กซ์ก่อนครับ เอาให้ข้างนอกสวยไว้ก่อน อิอิ ข้างในผมไม่เน้นอะไรมากครับ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ลงแมกซ์อยู่แล้วพี่เป้ ข้างนอกขอให้คนมองว่าสวยก่อน
ข้างในมีเงินค่อยทำ 555

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ลงแมกซ์อยู่แล้วพี่เป้ ข้างนอกขอให้คนมองว่าสวยก่อน
ข้างในมีเงินค่อยทำ 555

ฮ่าๆๆๆ แน่นอนที่สุดน้องพี่  ;D ;D ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Newhang

สำหรับผม ขอใช้รถใหม่ไปสักพักก่อน   ไว้ตั้งหลักชั่งใจกันแล้วค่อยว่าอีกที แต่ผมไม่ค่อยบ้าล้อเท่าไหร่แนวโน้มจะอยู่ที่เครื่องเสียงเกือบหมดเลย

อีกอย่างส่วนใหญ่ไม่ได้ซื้อรถรุ่นล่างๆล้อมันมักมาพอดูได้กับรถอยู่แล้วด้วย

ออฟไลน์ YenChar

ผมลงท่อ เดินท่อ หม้อพัก ครับ
(ผมชอบเสียงท่อนุ่มๆ ทุ้มๆ)

แต่ขอขับซักพัก ให้ชินก่อน

ตามด้วยล้อเบาๆ ยางดีๆ จบแล้วครับ สเตปแรกๆ

ออฟไลน์ komakung

• Newbie
  • *
    • เว็บสอนภาษาญี่ปุ่น
ผมขอเป็นตุ๊กตาหน้ารถงามๆ ดีกว่าครับ แหะๆๆๆ นอกเรื่องซะแล้ว

ถ้าให้เลือกแค่สองอย่างคงเลือก เครื่องเสียงครับ เพราะชอบฟังเพลง

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมขอเป็นตุ๊กตาหน้ารถงามๆ ดีกว่าครับ
ผมก็อยากได้นะพี่ อิอิ

ออฟไลน์ joufo

แต่ก่อนต้องจัดเครื่องเสียงชุดใหญ่

เดี๋ยวนี้ไม่แล้วอ่ะครับ ขับเดิมๆ นี่แหละ ;D

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
ผมก็ขับแบบเดิมๆไว้ก่อนฮ่าๆ เบื่อๆค่อยแต่ง

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอรอมีตังก่อนครับ

ออฟไลน์ chaiyathip

• Jr. Member
  • **
ทำล้อ แล้วก็สเกิตครับ แต่ยังขอตังแม่อยู่เลยอด 555

ออนไลน์ apinui

สำหรับผม ขอเดิมๆดีกว่าครับ ...

ถ้าลงล้อมาตั้งแต่วันแรกๆ .... แล้วถ้าเจอเพื่อนซี้ๆ ที่พูดไรกะเราตรงๆได้ พูดออกมาว่า

"ทำไมเอาล้อลายนี้วะ ไม่เห็นสวยเลย เดิมๆสวยกว่าอีก!!" .....  จะทำไงครับ ....

ล้อบางลาย สวยสำหรับเรา แต่หลายๆคนอาจมองมันไม่สวยก็ได้ ... แต่ถ้าของเดิมติดรถ ... ไม่มีใครว่ามันไม่สวย เพราะ มันมาจากโรงงาน คนส่วนใหญ่ไม่ค่อยวิจารณ์

ผมนี่แหละคนหนึ่งที่ชอบทำลายความมั่นใจคนอื่นในเรื่องล้อมาเยอะแล้ว ....

บางคนใส่แม็ก LENSO มา ลายซามูไร ผมบอก "อย่างกะใยแมงมุม มันซามุไรตรงไหนวะ" ... เล่นเอาเพื่อนผมเซ้งไปเป็นอาทิตย์ ....

ถ้าคิดจะเล่นกับล้อจริงๆ ..ผมขอเป็นล้อญี่ปุ่นแท้ๆ จะมือหนึ่ง หรือมือสองก็ได้ มันดูดีกว่าล้อไทยอะ .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2010, 16:42:41 โดย apinui »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ขอเดิมๆดีกว่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ prai

ผมขอเป็นตุ๊กตาหน้ารถงามๆ ดีกว่าครับ แหะๆๆๆ นอกเรื่องซะแล้ว

ออฟไลน์ praphan

• **
เครื่องเสียงก่อนครับเวลาเราอยู่ในรถจะได้ฟังส่วนแม็กอยู่นอกรถเอาไว้ทีหลังครับ

ออฟไลน์ best

ไม่ค่อยชอบแต่งรถ แต่ชอบฟังเพลงครับ  ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ทดสอบวิ่งดูก่อนไม่พอใจส่วนไหนค่อยเปลีย่น 

ของบางอย่างมอง แว้บเดียวมิได้ 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ 2k

ของผมยางเป็นอย่างแรกครับ ต่อมาก็ต้องชุดช่วงล่างโช็ค สปริง เบรค  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

• ฅ.ฅนรักรถ
ของผมยางเป็นอย่างแรกครับ ต่อมาก็ต้องชุดช่วงล่างโช็ค สปริง เบรค  :)
ทำเหมือนผมเลยครับ แต่ผมเน้นสวย ไม่เน้นแรง เลยไม่ทำเบรคครับ

ออฟไลน์ mothsan

ผมจะใช้ล้อเดิม+ยางเดมจนหมดก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนล้อกับยางดี่ๆ แต่ก็เป็นแค่ยางเกรด B สู้ยางติดรถไม่ได้อยู่ดี เรื่องคุณภาพถ้าเป็นรุ่นเดียวกัน

ออฟไลน์ torryz

• Newbie
  • *
เดิม ๆ ก่อนน่ะครับ เพราะสิ่งที่มากับรถมันก็มีมาตรฐานของมันอยู่ไม่ได้เลวร้ายอะไร แต่ที่สำคัญน่าจะมาจากมลพิษมั้งครับ (มลพิษทางสายตา,ทางหู)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไม่โหวต เพราะยังไม่เคยถอยรถใหม่ และถึงจะถอยก็คงไม่ทำครับ (ยกเว้น Tiida ที่อาจจะต้องเปลี่ยนล้อให้ใหญ่ขึ้นหน่อย)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ JC vihicle

• **
ของผมสวยจากภายในจ้าแล้วภายนอกก็จะสวยตามมา ;)

ออฟไลน์ tarokung

• **
เครื่องเสียงครับ เพราะว่าเราชอบฟังเพลง  :)

ออฟไลน์ Lammerison

ลงแมกซ์ ก่อนครับ จริงๆ ถ้าของเดิมมันยังไม่แตก/หัก/ดุ้ง ผมก็เปลี่ยนยางครับ เอาให้มันใหญ่ขึ้น

ถ้าเป็น TIIDA กระทะเป็นแมกซ์ ผมก็จะเปลี่ยนแต่ยางครับ