ผู้เขียน หัวข้อ: User's Review : New vios 1.5G unlimited "ใครๆก็ไม่ชอบหนู"  (อ่าน 85454 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
Re: User's Review : New vios 1.5G unlimited "ใครๆก็ไม่ชอบหนู"
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 07:11:46 »
สวยมากครับ
ผมชอบภายในตัวใหม่จัง
แต่ชอบภายนอกตัวเดิม (ตัว S-limited) มาก
ตัวนั้นผมเกือบได้มาใช้แล้ว
ติดที่ตัวเองสูงเกินมนุษย์ 555
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับ
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: User's Review : New vios 1.5G unlimited "ใครๆก็ไม่ชอบหนู"
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 07:52:03 »
รูปสวย + รีวิวดีนะครับ

ส่วนตัวแล้วชอบออปชั่นรุ่นใหม่ + งานวิศวกรรมรุ่นเก่า
มันจะลงตัวกันดี
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:33:07 »
ขอบคุณมากๆเลยครับ

ภาพถ่ายสวยดีจังเลย

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2010, 10:40:21 »
รีวิวได้น่าอ่านมากครับ อ่านไปเรื่อยๆ รู้สึกยังกะได้เป็นเจ้าของเอง  ;D :D

จากข้อมูลการรีวิว ผมไม่แปลกใจเลยที่ผู้ใช้จะเปิดตัดหมอกเป็นว่าเล่น ตัดหมอกหน้าก็ล็อคตำแหน่งได้ ตัดหมอกหลังนี่ถ้าบิดขึ้นสุดอย่างเดียวก็ติดหมด คู่มือบางคนยังไม่เคยเปิดเลยมั๊ง

อย่าง Pajero Sport ของผมไฟตัดหมอกหน้า ต้องใช้มือบิดขึ้นแล้วสวิตช์จะดีดกลับ (มีสปริง) ไม่สามารถเปิดค้างไว้ได้เลย

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 03:11:08 »
ของเล่นเยอะดีแฮะ

Canon EOS 50D + 1000D + 10-22 + 18-55 +50 + 55-250 + 580 + 430

ปล. ผมสาวกนิค่อน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 10:23:19 »
สวยคร้าบ+อ่านง่าย ชอบๆ

เจอสาวกCanonอีกคนแล้ว ^^

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:12:29 »
แอร์เป่ามือนี่ไม่ใช่แค่vios  Fiestaก็เป็นครับแต่เป่ามือซ้ายจะบิดหลบก็ไม่พ้นต้องปิดไปเลย แต่พอปิดก็อยากได้แอร์อีก
บางครั้งขับเป๋ไปเป๋มาเหมือนคนเมาก็เพราะมันหนาวมือนี่แหละ..555

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 13:55:01 »
น่าใช้ดีครับ  ถ่ายรูปสวยมากๆ

สีของฝาครอบแผงควบคุม กระจกไฟฟ้า ด้านคนขับ เรียกว่า สี (ซิลเวอร์)เมททัลลิค ครับ
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ VET51

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 14:02:43 »
Good review with easily understandable narration and nice pictures krub

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 14:24:20 »
เป็นรีวิวที่ดีมากๆเลยครับ ทั้งละเอียด+ ภาพสวยมากๆครับ :D

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 15:58:17 »
ละเอียดดีครับ
เรื่องแอร์เป่ามือบางครั้งก็เป็นข้อดีนะครับ โดนเฉพาะคนที่เหงื่อออกง่าย
ส่วน Steth ปกติถ้าขับคนเดียวไม่มีใครนั่งด้วยก็ไว้ที่เบาะคนนั่งข้างๆมันนั่นแหละ
ตอนออกจากรถ ถ้าจอดตากแดดก็เอาออกไปด้วย เดี๋ยวพวกยางหุ้มมัน Diaphragm จะกรอบ (แต่มันก็มีอะไหล่นะ โทรสั่งซื้อให้เขามาส่งที่ร.พ.ก็ได้)

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 07:56:49 »
รีวิวเยี่ยมมากเลยคับ

2 เดือน ใช้ไป 4 พันกว่า กิโล ถือว่าแอบเยอะนะครับเนี่ย

รถผม 1 ปี วิ่งไป 5,900 กิโล เองอะ

ตั้งแต่เรียนคณะนี้ ทำให้ไม่ค่อยได้ไปไหนเลยครับ

ปล. ลืมแนะนำตัว ผม นศพ. มช. ปี 2 ครับ

โชคดีนะคับรุ่นพี่ อย่าลืมเตรียมสอบ ศรว. ล่ะครับ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 01:56:24 »
สำหรับ BIGBIKE ผมว่า ระดับเรียนแพทย์ หลังจากทำงาน ไม่กี่เดือนก็พอจะซื้อได้แล้วครับ ยึดความสบายใจของพ่อแม่เป็นหลักดีกว่าครับ
ปล. รีวิว เยื่ยมครับ รูปสาวมาก

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 23:16:26 »
รีวิวอ่านสนุกมีสาระ มากครับ   ภาพสวยมากครับ

คนขอนแก่นเหมือนกันครับ

รุ่นนี้ราคาเท่าไรหรอครับ  0ในขอนแก่น ให้ของแถมน้อยทุกที่เลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 02:29:30 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวเจ๋งๆครับผม

ภาพสวยมากๆครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 18:43:51 »

เท่าที่ผมลองจับเวลาดูนะครับ นั่งสองคน (รวมแล้ว 120 กิโลกรัม)

0-100 ประมาณ 10ปลายๆ 11ต้นๆ  เป็นที่น่าพอใจ

80-120 ประมาณ 7ปลายๆ  ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร (มั้ง)

ช่วง 80-120 ไวจัง
รถไปทำอะไรมาเพิ่มหรือเปล่าครับ
ผมเคยขับรุ่นนี้ตัวก่อนไมเนอร์ 80-120 ล่อไป 9 กลางๆ เลยนะ
หรือว่าตัวไมเนอร์มันปรับปรุงคันเร่งแล้ว  ::)

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• You'll never walk alone
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 09:22:22 »
รูปสวยมากเลยครับ อ่านเพลินดี ขอบคุณครับ  ;D ;D

ขอบคุณครับ 

สงสัยว่า กล้องกับรถใหม่ช่วยผมไว้ ภาพเลยออกมาดูพอได้หนะครับ

เป็นคุณพ่อคุณแม่ที่น่ารักมากเลยครับ รักลูกมากๆเลย
ยินดีด้วยครับ มีครอบครัวที่ดี และยินดีสำหรับรถใหม่ด้วยครับ

ผมก็ว่าพ่อแม่ของทุกๆท่านก็น่ารักที่สุดในโลกครับ คิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้กันทุกบ้านนะ

ตอนออกจากศูนย์ ผมยังให้คุณพ่อขยับรถเอาฤกษ์เลย

ส่วนพระที่เป็นตรงที่บังแดดฝั่งคนขับ คุณพ่อคุณแม่เจิม(ติด)ให้ครับ

นี่แหละ!! ประเสริฐที่สุดของลูกๆ  (ไหว้ทุกครั้งก่อนออกรถ)

ขอบคุณมากครับสำหรับ Review
เนื้อหาครบ แต่ทำให้กระชับ อ่านง่ายดีครีับ
และรูปสวยจริงๆ   ;D

ปล. เกือบได้เป็นรุ่นน้อง มมส. ซะแล้ว 555 ;D

ขอบคุณครับ สำหรับคำติชม

แล้วสรุปได้ไปลั่นลา!! เอ้ย...ไปเป็นนิสิต นักศึกษาที่ไหนครับน้อง

เป็นรีวิวที่ดีมากๆ ครับ เนื้อหาครบถ้วน รูปประกอบก็สวยงามมากครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ขอบคุณครับ

ถ่ายรูปสวยมากๆครับ เยี่ยมเลยครับ :D

ขอบคุณครับ จริงๆถ่าย Portrait สวยกว่านี้อีก

(ก็อะนะ บางทีสาวๆเค้าสวยกว่ารถซะอีก)

รีวิวดีนะครับบ   ส่วนเรื่องนิจจานั่น  ผมว่าเรียนจบก็ยังไม่สายนะ  ที่จะซื้อมัน  เพราะว่าผมก็ใช้อยู่นิจจา 650

ขอบคุณครับ

โว้ว...นินจา 650 ตอนแรกก็อยู่ในตัวเลือกนะครับ

แต่ผมยังเป็นพวกโบราณอยู่มั้ง ....ชอบดูเข็มกวาด!!! มากกว่าตัวเลขกระโดด

ขอบคุณครับ เป็นรีวิวที่ครบถ้วนเลยครับ

อ่านง่าย รูปสวย สรุปเยี่ยมครับ ;)

ขอบคุณครับ

รูปสวยโลเคชั่นแจ่มแลดูแล้วอ่านเพลินดีครับ

ขอบคุณครับ

สำหรับสถานที่ ทุกท่านคงจะคุ้นๆภาพหลาย คือ อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ครับ

ส่วนดอกไม้เหลืองๆ(ปอเทือง) หน้าบ้านผมเองครับ อยู่ที่มหาสารคาม(พืชไร่) ใครผ่านไปมาคงจะสะดุดตาอยู่นะ

แล้วก็ภาพเปิด กับกังหันนั่นก็ อ่างเก็บน้ำใกล้ๆเขายายเที่ยง ของลำตะคองครับ

เขียนดี รูปสวยครับ

ขอบคุณครับ

รีวิวดีมากๆ ครับ 

รูปสวย  ภาษาง่าย ขอชื่นชมครับ

ขอบคุณครับ

แฮ่ๆ...บอกตามตรง ตอนแรกกลั๊ว...กลัวว่าจะอ่านกันไม่รู้เรื่อง (โดยเฉพาะตอนอธิบายไฟตัดห[ม]อก)

รูปสวยครับ รีวิวอ่านง่ายดี

ขอบคุณครับ

เยี่ยมเลยครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ รีวิว อ่านง่ายมากครับ

ขอบคุณครับ

รีวิว สนุกดี อ่านง่ายและรูปสวยจริงๆ

ขอบคุณครับ

อย่างที่บอกแหละครับ กล้องกับรถใหม่ช่วยไว้

มาชมว่า รุปสวยจริงๆครับ อ่านเพลินด้วย
ขอบคุณมากๆ สำหรับรีวิว ครับ
วีออส รุ่นนี้เคยนั่งของเพื่อนบ่อยๆ เสียแต่ว่า เสียงลมเข้าห้องโดยสารมันดังมากเลย
แค่ 90 กม./ชม. ก็ดังแล้ว เบาะหลังกว้างดีครับ ดีกว่ารุ่นก่อนหน้า (โฉม2002) แบบรู้สึกได้
แต่ผม ยังประทับใจช่วงล่างของรุ่นก่อนหน้านี้มากๆๆๆ เกาะดีจริงๆ

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยครับ เรื่องเสียงลม(ยิ่งใส่กันสาด) และช่วงล่าง(แต่ผมไม่ค่อยรู้สึกเพราะแต่ก่อนนั่งแต่วีโก้)

ส่วนช่วงล่างรุ่นก่อนๆ ก็.......

ผมจะเอา ผมจะเอา ผมจะเอา Vios turbo!!!

ขอบคุณครับรีวิวดี+รูปสวย

ขอบคุณเช่นกันครับ สำหรับคำชม

ขอบคุณครับ
ชอบ background ถ่ายที่ใหนครับ ;D

ขอบคุณครับ

ผมบอกไว้ข้างบนแล้วนะครับเรื่องสถานที่

ขออภัยที่ไม่ได้ลงไว้ตั้งแต่แรกครับ

สวยมากครับ
ผมชอบภายในตัวใหม่จัง
แต่ชอบภายนอกตัวเดิม (ตัว S-limited) มาก
ตัวนั้นผมเกือบได้มาใช้แล้ว
ติดที่ตัวเองสูงเกินมนุษย์ 555

ขอบคุณครับ

คิดเหมือนกันเลยครับ

รอให้เรียนจบ มีเงินเองก่อนเถ๊อะ....จะลองปรับปรุงช่วงล่างดู

รูปสวย + รีวิวดีนะครับ

ส่วนตัวแล้วชอบออปชั่นรุ่นใหม่ + งานวิศวกรรมรุ่นเก่า
มันจะลงตัวกันดี

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยตามนั้นครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

ภาพถ่ายสวยดีจังเลย

ขอบคุณครับ

เรื่องถ่ายภาพ เริ่มเรียนรู้มาได้ปีกว่าแล้วครับ

รีวิวได้น่าอ่านมากครับ อ่านไปเรื่อยๆ รู้สึกยังกะได้เป็นเจ้าของเอง  ;D :D

จากข้อมูลการรีวิว ผมไม่แปลกใจเลยที่ผู้ใช้จะเปิดตัดหมอกเป็นว่าเล่น ตัดหมอกหน้าก็ล็อคตำแหน่งได้ ตัดหมอกหลังนี่ถ้าบิดขึ้นสุดอย่างเดียวก็ติดหมด คู่มือบางคนยังไม่เคยเปิดเลยมั๊ง

อย่าง Pajero Sport ของผมไฟตัดหมอกหน้า ต้องใช้มือบิดขึ้นแล้วสวิตช์จะดีดกลับ (มีสปริง) ไม่สามารถเปิดค้างไว้ได้เลย

ขอบคุณครับ

ก็อย่างที่ได้อธิบายไปแหละครับ เรื่องไฟตัดหมอกหน้า สำหรับคนต่างจังหวัด

ถ้าเป็นของติดรถโรงงานเลย ผมไม่ค่อยรู้สึกอะไร

ในบางครั้ง(หลายๆครั้ง) ยังช่วยให้ถนนดู clear ขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

ส่วนไฟตัดหมอกหลังนี่ ไม่ไหวครับ ทำมาเกินความจำเป็น

ตัดออก แล้วมาเพิ่มก้านปัดน้ำฝนแบบปรับระดับได้จะดีกว่านะ โตโยต้าจ๋า!!!!

ของเล่นเยอะดีแฮะ

Canon EOS 50D + 1000D + 10-22 + 18-55 +50 + 55-250 + 580 + 430

ปล. ผมสาวกนิค่อน  ;D ;D ;D

โอ้ว....อย่าเค้าใจผิดนะครับ

ของใช้จริงทั้งหมดนะครับ ไม่ใช่ของเล่นซ๊ากกะอัน 555+^^

สวยคร้าบ+อ่านง่าย ชอบๆ

เจอสาวกCanonอีกคนแล้ว ^^

ขอบคุณครับ

ขอเป็นศิษย์นะครับ อยากถ่ายรูปรถตัวเองสวยๆ

แอร์เป่ามือนี่ไม่ใช่แค่vios  Fiestaก็เป็นครับแต่เป่ามือซ้ายจะบิดหลบก็ไม่พ้นต้องปิดไปเลย แต่พอปิดก็อยากได้แอร์อีก
บางครั้งขับเป๋ไปเป๋มาเหมือนคนเมาก็เพราะมันหนาวมือนี่แหละ..555

ถ้าเป็นอย่างนั้น สงสัยจะเป็นสมัยนิยมมั้งครับ

ปล. แล้วมันดีตรงไหนเนี่ย!!!

น่าใช้ดีครับ  ถ่ายรูปสวยมากๆ

สีของฝาครอบแผงควบคุม กระจกไฟฟ้า ด้านคนขับ เรียกว่า สี (ซิลเวอร์)เมททัลลิค ครับ

ขอบคุณครับ

แฮ่ๆ กระจ่างแล้วครับเรื่องสี ผมนึกไม่ออกเองนี่แหละ

อายจัง

Good review with easily understandable narration and nice pictures krub

Thank you for your attention

I'm a new user

Wish you enjoy in my review

,,,Could you read my review in Thai?

Ummm.....I'm confused!!!

เป็นรีวิวที่ดีมากๆเลยครับ ทั้งละเอียด+ ภาพสวยมากๆครับ :D

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ

ละเอียดดีครับ
เรื่องแอร์เป่ามือบางครั้งก็เป็นข้อดีนะครับ โดนเฉพาะคนที่เหงื่อออกง่าย
ส่วน Steth ปกติถ้าขับคนเดียวไม่มีใครนั่งด้วยก็ไว้ที่เบาะคนนั่งข้างๆมันนั่นแหละ
ตอนออกจากรถ ถ้าจอดตากแดดก็เอาออกไปด้วย เดี๋ยวพวกยางหุ้มมัน Diaphragm จะกรอบ (แต่มันก็มีอะไหล่นะ โทรสั่งซื้อให้เขามาส่งที่ร.พ.ก็ได้)

ขอบคุณครับ

เรื่องแอร์ ทำไมผมหน๊าว..หนาวมือ(ด้านนอก) แต่ฝ่ามือกลับเปียกชุ่ม(เหงื่อออก)

หรือผมจะเป็นอยู่คนเดียว

ส่วน Steth ตอนนี้ผมคล้องไว้ที่ผนักพิงศีรษะของเบาะหลังครับ (อย่างมากก็นั่งกันแค่สองคน)

รีวิวเยี่ยมมากเลยคับ

2 เดือน ใช้ไป 4 พันกว่า กิโล ถือว่าแอบเยอะนะครับเนี่ย

รถผม 1 ปี วิ่งไป 5,900 กิโล เองอะ

ตั้งแต่เรียนคณะนี้ ทำให้ไม่ค่อยได้ไปไหนเลยครับ

ปล. ลืมแนะนำตัว ผม นศพ. มช. ปี 2 ครับ

โชคดีนะคับรุ่นพี่ อย่าลืมเตรียมสอบ ศรว. ล่ะครับ

ขอบคุณครับ

แหม  พูดถึงเรื่อง ศรว.แล้ว หมดอารมณ์เลยเรา

ล้อเล่นหนะครับ สำหรับใครที่งงๆ ศรว. ไรหว่า?

ศรว. เป็นศูนย์จัดสอบของแพทยสภา ให้หนูๆทั้งหลายที่เข้าเรียนแพทย์

ต้องสอบ เพื่อรับใบประกอบโรคศิลปะ จัดสอบทั้งสิ้น 3Part

ในปี 3,5และ6 ครับ ไม่อย่างนั้นจะไม่สามารถเซ็นต์อะไร หรือตัดสินใจอะไรได้เลย

(คือ เรียนจบจริง แต่ได้รับแค่ปริญญา)

ส่วนเรื่องระยะทาง

ก็นะ ...ที่สารคามจะมี ม.ใหม่ กับ ม.เก่า

เรียนสลับกันวันละที่ ก็เลยได้ขยับรถทุกวันครับน้อง

สู้ๆ (บอกน้องหรือตัวเองก็ไม่รู้)

"เพื่อคนมากมาย เพื่อโรคร้ายได้สิ้นไป เพื่อชีวิตที่ฝากไว้...ในมือเธอ"

สำหรับ BIGBIKE ผมว่า ระดับเรียนแพทย์ หลังจากทำงาน ไม่กี่เดือนก็พอจะซื้อได้แล้วครับ ยึดความสบายใจของพ่อแม่เป็นหลักดีกว่าครับ
ปล. รีวิว เยื่ยมครับ รูปสาวมาก

ผมก็หวังอย่างนั้นครับ

เห็นพี่หมอ J (ขออนุญาตเอ่ยถึงนะครับ คิดว่าหลายๆท่านคงรู้จัก นะครับ -=JFK=- แห่งเว็บที่เราก็รู้ว่าใคร[เฮ้ย ไม่ใช่])

คิดไว้ตลอด ขอซักเสี้ยวหนึ่งของพี่หมอเค้าก็พอ

ขอบคุณครับ สำหรับคำชม (แต่ผมไม่ได้ลงรูปสาวซักรูปเลยนะครับ)

555+

รีวิวอ่านสนุกมีสาระ มากครับ   ภาพสวยมากครับ

คนขอนแก่นเหมือนกันครับ

รุ่นนี้ราคาเท่าไรหรอครับ  0ในขอนแก่น ให้ของแถมน้อยทุกที่เลย

ขอบคุณครับ

ผมก็ไม่ทราบว่าศูนย์อื่นๆให้อะไรเท่าไหร่

เพราะคุณพ่อคุณแม่ชอบศูนย์นี้ (ขออนุญาตนะครับ ศูนย์โตโยต้าแก่นนคร ข้างๆ Big-C)

บริการดีครับ โทร.มาตลอด ถามทุกสัปดาห์ รถเป็นยังไงบ้างคะ? มีอะไรไม่ถูกใจมั้ยคะ?

แล้วก็รถ Vigo ของคุณพ่อ ศูนย์เค้าก็โทรมาเตือนหรือไม่ก็ส่ง SMS มาบอกว่า

"รถของคุณ ใกล้กำหนด 190,000 km แล้วนะคะ กรุณาเข้ามาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง

และตรวจเช็คระบบต่างๆคะ  ด้วยความห่วงใย"

โดยรวม ผมถูกใจศูนย์บริการนี่แหละครับ มากที่สุด (เซลล์น่ารักด้วยสิ^^)

ส่วนราคา ถ้าจำไม่ผิด 687,000-20,000=667,000 ครับ

ส่วนของแถมก็ตามที่ได้บอกไปครับ แล้วก็รวมประกันภัยชั้น1 พรบ. ทะเบียนด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวเจ๋งๆครับผม

ภาพสวยมากๆครับ

ขอบคุณครับ

เท่าที่ผมลองจับเวลาดูนะครับ นั่งสองคน (รวมแล้ว 120 กิโลกรัม)

0-100 ประมาณ 10ปลายๆ 11ต้นๆ  เป็นที่น่าพอใจ

80-120 ประมาณ 7ปลายๆ  ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไร (มั้ง)

ช่วง 80-120 ไวจัง
รถไปทำอะไรมาเพิ่มหรือเปล่าครับ
ผมเคยขับรุ่นนี้ตัวก่อนไมเนอร์ 80-120 ล่อไป 9 กลางๆ เลยนะ
หรือว่าตัวไมเนอร์มันปรับปรุงคันเร่งแล้ว  ::)

ผมจับเวลาจากคลิปที่ผมถ่ายไว้หนะครับ

เอามือถือ ตั้งใส่ขาตั้ง GPSแล้วถ่ายจับที่หน้าปัทม์

ถนน4เลน เส้นสารคาม-บรบือ

เวลา 23.38 น. วันที่ 17 ธ.ค.53

รถเดิมๆเลยครับ (แม้แต่กรอบทะเบียนยังเดิมๆจากศูนย์เลย)

อุณหภูมิและกระแสลม มีผลหรือเปล่าครับ? ต่อการทดสอบอัตราเร่ง
(คืนนั้น อากาศหนาวมากๆ หนาวที่สุดของปีที่แล้วเลย)

ปล. ผมดูตามความเร็วที่หน้าปัทม์ครับ ไม่ได้จับจาก GPS นะครับ
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 17:55:01 »
คุณน้า ครับ ที่ขอนแก่น มีร้านรับทำเบาะหนัง honda city ไหมอะครับ

แถวไหนอะครับ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 02:35:43 »
รีวิวแห่งปีเลยครับ ทำได้ดีและละเอียดมากๆ ครับ รูปที่ถ่ายออกมาก็สวยดีครับ
ขอชื่นชมไอเดียเรื่องการรีวิว สวิทช์ไฟตัดหมอก เพราะเจอวิออสเปิดไฟตัดหมอกหลังใส่บ่อยครับ
งงหน่อยเรื่องตัวเลขสมรรถนะและอัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงที่ ดีเหลือเกิน ดีจนงงครับ แต่อย่างว่าครับ ตัวแปรในขณะทดสอบมีเยอะครับ
รีวิวนี้มี 10 ให้ 9.5 คะแนนเลย ปรบมือให้ (แปะๆๆๆ)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 00:21:46 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review
เนื้อหาครบ แต่ทำให้กระชับ อ่านง่ายดีครีับ
และรูปสวยจริงๆ   ;D

ปล. เกือบได้เป็นรุ่นน้อง มมส. ซะแล้ว 555 ;D

ขอบคุณครับ สำหรับคำติชม

แล้วสรุปได้ไปลั่นลา!! เอ้ย...ไปเป็นนิสิต นักศึกษาที่ไหนครับน้อง

ตอนนี้ยังไม่จบ ม.6 ครับ แต่ก็ติด มมส. แล้ว สละสิทธิ์เรียบร้อยแล้วครับ
และพึ่งเลือกได้แล้วว่าจะเอาที่ไหนนี่เอง เลือกไป ม.เทคโนฯสุรนารี ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 20:07:43 »
อ่านเพลินดีครับ

รถสวยงาม น่าใช้มากครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• You'll never walk alone
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 09:15:53 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่ติดตาม อ่าน User's voice ในครั้งนี้จนจบ

ผมแถมให้ทุกท่านละกันนะครับ เป็น Bonus ครับ

Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2011, 14:14:09 »
เป็นโบนัสที่ทำให้ใจเต็มอิ่ม ขอบคุณจริง ๆ ครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ watcharyn

• Newbie
  • *
    • www.parfumaholic.com
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 12:31:55 »
กำลังหาข้อมูล Vios มาเจอกระทู้นี้คิดหนักเลย ตัวเลือกที่เคยคิดไว้มีตั้งแต่ J-E-G แต่พอมาอ่านรีวิวน้องแล้ว ตัดสินใจยากแล้วซิครับ ...

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ครบถ้วนครับ

;D
www.parfumaholic.com | น้ำหอมแท้ | น้ำหอมแบรนด์แนม | น้ำหอมมผู้ชาย-หญิง | น้ำหอมเคาน์เตอร์ | คนคลั่งน้ำหอม | รับประกันความหอม|
ติดตามข่าวสารในวงการน้ำหอม รีวิวน้ำหอม เกร็ดความรู้เรื่องน้ำหอม โดยคนคลั่งน้ำหอม

ออฟไลน์ BMW :D

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 21:53:59 »
ไมไม่เอายาริสอะครับ

จอดง่ายดี
pajero sport