ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าย grey market ที่ชื่อ SEC ยังอยู่ใช่ไหมครับ แล้วผู้บริหารเดิมหรือเปล่า  (อ่าน 9226 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีเห็นตั้งแต่มีเรื่องรถเมล์ มันก็เงียบๆ ไปเลย ทั้งที่เดิม เป็นเจ้าพ่อ grey อันดับ 1 เลยสงสัยว่าเป็นยังไงบ้างครับ

แล้วก็เคยเห็น เอ่อ.... ไม่แน่ใจว่าพี่ Jim หรือ ท่านผู้การ บอกว่าไม่ปลื้มค่ายนี้ เพราะอะไรหรือครับ

แล้วก็สุดท้าย ตัวแทนจำหน่าย Ssang Yong เมืองไทย คือ SEC หรือเปล่าครับ เห็นพวกโชว์รูม SEC เปลี่ยนเป็น Ssang Yong หลายที่เหมือนกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
เคยอ่านในMthaiว่าเจ๊งไปแล้วครับเพราะว่ามีเรื่องฉาวเกินอภัย=_=" แต่ไม่แน่ใจว่าจริงหรือเปล่านะครับ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เจ๊งไปเมื่อ 2 ปีที่แล้วครับ
(ตรงบางนาเป็นฮู้วๆๆๆ ฮุนไดไปแล้วครับ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
ข่าว ลือ (ไม่ได้กรอง)
บอกว่า เสียคนเพราะการพนันที่ต่างประเทศ ครับ
แล้ว จะหาโปรเจ็คเอาเงินคืน โดยร่วมกับนักการเมือง ชงเรื่องรถเมล์4000
ปล่อยข่าวในตลาดหุ้น และปล่อยข่าวพร้อมจะเพิ่มทุน โดยเสียงต่อกฏ กลต. หลายครั้ง
เซียนวิฌคราะห์หุ้นหลายคนในช่วงนั้นเลยแนะนนำให้ห่างจากหุ้นตัวนี้(ก่อนรถเมล์จะโดนเตะถ่วง)

แต่ สุุดท้าย รถเมล์ถูกเตะถ่วงไปเรื่อยๆ
เงินที่จะไปใช้หนี้ ก็ไม่มี

กรองก่อนนะครับ อันนี้เป็นข่าวลือที่ผมได้ยินมา

ช่วงหลังๆ เค้าก็ใช้บริการตัดรถจากที่อื่นมาขายครับ   sec นำเข้าเองน้อยมากครับ
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ WALKMAN

• Newbie
  • *
  • The Pursuit of Perfection
ผมเหมือนเห็นว่าโชว์รูมตรงพระราม9 เขากลับมาเปิดใหม่แล้วนะครับ

ส่วนฝ่ายซ่อมบริการก็อยู่ด้านหลังมาตลอดไม่เคยปิด

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ใช่ครับ  เค้ามาเปิดใหม่แล้วครับ  แต่มีบริการซ่อมอย่างเดียวนะครับ  ที่พระราม9
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Ruksadindan

อ่อ เกี่ยวรถเมล์นี่เอง

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
SEC พระราม2 ก็กลับมาเปิดแล้ว  ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
SEC ชื่อนี้ผมเห็นอยู่ดีๆ ตอนอยู่ในหน้า นสพ. เกี่ยวกับ คห. ทิศทางตลาดรถไทยของ Gray
มาได้ยินอีกทีก็ตอนฮั้วรถเมล์นี่แหละครับ แล้วก็หายไปเลย ปกติจะมีงานโฆษณาตามมุม นสพ. ขาว-ดำ ก็หายไปพร้อมกันด้วย

ถ้าจะกลับมาเปิดอีกที ขอเลยครับ Juke สัก 1.7 ล้าน ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ข่าวลือที่ว่า เป็นข่าวจริงครับ

ได้ยินว่า ทุกวันนี้ เจ้าของค่าย หอบลูกเมียหนีไปฮ่องกง

ที่แน่ๆ นี่คือตำนานที่แสบสุดๆ ทุกวันนี้ ลูกค้าที่ซื้อรถป้ัายแดงจากค่ายนี้ หลายคัน
ยังเจอปัญหา จดป้ายขาวไม่ได้ เพราะพวกเล่นเอารถไปจำนองซ้ำจำนองซ้อนกับสถาบันการเงินอื่นอีก

ลองเสริชข่าว ใน google ดูครับ มีเรื่องให้อ่านอีกเพียบ!

ออฟไลน์ 2k

อ้าวไหนว่าเจ้าของเผ่นหนีไปต่างประเทศแล้วส่วนทุกสาขาปิดตัวลงพนักงานจำนวนมากโดนลอยแพไง ไหงกล้าดีกับมาเปิดอีกแล้ว  ???

ประเทศไทยนี่ดีนะครับ คนเลวทำอะไรชั่วแค่ไหนก็กลับมาเชิดหน้าชูตาได้ทุกครั้งไป  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ JC vihicle

• Jr. Member
  • **
สงสัยจะกลับมา ช่อราษฎร์บังหลวง ประชาชนคนรักรถอีกแน่เลย
.... แย่จริงๆ  ....... 

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
คนงานอาจจะเดิม ครับ แต่ทาง ผู้ถือหุ้นเปลี่ยนแปลงเกือบหมดครับ

เพราะทางเจ้านี้ส่วนใหญ่ยัง พอเห็นว่า มูลค่าbrand  SEC ยังพอมีเหลืออยู่
สามารถหารายได้กลับมาบ้างจากการเซอร์วิส
ดีกว่าปล่อยหนี้ให้เป็นศูนย์  เครื่องมือช่าง รวมทั้งพวก ซอฟแวร์ที่ยังคงใช้ได้
และมีมูลค่าในตัวมันเองอยู่

รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขอบคุณทุกความเห็นครับ

และแล้วคนชั่วก็ลอยนวล เฮ้อ...
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
SEC พระราม2 ก็กลับมาเปิดแล้ว  ;D
เปิดเฉพาะส่วนบริการนี่ครับ

ออฟไลน์ noppaauu

• Newbie
  • *
ที่บ้านผมก็ซื้อรถจาก SEC เหมือนกัน
จำได้ว่ากว่าจะได้ทะเบียน(ขาว)นี้นานมาก
ขับตอนกลางคืนโดนด่านตรวจก็ต้องให้เอกสารไปดูเลยทีเดียว

ปล. เห็นกระทู้แล้วอยากจะตอบมาก ปกติอ่านอย่างเดียวครับ(สะสมความรู้ ;D)