ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่จิมมี่หน่อยคับ ผมจะซื้อรถ Demo BMW 318i พี่จิมมี่แนะนำเปล่าคับ  (อ่าน 6020 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joe77777

• Newbie
  • *
ผมจะซื้อรถ BMW 318i ตัว Demo ราคา 1,890,000 บาท พี่จิมมี่แนะนำเปล่าคับ ตอนแรกอยากได้ Accord ตัวใหม่ หรือว่าพี่จิมมี่คิดว่าไงคับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าเป็นรถเดโม ต้องถามก่อนว่า เป็นรถสำหรับให้สื่อมวลชนยืมมาก่อนหรือไม่
หรือเป็นรถเดโม ให้ลูกค้าลองขับ อย่างเดียว?
หรือว่า รถดิสเพลย์ บนโชว์รูทม

ถ้าอย่างหลัง เอา
ถ้าสองอย่างแรก อย่าเอาเลยดีกว่า

ผ่านมือผ่านเท้าใครมาบ้างก็ไม่รู้ แอบโทรมข้างในหรือเปล่า ก็ยากจะคาดเดา
แถมเครื่อง ของ 318i ตัวนี้ ก็ใช่ว่าจะมีเรี่ยวแรงอะไรนักหนา ขนาด 320i เบนซิน ธรรมดา
ยังอืดเลย

อย่าเห็นแก่ของถูกครับ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
อย่าเอาเลยครับพวกรถทดลอง เพราะคนที่ไปลองกันส่วนใหญ่อัดกระแทกกระทั้นกันอยู่แล้วครับ โดยเฉพาะอะไรที่ไม่ทำกับรถตัวเอง ผมละคนนึง ทั้งเร่ง เบรค ถอน กระทืบ (ก้อย่างว่าลองรถนะ เราก้ต้องลองให้รู้ฟิลลิงรถด้วย)

กัดฟันเพิ่มเงินซื้อคันใหม่ไปเรยดีกว่าครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
ไม่แนะนำครับ

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
ก็ต้องดูที่สภาพเป็นคันๆไปครับ บางคันโทรมน้อย โทรมมากต่างกัน
มี BSI ให้เหมือนรถใหม่ไหม มีแคมเปญอะไรเพิ่มให้ไหม ตัวรถมีตำหนิอะไรมากไหม
ถูกกว่ารถใหม่หลังหักส่วนลดแล้วเท่าไร แล้วจึงนำมาบวกลบดู
ข้อดี (นิดเดียว) ของรถ Demo คือ ถ้าคันนั้นมันมี Deflect มันจะถูกแก้ไขจนเรียบร้อยก่อนแล้ว
พวกรถยุโรปไม่เหมือนรถญี่ปุ่นนะครับ ไปเจอคันที่รวนๆเข้าไป แก้ยังไงก็จบยาก