ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยน  (อ่าน 2402 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Newbie
  • *
เปลี่ยน
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 12:58:29 »
เพลง: เปลี่ยน
เนื้อเพลง: Genie

ฉันเปลี่ยนอะไหล่เท่าไรมันก็เหมือนเดิม
จะเปลี่ยนเท่าไรอาการมันก็เหมือนเก่า
ต่อให้โมดีกว่านี้ จูนใหม่แบบที่ต้องการ
ก็ไม่รู้ตรงไหนที่เรียกว่าแมร่งพอใจ

ต้นเหตุที่แมร่งพูดมาคือรถไม่ดี
ต้นเหตุจริงๆเพราะซ่อมไม่เป็นรึเปล่า

ถ้าหากว่าแมร่งหมดทาง และหากว่าเป็นอย่างนั้น
สิ่งที่ฉันจะเปลี่ยน มีเพียงเรื่องเดียว

(*)คือเปลี่ยนอู่รถที่ซ่อมรถฉัน เปลี่ยนไปซ่อมอู่ที่ห่วงใย
ให้ใจไม่เจ็บ ใจไม่ปวด ไม่ต้องถูกแมร่งฟัน
เปลี่ยนไปซ่อมอู่ที่ใส่ใจ และเข้าใจอาการที่เป็น
ก็คงไม่เหนื่อย ไม่ใกล้บ้า เปลี่ยนใจซ่อมรถอู่ใหม่ยังง่ายกว่า

บางอย่างที่แมร่งเคยซ่อมวันนี้ไม่ดี  อยากรู้ว่าแมร่งได้ซ่อมจริงๆรึเปล่า
ถ้าหากว่าแมร่งดันลืม แต่เสือกเรียกเงินจากเรา
สิ่งที่ฉันจะเปลี่ยน มีเพียงเรื่องเดียว

(*)

ถ้ามีอะไรก็บอกกับฉันตรงๆได้ไหม
อย่าให้ฉันต้องเปลี่ยนอะไหล่โดยไร้จุดหมาย

อยากจะเปลี่ยนอู่ซ่อมรถฉัน อยากเจอช่างที่มันห่วงใย
ให้ใจไม่เจ็บ ใจไม่ปวด ไม่ต้องถูกแมร่งฟัน
เปลี่ยนอะไรเข้าไปเท่าไหร่ ก็เหมือนไร้ค่า
เปลี่ยนใจซื้อรถคันใหม่.......ยังง่ายกว่า

+++++++++++++++++++

เพิ่งสมัครมาใหม่ครับ ฝากตัวด้วยครับ
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2010, 16:27:45 โดย Mr.Genie »

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
Re: เปลี่ยน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 13:54:21 »
คิดได้เนอะ ..... ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 14:04:28 »
ต้อนรับสมาชิคใหม่ครับ เว็บเรานี้นอกจากจะมีฝ่ายศิลป์ยังมีฝ่าย Entertain อีกนะเนี่ย ฮ่าๆๆ

อยากได้มือกีต้าร์ไปช่วยเล่นให้ไม๊ครับ อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 23:01:10 »
+10 ถูกใจเนื้อเพลงมากครับ โดน ๆ ๆ เลย

เคยเจอช่าง (มันเถอะ) หรือช่าง (โจร) กันบ้างไหมล่ะ

ยินดีตอนรับครับ  ;D

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 23:52:02 »
+10 ถูกใจเนื้อเพลงมากครับ โดน ๆ ๆ เลย

เคยเจอช่าง (มันเถอะ) หรือช่าง (โจร) กันบ้างไหมล่ะ

ยินดีตอนรับครับ  ;D

หุหุหุ เคยโดนมาหลายแผลเหมือนกันครับ ทั้งสับทั้งฟันเลย เหอๆๆๆ  :P :P :P :P