ผู้เขียน หัวข้อ: (ขอระบาย+กระทู้นอกเรื่อง) มีใครเคยไปค่ายไดโนเสาร์ที่ จ. อุดรธานี บ้างครับ  (อ่าน 6985 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
เมื่อวาน (27 ธค.) ผมกับเพื่อนได้ไปเข้าค่ายที่นี่ ที่ค่ายนีแย่สุดๆ ไม่มีหอประชุมอะไรเลย
มีแต่ศาลาที่เทคอนกรีตปูหลังคาสังกะสี พี่เลี้ยงก็คุมเด็กไม่ต่อยได้ เจ้าของค่ายก็บ้าๆบอๆ
ที่ผมเซ็งสุด ๆ คือ เพื่อนที่คุ้น ๆ หน้ากันแต่คนละห้อง ไปเข้าฐานกับพี่เลี้ยง แล้วจมน้ำตาย
ทุกคนเศร้าหมด อาจารย์เค้าเลยปล่อยกลับ แต่ตอนกลับนี่สิ รถมาทีละ 3 คัน กว่าจะได้กลับ นั่งรอจนจะหลับเลย
 :( :(

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
ถึงกับจมน้ำตายแสดงว่าคงลึกมากใช่ไหมครับ......ผมว่าทางค่ายเองควรจะพิจารณาตัวเองได้แล้วแหละ

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Sman

ถ้าถึงกับจมน้ำตาย ทำไมไม่เป็นข่าวเลยล่ะ

แต่ถ้าอันตรายขนาดนี้ แล้วอาจารย์ปล่อยให้ไปทำกิจกรรมได้อย่างไร

ขอแสดงความเสียใจ กับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

การเข้าฐานสิ่งที่คำนึงมากที่สุด เดี่ยวนี้ผมว่าความปลอดภัยต้องมาก่อนความสนุกหรือความกลมเกลียวนะครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มันรุนแรงขนาดนี้ก็ไม่ไหวแล้วครับ
RIP แก่ผู้เสียชีวิตด้วย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
อัตรายจังครับ
เสียใจกับผู้ที่จมน้ำตายด้วยนะครับ

ออฟไลน์ SP

ตอนนี้ผมก็ยังไม่เข้าใจเลยว่า ทำไมอาจารย์,พี่เลี้ยงและผู้ดูแลยันเจ้าของค่าย
ถึงปล่อยให้เด็กมาเล่นอย่างนี้ตอนกลางคืน

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ไม่ไหวๆ ครับแบบนี้
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Fly to dream

แย่ที่สุดเลย

เข้าค่ายที่ชอบสุดและเกลียดสุดของผมคือ  รด  หัวเกรียนนี่แหละ ระเบียบจัดแต่สนุก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอแสดงความเสียใจแก่ผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ jones

แบบนี้ถือว่าต้องพิจรณาตัวเองแล้วครับ ถึงขั้นมีคนตายแบบนี้ :(
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ prai

แล้วพ่อแม่ผู้เสียชีวิต ไม่ติดใจเอาความอะไรเลยเหรอครับ
แบบนี้ต้องเอาให้หนักนะ ประมาทแล้วเป็นเหตุให้ผู้อื่นถึงแก่ความตาย

ออฟไลน์ nicharat

• Newbie
  • *
เราในฐานะที่เป็นผู้ปกครองนะคะ
คือเราไปส่งน้องเราที่ค่ายนี้ เพราะน้องบอกว่ามันไม่ปลอดภัย
รถที่พานักเรียนไปเป็นรถบัสประจำทางค่อนข้างเก่าแอร์ธรรมชาติ
แล้วทางเข้าเป็นถนนดินแดงเลนส์เดียว ข้างทางเป็นป่าอ้อย
แล้วรถบัสเนี่ย แย่มากเลย ปล่อยเด็กลงเดินกลางวันแสกๆ
ฝุ่นดินแดงนี่ตลบหมดเลย เด็กเดินเป็น 3-4 กิโล
เราจอดรับน้องให้ขึ้นท้ายกระบะ
น้องบางคนก็จะเป็นลม แย่มากอ่ะ
แบบบางคนก็ปีนขึ้นรถขนน้ำเป๊ปซี่ ไม่มีอาจารย์หรือใครควบคุม
ปล่อยเด็กเดินกันเอง

มันแย่ตั้งแต่เราไปส่งแล้ว
สภาพที่ไปเห็นเรารู้สึกเลยว่าไม่ปลอดภัยมากๆ
เข้าไปถึงค่าย สภาพไม่ผ่านมากๆ
เด็กไปพันคนอาจารย์ไปไม่รู้ถึง10คนมั้ย
แล้วสตาฟที่มาดูแลเด็ก.....เป็นเด็กโรงเรียนเทคนิค!!!!!!
รุ่นประมาณปวช. แล้วจะไว้ใจได้อย่างไรคะ??
ถ้าเกิดข่มขืนน้องๆผู้หญิงขึ้นมาจะทำยังไง?
แล้วถ้าน้องๆเป็นไรมาจะช่วยได้ยังไง?

ตอน5ทุ่มเราโทรหาน้องเรา
น้องเราบอกว่า เพื่อนในห้องจมน้ำ หายไป 3 ชั่วโมงแล้ว
เราใจเริ่มไม่ดีแล้ว...น้องเราบอกว่ามีแค่สตาฟที่ประจำกลุ่มคนเดียวไปช่วยงมหา
เราไม่แน่ใจว่าเพื่อนผู้ชายในห้องจะช่วยกันงมหามั้ย? ถ้าตายตามจะทำยังไง

ด่านเป็นด่านที่ต้องไต่เชือกผ่านสระน้ำ
ลองคิดสภาพนะคะ สระลึก4เมตร!!!!!!!!!!!
มีเชื่อกพาดผ่านสะพาน น้องๆต้องไต่เชือกลอยคอในน้ำผ่านสระไป
ไม่มีเสื้อชูชีพ ไฟสลัวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
แล้วเชื่อกมันรับน้ำหนักไม่ได้มากอยู่แล้วตามแรงโน้มถ่วง
แค่ 5-6 คน เชือกก็หย่อนลงแล้ว
แต่นี่.....เจ้าของค่ายบอกว่า "ถ้าใครไม่ลงตุ๊ด"
บังคับให้นักเรียนลงทีเดียว 35 คน แล้วบอกให้เร็วๆ
แล้วเด็กจมหายไป ในกระทู้เห็นน้องผู้หญิงบางคนบอกว่า
เป็นปจดก็โดนบังคับให้ลง เด็กที่ไปตามสตาฟมาช่วย
พอไปบอกสตาฟ สตาฟบอกว่าไม่เชื่อ
แทนที่จะช่วยหา นั่งร้องเพลง!!!!!!

สุดๆมั้ยคะ? เจ้าของค่ายดันปิดข่าว...
และปัดความรับผิดชอบ คุณจะโทษคนตายหรอคะ?

ในสระลึก 4 เมตรแบบนั้น
อย่าว่าแต่ตอนกลางคืน กลางวันก็จะตายแล้วค่ะ
ทางโรงเรียนเหมือนจะปิดข่าว
กลัวเสียชื่อเสียงของโรงเรียน
ถามจริงๆเถอะค่ะ รรไม่เหลือชื่อเสียงอะไรให้เสียแล้วหล่ะค่ะ
ผอข่มขืนเด็ก ยัดเงิน ฯลฯ
ไม่ให้เกียรติน้องที่ตายเลย....
น้องเราบอกว่าคนที่ตายเป็นลูกชายเดียว
พ่อแม่กอดศพลูกร้องไห้
ตอนเย็นน้องเราก็ไปงานศพ แม่ร้องไห้ตั้งแต่ตี 2 จนถึงตอนนี้
ใครจะรับผิดชอบคะ? กว่าจะเลี้ยงมาขนาดนี้!!!

เลวมากๆ ถ้าคนที่ตายเป็น"เจ้าของค่าย"จะไม่ว่าอะไรสักคำเลยค่ะ !!!!
จากใจ .....

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
ค่ายไหนครับ ผมก็อยู่ที่อุดร แต่ไม่รู้จักค่ายนี้เลย รึว่ามันพึ่งเปิดใหม่ครับ
ยังงั้ยก็ฟ้องเลยครับ เอาผิดให้สมกับที่บุคคลที่จะเป็นอนาคตของพ่อแม่ต้องเสียชีวิตไปเพราะความไม่รับผิดชอบครับ
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nicharat

• Newbie
  • *
ค่ายไดโนเสาร์ค่ะ ที่บ้านผือ เซิร์ทกูเกิลจะเจอเลย
ดีแต่เว็ป ของจริงห่วยมากๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ jones

คุณ nongtomyum ครับ เออ รรที่ว่านี้มันรร ไรหรอคับ

เรื่องคนจมน้ำนั้น เปงผมๆก้จะฟ้องร้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดเหมือนกันครับ ปล่อยไว้ไม่ได้ >:( ???
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ 6162002

แย่ที่สุดเลย

เข้าค่ายที่ชอบสุดและเกลียดสุดของผมคือ  รด  หัวเกรียนนี่แหละ ระเบียบจัดแต่สนุก
+100เลยครับ ถึงจะเข้าไปบ่นไป แต่เอาจริงๆก็แอบมันส์ 55

ป.ล.รร.อะไรเหรอครับ ไม่น่าปล่อยไว้แบบนี้นะครับ

ออฟไลน์ scorpions

• Jr. Member
  • **
เวรแล้ว บ้านตูด้วย สงสัยมันคงเพิ่งสร้างเลยไม่รู้จัก ปล.ผมมาทำงานที่ปราจีนหลายปีแล้วเลยไม่รู้ว่ามีค่ายนี้เกิดขึ้น
ในฐานะครูคนหนึ่ง ผมขอให้ผู้ปกครองฟ้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยครับ กรณีแบบนี้จะต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุด
เพราะคนที่พาไปไม่มีความรับผิดชอบใดๆๆเลยครับ อย่ายอมความนะครับจัดหนักๆๆๆเอาทั้งครูทั้งค่ายเลยครับ

ออฟไลน์ CRO

ขอแสดงความเสียใจแก่ผู้เสียชีวิตด้วยครับ  ???

ออฟไลน์ Devilot

• Newbie
  • *
รู้สึกจะเด็ก อดพ มั้งครับ ผมเคยไปส่งแฟนที่ค่ายนี้ครับแฟนเป็นครูอยู่สารพัดช่าง ค่ายดูเก่ามาก คือค่ายนี้ติดกับวิทยาลัยเกษตรเลยครับ ทางเข้าน่ากลัวมากเปลี่ยว+มืด

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
โฮ....เรื่องนี้สังคมต้องช่วยกันประนาฌการกระทำที่ไร้ซึ่ง ความรับผิดชอบเยี่ยงนี้ ทั้ง โรงเรียน และ ค่าย....

ออฟไลน์ I-TOW

• Newbie
  • *
เมื่อเช้าดูรายการ next station พรหมพร อยู่ครับ เห้นเค้าพูดถึงเข้าค่ายแล้วมีเด็กจมน้ำเสียชีวิต ไม่รู้ว่าอันเดียวกันหรือเปล่า

ออฟไลน์ sian53

• Newbie
  • *
ผมก็ทำงานที่อุดร
ยืนยันอีกครั้ง
จากคำบอกเล่าของแฟนผมที่เป็นอาจารย์
ค่ายนี้ ห่วยมาก
และเจ้าของออกจะติส
เจ้าของเมื่อก่อนทำร้านคอมพ์ตรงแยกชลประทาน
ตอนนี้ร้านยังดำเนินกิจการอยู่
แต่ไม่รู้ว่าเขายังบริหารเองรึเปล่า

ออฟไลน์ SP

วันนี้ (31 ธ.ค.) ผมโทรถามเพื่อนแล้ว เพื่อนบอกว่า เค้าเผาแล้ว
แต่ทางคดีความนั้นไม่รู้เค้าคุยกันยังไง เห็นเพื่อนบอกว่า อาจารย์ก็ติดต่อไม่ได้
รอง ผอ. บอกไม่รู้เรื่องด้วย อะไรก็ไม่รู้ ไม่รับผิดชอบเลย แล้วเพื่อนผมบอกต่ออีกว่า
ยังมีโรงเรียนอื่นมาเข้าค่ายที่นี่ต่ออีก ผมว่ามันแย่มาก โคตรห่วยเลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
มันไปเข้าค่าย หรือไปรับน้อง Sotus ฟะ

ฟ้องเถอะครับ อย่างน้อยๆ ก็จะได้ไม่มีน้องๆ เป็นเหยื่อไอ้ค่ายเฮงซวยนี่อีก
JDM เท่านั้น จะครองโลก!