ผู้เขียน หัวข้อ: วีออส ไมเนอร์ ปี 2010 ปรับปรุงเรื่องน้ำหนักพวงมาลัย การตอบสนองคันเร่งหรือไม่ครับ  (อ่าน 3072 ครั้ง)

ออฟไลน์ suthee55

• Newbie
  • *
เห็นหลายคนบ่นไว้ในรุ่นแรก 2007 ไม่ทราบว่าตัวไมเนอร์มีการปรับปรุงเรื่องพวกนี้หรือเปล่า
หรือปรับแค่หน้าตาอย่างเดียว แล้วเรื่องช่วงล่าง กลไก ระบบอะไรต่างๆภายในไ้ด้มีการเปลี่ยนแปลงหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ผมเคยขับ Yaris ตัวก่อน Minorchange แล้วก็มาขับ Vios Minorchange
พบว่าพวงมาลัยเซตมาดีขึ้นหน่อยนึง ไม่น่ากลัวเท่าของเดิม แต่ก็ยังไม่มั่นใจเท่าที่ควรตอนความเร็วสูง
ส่วนคันเร่งผมว่าอาจจะปรับเพราะผมรู้สึกว่าจะดีขึ้นอยู่หน่อยนึง(นิดนึงจริงๆ)

ออฟไลน์ YenChar

ไม่ต่างกันครับ

แค่พวงมาลัยมันเล็กลง

เปลี่ยนแึ้ค่ภายนอกจริงๆ

ออฟไลน์ Archman12

• Jr. Member
  • **
คันเร่งต่างคับ  แต่พวงมาลัยไม่ได้ลองตอนความเร็วสูงคับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

คันเร่งต่างคับ  แต่พวงมาลัยไม่ได้ลองตอนความเร็วสูงคับ

ยาริสพี่มีครุยส์ไหมอ่ะครับ