ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ 29 dec เดินทางไกลคนเดียวโดยการขับรถครั้งแรกในชีวิต เจี๋ยวจัง อ๊ากกกกก  (อ่าน 6858 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เนื่องจากมีอาจารย์ขวางโลกอยู่ 1 ท่าน ที่ให้สอบวันนี้ ทั้งๆที่วิชาอื่นหยุดให้หมดจึงเป็นเวรกรรมของผม
เพราะกำหนดการเดิมคือต้องไปงานเลี้ยงกับพ่อที่เพชรบุรี แล้วเดินทางไปหาดใหญ่เลย แต่ การสอบนี้ทำพังหมด
ผมจึงให้พ่อให้ร่วมงานเลี้ยงกับหัวหน้า และ หน่วยงานที่จัดไปเพชรบุรี

ผมจึงต้องขับรถไปรับพ่อที่เพชรบุรี  ซึ่งตื่นเต้นเหมือนกัน และรถต้องเยอะแน่ๆ วันนี้ผมคิดว่าจะสอบลวกๆที่สุดแล้วรีบออกตั้งแต่บ่ายโมง เครียดมากๆ

แต่ก็ไม่กลัวหรอกเพราะขับทางไกลมาเยอะ แต่คราวนี้พิเศษหน่อยคือ บินเดี่ยวครับ  ขอกำลังใจหน่อยวู้ๆๆๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เดินทางปลอดภัยนะครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
เดินทางปลอดภัยครับ คืนนี้ผมเองก็ไม่ได้นอนเหมือนนกันอ่านหนังสือสอบ ของวันนี้ วิชาสุดท้ายแล้ววววว!!!!!!!!
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ maggie

นอนดึก+มีสอบเช้า+ขับทางไกลคนเดียว=สูครสำเร็จของการง่วงนอนและหลับใน

ไม่ได้มาแช่งนะครับ ผมมาเอาใจช่วยและมาเตือนให้ขับรถระวังๆ

น้องยังเด็กรับรอง ขับได้ไม่มีปัญหาแน่นอน

แต่อย่าทำแบบนี้บ่อยๆนะ เดี๋ยวจะโทรมก่อนวัยอันควร

เดินทางปลอดภัย+Get A นะ

ขอบคุณคร้าบ  ทุกๆคน ผมชินแล้วนอนดึกตื่นเช้าครับผม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
ตั้งใจทำข้อสอบให้ดีที่สุดดีกว่านะครับ จะได้ไม่ต้องกังวล

เพราะถึงจะทำไม่ได้ เราก็ทำอย่างดีที่สุดแล้ว

เดินทางปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ทำสอบให้เต็มที่จะได้ไม่ต้องค้างคาใจ
ออกมาขับรถอารมณ์แจ่มใส อย่าซัด อย่าจี้ อย่าบู้ เดินทางปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ devilwingzx

ขับรถดีดี เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
เดินทางปลอดภัย ง่วงก็แวะนอนนะครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ chaivat

นอนดึก+มีสอบเช้า+ขับทางไกลคนเดียว=สูครสำเร็จของการง่วงนอนและหลับใน

ไม่ได้มาแช่งนะครับ ผมมาเอาใจช่วยและมาเตือนให้ขับรถระวังๆ

น้องยังเด็กรับรอง ขับได้ไม่มีปัญหาแน่นอน

แต่อย่าทำแบบนี้บ่อยๆนะ เดี๋ยวจะโทรมก่อนวัยอันควร

เดินทางปลอดภัย+Get A นะ

สวัสดีครับ
เห็นด้วยตามที่คุณ maggie แนะนำและเตือนครับ
ผมก็ขับรถคนเดียวเป็นส่วนมาก ขับรถสะสมระยะทางก็ประมาณ 1 ล้านกิโลเมตรแล้ว
อีกอย่างที่ทำให้ง่วงนอนคือกินอิ่มมื้อเที่ยง แล้วขับรถครับยิ่งเจอแดดจ้าๆยิ่งง่วงเร็ว
เดินทางปรอดภัยครับ เข้านั่งสอบแล้วขออย่าทำลวกๆตามที่แจ้งน๊ะครับ

ออฟไลน์ CRO

ราชบุรีชิวๆครับ อย่าซิ่งมากนะครับเห็นว่าชอบขับเร็ว  ;D

เดินทางปลอดภัยครับ  ;)

ราชบุรีชิวๆครับ อย่าซิ่งมากนะครับเห็นว่าชอบขับเร็ว  ;D

ขอบคุณทุกคนครับผม  สอบ 11โมง  ดูซิจะสอบหรือจะแกล้งกักเด็ก ;D ;D ;D
นี่ถ้าไม่มาสอนนะ อธิการเจอกันแน่ จะร้องเรียนให้ดู

ปล.ขับคนเดียวไม่ค่อยซ่าครับ อิอิ

ออฟไลน์ takzakub

ยังดีที่มีประบการณ์ขับรถทางไกลอยู่บ้าง

ครั้งแรกของผมนี่นอนไม่หลับทั้งคืนครับ  ซัด m-150 เลย  ไปคนเดียวขับไปลำพูน  ในชีวิตไม่เคยขับรถออกต่างจังหวัดเลย  ไม่เคยขับรถขึ้นเขาลงเขา

ไปมาได้ประสบการณ์เพียบเลย  ผมขับ   mazda 2 เีกียร์ธรรมดา

ได้ฝึกทักษะการขึ้นลงเขา   การออกตัวที่ลาดชันไม่ให้รถไหล   การขับรถกลางคืนตอนขึ้นลงเขาอีก  มันส์ครับ

แต่อย่างไรเสีย  ไม่ควรประมาท ขับรถเร็วเกินสมควรเด็ดขาด   ขับรถดีๆ นะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอให้ขับรถปลอดภัยครับพี่โอม

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ขับคนเดียวเหงาแย่

หาคนติดรถไปด้วยสิ  :D

ออฟไลน์ CN16888

ถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพนะครับ ^^

ออฟไลน์ Nut_K

get A + เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

คุณ CRO อยู่ราชบุรีเหรอครับ อิอิ บ้านเดียวกัน แต่ปีใหม่นี้ผมอยู่หนองคาย

ปล. น้องโอมเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ ขอให้ได้เกรดดี (ผมเองก็รอเกรดอยู่เหมือนกันครับ แต่ของ ป.โท)

ออฟไลน์ CRO

คุณ CRO อยู่ราชบุรีเหรอครับ อิอิ บ้านเดียวกัน แต่ปีใหม่นี้ผมอยู่หนองคาย

ปล. น้องโอมเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ ขอให้ได้เกรดดี (ผมเองก็รอเกรดอยู่เหมือนกันครับ แต่ของ ป.โท)
อาไม่ครับท่าน Deaw_BenZ ผมอยู่แถวๆภูเก็ตกระบี่ครับ แต่ไปหลายครั้งล่าสุดไปสวนผึ้งมา  ;D
ท่าน Deaw_BenZ เดินทางปลอดภัยเช่นกันนะครับไปซะไกลเชียว  ;D

ออฟไลน์ 6162002

ก็ปิดเร็วแล้วนะครับ ของผมยังต้องเรียนพรุ่งนี้อีกวันนึงเลย (จุฬา) T^T

ป.ล. ผมว่าควรจะเครียดกับการสอบมากกว่านะครับ - -

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขับรถปลอดภัย และใส่ใจกับข้อสอบด้วยครับ

ออฟไลน์ TLX

Re: วันนี้ 29 dec เดินทางไกลคนเดียวโดยการขับรถŦ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 21:14:06 »
ก็ปิดเร็วแล้วนะครับ ของผมยังต้องเรียนพรุ่งนี้อีกวันนึงเลย (จุฬา) T^T

ป.ล. ผมว่าควรจะเครียดกับการสอบมากกว่านะครับ - -

เรียนอยู่ที่เดียวกับผมเลยครับ

แต่พรุ่งนี้ผมเรียนแค่ชม.เดียวเอง เลยไม่ไปซะเลย

ขอให้คุณจขกท.ทำข้อสอบให้ดีดี และเดินทางโดยปลอดภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2010, 21:19:57 โดย Bubb »

ออฟไลน์ JT77

• Jr. Member
  • **
ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับน้อง
ขับรถทางไกลใจเย็น ๆ อย่ารีบร้อนแซง

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

อาไม่ครับท่าน Deaw_BenZ ผมอยู่แถวๆภูเก็ตกระบี่ครับ แต่ไปหลายครั้งล่าสุดไปสวนผึ้งมา  ;D
ท่าน Deaw_BenZ เดินทางปลอดภัยเช่นกันนะครับไปซะไกลเชียว  ;D

อ้อครับ อิอิ นึกว่าเด็กราดรีเหมือนกานนนน  ;D

ถึงหาดใหญ่แล้วครับผม 23.05น เหนื่อยไม่มากแต่เข็ดนิดๆ ;D

ออฟไลน์ flybigbear

ถ้าง่วงก็จอดรถนอนในปั๋มนะครับ อย่างน้อยก็ดีกว่าฝืนขับต่อไปครับ

ออฟไลน์ maggie

เห็นเจ้าของกระทู้มารายงานตัวแล้วก็สบายใจ แสดงว่าเดินทางปลอดภัย เหลือแต่ลุ้นว่าจะ Get A หรือไม่เนอะ

เอาใจช่วยอีกที ให้ได้ A ครับ