ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดู Nissan Sunny L02B ที่ 8th Auto Guangzhou 2010 มาครับ  (อ่าน 19907 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak_ch

• Jr. Member
  • **
  • Tiida 1.6G HB-MC
Re: ไปดู Nissan Sunny L02B ที่ 8th Auto Guangzhou 2010 มาครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 13:39:33 »
เ็ป็นข้อมูล Nissan Sunny L02B ที่ทันสมัยและมากที่สุดเท่าที่เคยเจอมาเลยครับ

ภาพตัวจริงๆ หลายๆมุมกล้อง ผมว่าเป็นรถที่ดูดีทีเดียว

ผมก็ขออยู่รอดู ราคา Nissan Sunny L02B  เพื่อการตัดสินใจครั้งสุดท้ายด้วยคนครับ

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
Re: ไปดู Nissan Sunny L02B ที่ 8th Auto Guangzhou 2010 มาครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 13:41:00 »
ขอบคุณครับ สำหรับรูปข้อมูลจะๆแบบนี้ ยกนิ้วเลย

ผมว่าสิ่งที่ทำให้ L02B  ยังไม่สวยแบบหมดจดทุกมุมที่ผ่านเลนส์กล้อง ก็ตรงช่วงล่างกันชนท้าย

จากโป่งล้อไปถึงปลายกันชนที่องศามันไม่เชิดขึ้นเหมือน teana นี่แหละ

แต่ผมเชื่อว่า ตัวจริงสวย กว่ารูปแน่

ขนาดZ4 ในรีวิวที่อ่านผมว่าสวยมากเลย แหละ
พอตอนขับรถผ่านตัวจริง เมื่อวันก่อน ผมยังดูไม่สวย ซะงั้น  55 แล้วแต่คนมองจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2010, 13:54:14 โดย remontage »

ออฟไลน์ gunynn

• Newbie
  • *
  • altis 1.8G teana 200XL ranger XLT auto focus 1.8
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 13:52:00 »
หน้าตาเหมือน vios จัง คิดเห็นส่วนตัวนะครับ

แต่ถ้าราคาเปิดแบบ march ก็ดีสิครับ พร้อมส่วนลด เยอะ ๆ  รักนิสสัน คับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 16:15:03 »
สมส่วน น่ารัก ผิวพรรณดี ยิ้มให้ตลอด
ลืมดูรถครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 19:24:48 »
ขอบคุณมากเลยคร้าบบบบ เว็บแรกในไทยปล่าวครับเนี่ยยที่มีภาพจริงจากจีนโดยฝีมือคนไทย(พี่เน็ด) ในเว็บไซต์รถอันดับ 1 ของไทย(สำหรับผมนะ)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 20:15:01 »
ขอบคุณทุกๆ ความเห็นครับ

To k. Homy

Nissan Livina ทั้ง X-Cross และตัวปกติ เห็นเยอะมากๆ ที่กวางโจวครับ และมันก็สวยกว่าในรูปมาก
ไฟท้ายโอเค ไม่ขี้เหร่อะไร ภายในกว้างขวาง นั่งดีสบายมากๆ ครับ ราคาก็แค่ 4.5 - 5.2 แสนเท่านั้นเอง
ถ้าราคาตั้งมาแค่นี้หรือบวกไปอีกซักแสนนึงก็ยังนับว่าเป็นรถที่คุ้มค่าน่าใช้มากๆ เลยครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 20:18:43 »
สวยมากครับ ความพยายามสุดยอดจริงๆ

ผมชักสนใจขึ้นมาซะแล้วสิ เอามาเปงรถให้แม่ขับจ่ายตลาดคงดี
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 20:36:58 »
ขอบคุณมากครับคุณ ned ผมว่า รุ่นนี้แหละจะเป็นจุดเปลี่ยนของวงการรถยนต์อีกครั้ง ที่ทำให้ nissan ขึ้นมาจี้ honda แบบติดๆ หรืออาจจะขึ้นมาเป็นเบอร์สองได้

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 20:38:17 »
ก่อนอื่นเลย อยากทราบว่าที่ไปกวางเจา นี่เพราะว่ามีทริปอยู่แล้วหรือเปล่าครับ

แบบว่าดูทุ่มทุนสร้างมาก ๆ เลยครับคุณเน็ดคุง

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 20:41:47 »

To k. Homy

Nissan Livina ทั้ง X-Cross และตัวปกติ เห็นเยอะมากๆ ที่กวางโจวครับ และมันก็สวยกว่าในรูปมาก
ไฟท้ายโอเค ไม่ขี้เหร่อะไร ภายในกว้างขวาง นั่งดีสบายมากๆ ครับ ราคาก็แค่ 4.5 - 5.2 แสนเท่านั้นเอง
ถ้าราคาตั้งมาแค่นี้หรือบวกไปอีกซักแสนนึงก็ยังนับว่าเป็นรถที่คุ้มค่าน่าใช้มากๆ เลยครับ อิอิอิ

จริง ๆ เจ้า Livina เนี่ยมันก็คือ Note ดัดแปลงอ่ะเนาะ สัดส่วนของมันเลยไม่เลวร้าย ภายนอก Note สวยกว่าเพราะฮีมีจุดขายคือไฟท้าย
แต่คิดว่าภายในห้องโดยสารสวยกว่า Note หมายถึงงานดีไซน์
แล้วทดลองนั่งแล้วยังครับ อยากรู้เนื้อที่ห้องโดยสารของมันว่าสู้ Tiida ได้ไหม

ปล.รุ่นนี้ขายดีทั้งในจีน กับอินโดนะครับ
อาถรรพ์นิสสันตัว L ยอดขายแป้ก น่าจะเป็นรุ่นที่มีชื่อยาว ๆ ตามที่พี่จิมมี่เคยบอกนะครับ

ดังนั้น Livina เลยรอดตัวขายดีทีเดียว แต่ Livina Genis ในจีนแป้กสุดแรงเกิดนะ ไม่รู้ทำไม
ส่วน Livina Geniss ในอินโดขายในชื่อ Grand Livina ไม่แป้กและยังขายดีในมาเลย์ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2010, 20:44:58 โดย HOMY_DEMIO »

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 20:42:56 »
ขอบคุณมากเลยคร้าบบบบ เว็บแรกในไทยปล่าวครับเนี่ยยที่มีภาพจริงจากจีนโดยฝีมือคนไทย(พี่เน็ด) ในเว็บไซต์รถอันดับ 1 ของไทย(สำหรับผมนะ)

ถะ ถูกต้องแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบบบ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 20:54:35 »
โอ้วกระทุ้เรตติ้งกระฉูด

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 21:01:12 »
รายแรกของเมืองไทยเลยครับ สุดยอดครับพี่ned  :D

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 21:07:04 »

To k. Homy

จริง ๆ เจ้า Livina เนี่ยมันก็คือ Note ดัดแปลงอ่ะเนาะ สัดส่วนของมันเลยไม่เลวร้าย ภายนอก Note สวยกว่าเพราะฮีมีจุดขายคือไฟท้าย
แต่คิดว่าภายในห้องโดยสารสวยกว่า Note หมายถึงงานดีไซน์
แล้วทดลองนั่งแล้วยังครับ อยากรู้เนื้อที่ห้องโดยสารของมันว่าสู้ Tiida ได้ไหม

ปล.รุ่นนี้ขายดีทั้งในจีน กับอินโดนะครับ
อาถรรพ์นิสสันตัว L ยอดขายแป้ก น่าจะเป็นรุ่นที่มีชื่อยาว ๆ ตามที่พี่จิมมี่เคยบอกนะครับ

ดังนั้น Livina เลยรอดตัวขายดีทีเดียว แต่ Livina Genis ในจีนแป้กสุดแรงเกิดนะ ไม่รู้ทำไม
ส่วน Livina Geniss ในอินโดขายในชื่อ Grand Livina ไม่แป้กและยังขายดีในมาเลย์ด้วย

ได้นั่งมาแล้วครับ นั่งสบาย กว้างใช้ได้ และ Headroom สูงดีมากๆ เป็นรถที่ไม่น่าเชื่อว่า
จะราคาแค่นั้น ทั้งรุ่น 7 (หรือ 8 ) ที่นั่ง กับรุ่น 5 ที่นั่ง ผมว่ามันสู้ Avanza กับรถอื่นๆ ในรูปทรงกับ
พิกัดใกล้ๆ กันได้สบายๆ Jazz ก็น่าจะรวมอยู่ด้วย

วัสดุภายในโอเค ซึ่งส่วนใหญ่น่าจะประมาณ Tiida อย่างพวงมาลัยนี่ใช้ของ Tiida เลย
สำหรับรถคันนี้ จุดที่จะโดนโจมตีได้ง่ายที่สุดคงเป็นส่วนของไฟท้าย ซึ่งด้านท้ายภาพรวมมันสวย
แต่ถ้าแยกดูเฉพาะไฟท้าย รูปทรงไม่โชว์ความสวยเท่าไหร่

ก่อนอื่นเลย อยากทราบว่าที่ไปกวางเจา นี่เพราะว่ามีทริปอยู่แล้วหรือเปล่าครับ

แบบว่าดูทุ่มทุนสร้างมาก ๆ เลยครับคุณเน็ดคุง

ไปจีนไม่แพงเลยครับ ไปได้บ่อยเลยครับคุณ Homy จะแพงก็แต่ค่าที่พักเท่านั้นเอง (แต่ถ้าหาดีๆ ก็ไม่แพง)
ทริปนี้ถือว่าไปดูงานสำหรับธุรกิจส่วนตัวของผมด้วยครับ ซึ่งยังคงเกี่ยวข้องกับ part รถอยู่
แล้วก็เพื่อไป .... ตามที่บอกไปหลังไมค์  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2010, 21:12:35 โดย ned »

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2010, 22:35:36 »
มีเก็บตกอีกเล็กน้อยครับ

ในงานนี้ Fit Minor Change มากันครบๆ แต่เงียบมากๆ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

ตรงมุมนี้ของกันชน Honda ได้แก้ไข จุดบอดที่ไม่สวย ทิ้งไปแล้ว โดยการทำแก้มมาให้ มุมด้านนี้
ไม่ดูหักๆ เหมือนที่รุ่นปัจจุบันเป็นอยู่ ซึ่งจุดนี้ ผมคอมเม้นต์มันกับตัวเองลำพังตั้งแต่ Jazz รุ่นปัจจุบันเปิดตัวนะ
ยังไม่มีใครเห็นมันเป็นจุดเสียทั้งสิ้น แต่ผมกับสำนักแต่งหลายๆ สำนัก แล้วก็ Honda ใน US ต่างแก้จุดตรงนี้
กันหมด (จะหาว่าพูดอวดมั๊ยเนี่ย แต่ผมถนัดเรื่องจุดเล็กๆ น้อยๆ น่ะครับ)

ตอนนี้ไม่ว่าจะถ่ายรูปด้านหน้าของ Jazz มุมไหนๆ ก็จะสวย สมส่วนไปทั้งหมด ไม่มีข้อติแล้ว

BYD ก๊อป Corolla มาตั้งแต่รุ่นที่แล้ว และรุ่นปัจจุบันก็ยังคงก๊อปอยู่ แต่ดูหน้าสิครับ

เป็นการก๊อปที่เริ่มมี sense ของการรู้ถึงความงามแล้ว ...

เพราะเค้าเริ่มเห็นแนวๆ ในการออกแบบรถ (ที่ยังคงก๊อป) ที่ทำออกมาแล้วดูดีมากขึ้น
เค้ารู้ว่า คนไม่ชอบกระโปรงหน้าสั้นๆ ของ Corolla ก็จึงยืดออกมาให้เต็ม และออกแบบ รูปทรงโคมไฟ
กระจัง ช่องดักลม ไฟตัดหมอก และกันชนหน้า ให้สวยงามแบบพิมพ์นิยมสากลได้ ชักมีฝีมือแล้วแฮะ
ยิ่งไฟท้ายยิ่งสวย ทั้งหมดออกแบบใหม่ ไม่ได้เอาของรุ่นนั้นนี้มาแปะแล้ว เป็นฝีมือที่ประมาทไม่ได้ใน
อนาคต หากยอมเลิกก๊อปซะที

ผมได้ดูทุกบูธ แต่ไม่ค่อยได้ถ่ายรถในตลาดโลกเท่าไหร่ แต่จะชอบถ่ายรถจีนมากเป็นพิเศษ ซึ่งมองๆ ไป
ก็สนุกสนานดีครับ รุ่นนี้ ก๊อปหน้า Hilux แต่ Body น่าจะของ Isuzu นะ ในจีน ตลอดเวลาที่อยู่ จะไม่ได้เห็น
รถกระบะในกวางโจวเลย บางทีถ้าไปจุดอื่นๆ ในประเทศอาจจะได้เห็นกระบะก็ได้ แต่คิดว่าน่าจะน้อย เพราะ
แทบจะไม่ได้เห็นรถกระบะมาโชว์ในงานเลยอีกประการนึง

สาวจีนน่ารักและใสปิ๊งครับ

คันนี้สุดยอดเลย ชื่ออะไรนะ อ้อ i flow concept ในบูธของ Hyundai มีคนจีนสนใจมากมายจริงๆ ครับ รุ่นที่
น่าตื่นตาตื่นใจที่สุดคงไม่พ้น Sonata, Verna ซึ่งสวยยอดเยี่ยมมากๆ ทั้งภายในและภายนอก ส่วน
Verna Hatch back ยังไม่ตรงใจเท่าไหร่

Toyota Promote สุดๆ กับ China Premier ของทั้งสองรุ่นนี้ นั่นก็คือ Scion TC ใหม่ เอ๊ยไม่ใช่
Toyota Zelas ดีจังเลยนะ ประเทศจีน กับ Toyota E'Z ซึ่ง สำหรับในงาน และนอกงาน Toyota นั้น
โปรโมทรุ่นนี้กันสุดๆ มากกว่า Zelas เยอะ แต่เมื่อส่องเข้าไปข้างในแล้ว...

ทำไมมันดูจืดอย่างงี้หว่า งง อีกแล้วแฮะ

Prius Plug-in มาโชว์ยั่วน้ำลายอีกแล้ว จะบอกว่า Prius ที่จีน ก็ได้สเป็คคล้ายๆ ไทยนี่แหล่ะ และอีกหลายๆ
รุ่น ก็เหมือนไทย จนทำให้รู้สึกว่า TMC จะจับสเป็ค ไทยกับจีน ให้ดูคล้ายๆ กันไปแล้วแฮะ

Volt บอกได้คำเดียวว่าสวยมากๆ ครับ

Aveo RS concept ก็สวยสุดๆ เช่นกัน แต่ Sonic นี่สิ สวยรึเปล่า ผมบอกไม่ด้ายยย มันดูแปลกๆ พิกล
ต้องรอดูตัวจริงๆ เป็นๆ

คันนี้เคยสร้างกระแสโด่งดัง และมีคนอยากให้ Chev เอามาผลิต แต่ขอบอกเลยครับ คุณภาพการประกอบ
และวัสดุ ดูห่วยและ low มากๆ คนล่ะเรื่องกับ Cruze ราวฟ้ากับรถไฟใต้ดินครับ ไม่มาน่ะดีแล้ว ขอบอก

เท่านี้ก่อนแล้วกันครับ ถึงที่นี้จะมีรถก๊อปปี้เยอะ และมีชุดแต่งที่มีโลโก้ รถต้นฉบับ มาประกอบขายให้
พร้อมเมื่อสั่ง แต่ทุกๆที่ ในท้องถนนมีความน่าสนใจ และน่าตื่นตาตื่นใจตลอดเรื่องรถ เมื่อกลับมาไทย
สิ่งที่ผมรู้สึกแบบ พุ่งจี๊ดในสมองเลยคือคำว่า น่าเบื่อจัง เพราะรถซ้ำๆ มันมีเยอะมากในบ้านเรา นำมา
โดยกระบะ และรถเก๋งเล็ก top-selling ทั้งหลาย ว้า แย่จัง ซึ่งมันโผล่ขึ้นมาในหัวเองโดยอัตโนมัติ
สนุกที่สุดก็คือการได้เห็นรถหลายๆ รุ่น หลายๆ ยี่ห้อ คละเคล้ากันเนี่ยล่ะครับ  :D

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 00:34:21 »
สุดยอดครับ อยาไปเที่ยวแบบนี้บ้างจัง

ออฟไลน์ FlavorWheel

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 01:23:57 »
จัดหนักที่สุด เท่าที่เคยเห็นมาบนเว็บ HLM สำหรับผลงงานคนอื่น ที่ไม่ใช่ของ คุณ Jimmy

ขอบคุณ มากๆครับ กำลังมองๆ อยู่ สวยสุดหรือไม่   ไม่สำคัญ 
เท่าจะตอบความต้องการของเราได้ มากที่สุดในงบประมาณที่สมเหตุสมผลมากที่สุดหรือเปล่า

(ทำให้ เวลาเฉลี่ยน ของuser เว็บ นี้เพิ่มขึ้นอีกไม่น้อนเลยที่เดียวนะ)
ข้อสังเกตุ : จีนพวงมาลัยซ้าย แล้วทำไม บูลปริ้น(มิติรถ)เป็น พวงมาลัยขวา  ล่ะ  เอ้อ
ลงทุนด้านโฆษณา ซะเยอะสงสัยจะลืม mirror
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2010, 02:41:15 โดย FlavorWheel »
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 06:56:22 »
จัดหนักที่สุด เท่าที่เคยเห็นมาบนเว็บ HLM สำหรับผลงงานคนอื่น ที่ไม่ใช่ของ คุณ Jimmy

ขอบคุณ มากๆครับ กำลังมองๆ อยู่ สวยสุดหรือไม่   ไม่สำคัญ 
เท่าจะตอบความต้องการของเราได้ มากที่สุดในงบประมาณที่สมเหตุสมผลมากที่สุดหรือเปล่า

(ทำให้ เวลาเฉลี่ยน ของuser เว็บ นี้เพิ่มขึ้นอีกไม่น้อนเลยที่เดียวนะ)
ข้อสังเกตุ : จีนพวงมาลัยซ้าย แล้วทำไม บูลปริ้น(มิติรถ)เป็น พวงมาลัยขวา  ล่ะ  เอ้อ
ลงทุนด้านโฆษณา ซะเยอะสงสัยจะลืม mirror

กระผม mirror เองครับ เพื่อให้เหมือนกับของรุ่นอื่นๆ ที่เป็นขวา ขอบคุณในคำติชมมากๆ เลยครับ  ;D

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 06:58:07 »
ซุ้มล้อหลังเล็กไม่สวย ดูแล้วต่อให้โหลด หรือลงล้อใหญ่ขึ้นก็ไมน่าจะลงตัว แต่งไม่สวย
      ส่วนตัวนะครับ ;D

ถ้าไม่ชอบหน้าเชิดๆ สไตล์ Nissan หาสปริงโหลดด้านหน้า หรือถ้าเซียนหา สปริงแข็งๆ ที่
ความสูงเท่าๆ กับ standard สำหรับด้านหลังได้ก็โอเคครับ เพิ่งสังเกตุเหมือนกันว่า รถ Nissan จะแนวๆ นี้
ส่วนถ้าของ Toyota ท้ายจะเน้นโด่งๆ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 07:39:27 »
ส่วนตัวผมชอบภายใน Note มากกว่าแหะ
มันจัดเรียงคอนโซลได้สวยงามกว่า

อาถรรพ์ตัว L ตอนนี้ Lafesta โดนไปเรียบร้อยแล้วครับ
(จริงๆ โดนตั้งแต่ก่อน MC ด้วยซ้ำ)

L3 เนี่ยเป็นการผสมผสนระหว่าง Altis กับ Camry ใช่ไหมเนี่ย
ว่าแต่ กระบะคันนั้นเป็นรถปรองดองใช่ไหมเนี่ย

Toyota Zelas ก็โอเคนะ แต่ชอบ CR-Z มากกว่า
(เจ้านี่ขายตะวันออกกลางให้สูบน้ำมันกระจายเล่นด้วยนะเออ)

E'z (Verso) ภายในมันไม่เฉี่ยวเท่าตัว Europe ละเนี่ย
(ไหงตัวยุโรปมันเฉี่ยวกว่าละเนี่ย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 07:45:21 »
ดูไปดูมาคันนี้ L02B ชักจะไม่เหมาะกับเราในแง่การใช้งานจริง เพราะผมขับคนเดียว

แต่จะเหมาะกับที่บ้าน(แม่ผม)มากกว่าเพราะฐานล้อเท่า Altis แต่ราคาคันละ 5 แสนกว่าเท่านั้น

ออฟไลน์ FlavorWheel

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 11:42:41 »

กระผม mirror เองครับ เพื่อให้เหมือนกับของรุ่นอื่นๆ ที่เป็นขวา ขอบคุณในคำติชมมากๆ เลยครับ  ;D

โอ้โห ละเอียด ดีเลย ครับ
ตอนนี้ผมรอดูราคาเปิดตัว กับ การรตอบสนองการขับขี่  คงจะไม่รีบจอง เผื่อมี  L02B Autech

หรือว่า รอ partที่คุณ ned ผลิตมาขายดีกว่า  8) 8) 8) 8) 8)
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 15:28:32 »
ขอบคุณมากๆเลยครับที่เอารายละเอียดมาฝากชนิดอัดเต็ม

จริงผมว่า L02B ก็ไม่ได้เลวร้ายมากนะครับ ทางกลับกันมันมีความน่าสนใจในตัวเองไม่น้อยเหมือนกัน

เอาเป็นว่ารอดูตัวเป็นๆปีหน้า ขอดูราคา+อุปกรณ์ที่ให้มา ถ้ามาแบบคุ้มๆเจ้านี่จะอยู่ในรายการที่ผมจะซื้อเป็นอันดับต้นๆทีเดียว
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2010, 19:47:51 »
ซุ้มล้อไม่เท่ากัน ในด้านความสูงครับ ด้านหน้าจะสูงกว่าด้านหลังอยู่นะครับ แต่ดูยังไงก็ไม่เท่ากันน่าเสียดายในจุดนี้ ผมว่าซุ้มล้อเล็กแล้วไม่สวยจริงๆเหมือนmazda2ที่ซุ้มล้อเล็ก

ออฟไลน์ Armo

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2010, 00:14:16 »
สวยลงตัวมากเลยครับซันนี่ ดูสวยจนไม่น่าจะอยู่แค่ในกลุ่มรถอีโคคาร์เลย น่าจะไปแข่งกับพวก c-segment ได้เลยนะเนี่ย (ด้านการออกแบบนะครับ) ส่วนเจ้า volt นี่ก้อสวยบาดใจจริงๆ ครับ ขอบคุณคุณ ned มากครับที่เก็บภาพมาฝากกันอย่างจุใจไปเลย และการวิเคราะห์วิจารณ์ดีๆ ด้วยครับ

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 22:26:49 »
ซุ้มล้อไม่เท่ากัน ในด้านความสูงครับ ด้านหน้าจะสูงกว่าด้านหลังอยู่นะครับ แต่ดูยังไงก็ไม่เท่ากันน่าเสียดายในจุดนี้ ผมว่าซุ้มล้อเล็กแล้วไม่สวยจริงๆเหมือนmazda2ที่ซุ้มล้อเล็ก

เพิ่งกลับจากปีใหม่มา

จะบอกว่า ให้ลองมองดู รัศมีวงล้อครับ มันเท่ากันจริงๆ อย่ามองในด้านความสูงครับ เพราะถ้ามองแค่ในด้านความสูง
มันแทบจะไม่มีรุ่นไหนเท่ากันเลย ในกรณี L02B เห็นได้ชัดเลยว่าสปริงด้านหลังมันยุบตัวมากกว่าด้านหน้า กรณีเดียวกับ
รถซีดานของนิสสันแทบทุกรุ่น ก็ประมาณนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 23:35:32 »
ชอบครับ

เจ้า L02B เป็นอะไรที่ทำให้ผมลังเลว่าจะซื้อรถตอนนี้ดีหรือเปล่า สุดท้ายผมก็ยังไม่ได้ถอย ดูมาตั้งแต่ March, Tiida, Altis CNG สรุปแล้วก็ยังไม่ได้รถ และดูแล้ว Sunny สวย และดูยาวผิดคาด สวยกว่าที่คาดไว้ไปมากโข สรุปแล้ว ถ้ามีแอร์หลังมา ผมก็อยากได้นะ

ปล. ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า ทำไมรู้สึกว่า Pretty เมืองไทย กับญี่ปุ่น และเกาหลี สวยกว่า Pretty เมืองจีนแฮะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 00:23:12 »
ชอบครับ

เจ้า L02B เป็นอะไรที่ทำให้ผมลังเลว่าจะซื้อรถตอนนี้ดีหรือเปล่า สุดท้ายผมก็ยังไม่ได้ถอย ดูมาตั้งแต่ March, Tiida, Altis CNG สรุปแล้วก็ยังไม่ได้รถ และดูแล้ว Sunny สวย และดูยาวผิดคาด สวยกว่าที่คาดไว้ไปมากโข สรุปแล้ว ถ้ามีแอร์หลังมา ผมก็อยากได้นะ

ปล. ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า ทำไมรู้สึกว่า Pretty เมืองไทย กับญี่ปุ่น และเกาหลี สวยกว่า Pretty เมืองจีนแฮะ

ของเมืองไทยจะมีดาราขาประจำๆ ที่ชอบกันอยู่ครับ แต่เน้นแต่งเยอะ
ของญี่ปุ่นจะแนว x แต่แนวน่ารักใสๆ ไม่ค่อยมีเท่าไหร่
ของเกาหลีเน้น sexy หุ่นสะบึม ตัวสูง
ของจีน เน้นเด็กๆ ใสๆ ครับ น่ารักดี ถ้าชอบแนวนี้ ก็น่าจะชอบจีนครับ

ปีหน้า L02B timing ตามที่พี่จิมมี่บอกจะชนกับ City Minor change พอดีๆ กันเลย
เป็นรถ sub-compact ที่น่าสนใจมากๆ เพียงสองคันในปีหน้านี้ อยากรู้เหมือนกันว่า
City Minor Change จะกลบกระแส L02B ได้ขนาดไหน ซึ่งเท่าที่ดูตลอดเวลที่ผ่านมา
Minor change ของ Honda ไม่ค่อยสร้างกระแสได้เท่าไหร่ เพราะอะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน
ต้องหวังให้ L02B ดังเปรี้ยงปร้างจนสามารถต่อยอด กระแสยี่ห้อ Nissan ต่อไปให้ C car ใหม่
ทั้งสองคันในปีถัดๆ ไปให้ได้ จะได้พออุ่นใจได้บ้าง