ผู้เขียน หัวข้อ: User review มาแล้วจ้า !! trip นี้สุขใจ ไปแอ่วเจียงฮาย อิอิ  (อ่าน 23469 ครั้ง)

ออฟไลน์ suraket

• Jr. Member
  • **
Re: User review มาแล้วจ้า !! trip นี้สุขใจ ไปแอ่วเจียงฮาย อิอิ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 23:10:54 »
Review ได้ข้อมูลเยอะครับเพราะเป็นจากผู้ใช้จริงที่มีทั้ง 2 คันที่คนคงอยากรู้ข้อมูลเทียบกันชัดๆแบบนี้

ส่วนเรื่องของช่วงล่างและการเก็บเสียง ลองไปขับเองครับ แล้วจะรู้ อิอิ (ไม่ขอกล่าวละกัน)
ว่าแต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ช่วยเทียบให้ฟังหน่อยครับ เพราะเอาจริงๆไปลองขับเองมันก็แป๊บเดียวได้แค่ feeling คร่าวๆเอง

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: User review มาแล้วจ้า !! trip นี้สุขใจ ไปแอ่วเจียงฮาย อิอิ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 23:43:56 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review
เป็นคู่รักที่ไม่หวานเลยครับ...

มีแต่ความเปรี้ยวจากส้มทั้งนั้นเลย  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 23:45:57 »
Review ได้ข้อมูลเยอะครับเพราะเป็นจากผู้ใช้จริงที่มีทั้ง 2 คันที่คนคงอยากรู้ข้อมูลเทียบกันชัดๆแบบนี้

ส่วนเรื่องของช่วงล่างและการเก็บเสียง ลองไปขับเองครับ แล้วจะรู้ อิอิ (ไม่ขอกล่าวละกัน)
ว่าแต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ช่วยเทียบให้ฟังหน่อยครับ เพราะเอาจริงๆไปลองขับเองมันก็แป๊บเดียวได้แค่ feeling คร่าวๆเอง

ผมได้เพิ่มเติมในส่วนของช่วงล่างให้แล้วนะครับ ที่ คห ที่ผมบอกว่าไม่ขอกล่าวนั่นแหละ อิอิ

ออฟไลน์ suraket

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 00:11:39 »

ผมได้เพิ่มเติมในส่วนของช่วงล่างให้แล้วนะครับ ที่ คห ที่ผมบอกว่าไม่ขอกล่าวนั่นแหละ อิอิ

Woww ขอบคุณมากครับ น่าจะเป็นข้อมูลช่วยการตัดสินใจระดับนึง ที่เหลือเพื่อนๆคงต้องไปลองกันเอง
สำหรับผมตอนแรกก็รอ Fiesta สรุปเปลี่ยนเป็นรอ Focus2012 แล้วตอนนี้ 555

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 03:42:42 »
ขอบคุณมากๆเลยครับที่รีวิวให้อ่านกัน ได้เห็นว่าเจ้า fiesta นี่ก็ไปไหนมาไหนได้ดีใช่ย่อย แถมทำได้ดีเกินตัวซะด้วย

ปล.ของฝากเยอะมากกกครับ ฮาๆ
      เห็นรูปคู่ละอิจฉา อยากมีแฟนมั่ง ฮือออออออ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 07:12:37 »
แฟนสวยอ่ะครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 10:23:23 »
อ่านเพลินเลย......ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 18:04:41 »
ขอบคุณมากครับ อ่านแล้วสนุกดีครับ....................ชอบfiesta สีนี้มากเลยครับ :D

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 01:21:39 »
อยากไปจัง ปีใหม่ไม่ได้พาแฟนไปเที่ยวเรย แถมยังสอบเสร็จไม่หมดอีกตางหาก เดวหลังจากสัปดานี้ต้องไปซะหน่อย
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 09:48:14 »
เอาน้าต้าไปไกลมากน้าโป้ง.......สุดยอดคร้าบ ^^

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 16:30:38 »
เอาน้าต้าไปไกลมากน้าโป้ง.......สุดยอดคร้าบ ^^

ซิตี้ไปสตูลไกลกว่านี้อีกค้าบ อิอิ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 16:21:10 »
ชอบรีวิวแบบนี้จังเลยครับ หนุกหนานดีครับ เพลิน ของผมเมื่อวาน

ก็เพิ่งเอาตัวดูดลุยโคราช เขาใหญ่ ลงปราจีน กลับกรทม มาเมื่อวาน

เหมือนกัน กินน้ำมัน ขับชิลๆ เฉลี่ยประมาณ 7.8KM/L ที่ความเร็ว

120Km/h ดีใจแทบแย่ เพราะอยู่กทมมันกินแถวเลข4-5km/L

เติม95 โซฮอลล์ไป แต่รู้สึกปลอดภัยมากๆ เวลาเร่งแซงบนเขาใหญ่

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 00:46:03 »
ชอบรีวิวแบบนี้จังเลยครับ หนุกหนานดีครับ เพลิน ของผมเมื่อวาน

ก็เพิ่งเอาตัวดูดลุยโคราช เขาใหญ่ ลงปราจีน กลับกรทม มาเมื่อวาน

เหมือนกัน กินน้ำมัน ขับชิลๆ เฉลี่ยประมาณ 7.8KM/L ที่ความเร็ว

120Km/h ดีใจแทบแย่ เพราะอยู่กทมมันกินแถวเลข4-5km/L

เติม95 โซฮอลล์ไป แต่รู้สึกปลอดภัยมากๆ เวลาเร่งแซงบนเขาใหญ่

ใช้ตัวไหนครับดูตัวเลขดุจัง ^  ^"

ผมใช้ตัว 1.6 กินในเมืองติดหนักๆประมาณ 7.5 - 9 km/l ช่วงแรกๆ แล้วเป็น 8 - 10 ช่วงนี้ครับ (2,800 km ครับ)

ส่วนนอกเมืองตอนนั้น 15.9 ครับ (ตอนนั้นไมล์อยู่ที่ 500 km)
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 02:11:24 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ เจ้าของรถน่ารักจัง  ;D รีวิวนี้เก๋ดีครับ มีเปรียบเทียบด้วย ผมเห็นด้วยมากๆ ว่ารถที่มีแป้นเหยียบคันเร่งติดซ้ายมากไป เวลาขับทางไกลแล้วต้องมีเทคนิคการวางเท้าอย่างมาก
อย่างสวิฟท์ผมก็ตกอยู่ในสภาพเดียวกับเจ้าซิตี้ คือแป้นคันเร่งทำไมมันชิดซ้ายจัง  :(
ถ้ามองในรูปจะเห็นไม่ชัดเท่าไหร่ เพราะมองจากภายนอกรถ แต่จะสังเกตได้ว่าระยะระหว่างแป้นคันเร่งกับขอบประตูห่างกันมากกกก ผมแก้ด้วยการขยับต้นขาให้กว้างขึ้นและพิงต้นขาไว้ที่ปีกเบาะ ก็ช่วยได้บ้างครับ

ว่างๆ ว่าจะทำ User's Review บ้างครับ หลังจากทำ 2nd Impression ไปสมัยจองรถเมื่อนานมาแล้ว แต่นั่นก็ไม่ใช่ User's Review เพราะยังไม่ได้ใช้จริง  ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 19:46:05 »
คำเตือน review นี้ห้ามอ่านขณะกิน มิฉะนั้นจะเกิดอาการอิ่มและจุกทันที  ;D ;D ;D

อ่านจบแระครับ อ่านแล้วอยากได้รถเล็กเลย spacewagon ขับขึ้นเหนือ ยังไงก็8.5-9.5โล/ลิตร ค่าน้ำมันหมดเกือบหมื่นแนะตอนปีใหม่  ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 18:18:51 »

ใช้ตัวไหนครับดูตัวเลขดุจัง ^  ^"

ผมใช้ตัว 1.6 กินในเมืองติดหนักๆประมาณ 7.5 - 9 km/l ช่วงแรกๆ แล้วเป็น 8 - 10 ช่วงนี้ครับ (2,800 km ครับ)

ส่วนนอกเมืองตอนนั้น 15.9 ครับ (ตอนนั้นไมล์อยู่ที่ 500 km)

ไปทริปเอาออดี้ Quattro ไป เลยกินดุไปหน่อยครับ แต่ขึ้นเขาสนุกดีครับ จริงๆตัวเลขแค่นี้ก็พอใจแล้วครับ

มันเจอตัวขวามือไปเลยกินดุหน่อยครับ ^^

ออฟไลน์ avisrm

• Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 23:23:45 »

ไปทริปเอาออดี้ Quattro ไป เลยกินดุไปหน่อยครับ แต่ขึ้นเขาสนุกดีครับ จริงๆตัวเลขแค่นี้ก็พอใจแล้วครับ

มันเจอตัวขวามือไปเลยกินดุหน่อยครับ ^^

555+ ก็ตามความแรงอ่ะนะครับ ^  ^
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ Armo

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 16:19:33 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ อ่านเพลินดี มีการเปรียบเทียบด้วย ช่วยให้คนที่มองๆ รถ b-segment อยู่สามารถเอาไปประกอบการตัดสินใจได้ส่วนนึงเลยครับ