ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุด Ford Fiesta เดือนธันวา 2010 ขายดีถึง 1,631 คัน ทะลุเป้าเรียบร้อยแล้ววว  (อ่าน 8342 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
นิทานนี้สอนให้รู้ว่า กระแสลบอินเตอร์เน็ตบางทีอาจจะไม่ใช่กระแสสำหรับคนทั่วไปก็ได้นะ 55+

มีแต่กองแช่งเยอะมากว่า ต่ำกว่าเป้า 1.5 พันคัน/เดือนแน่นอน กลายเป็นว่า Ford มาแปลก ทำยอดขายสไลด์ขึ้นเรื่อย ๆ ซะงั้น 55+

ตอนนี้เขาทะลุเป้าแล้วนะครับ เดือนธันวาคมขายได้ 1,631 คัน ต้องรอดูเดือนนี้ล่ะว่ายังคงรักษายอดนี้ต่อไปได้ไหม

แต่อย่างไรก็ตามก็อยากให้ Ford รักษายอดขาย Fiesta ให้ดี ๆ รวมไปถึงปรับปรุงศักยภาพต่าง ๆ ให้ดีขึ้นเรื่อย ๆ

ละกันนะ

ที่มา : http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000000218

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
มีข่าวเฟิร์มแวร์เกียร์บ้างมั๊ยครับ มันเป็นงึ่กๆงั่กๆ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ของเค้าแรงจริงครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ sewern

• Newbie
  • *
เยี่ยมครับ
อยากให้ขายได้เยอะๆ
จะได้มีของแต่งเพิ่มขึ้นหลายๆแบบมั่ง ตอนนี้หาขอบหน้าต่างโครเมี่ยมอยู่
ถ้าเอาเข้ามาขายคงดี ฮ่าๆ :D

ออฟไลน์ IncarRus

แหล่มครับ แหล่ม

ออฟไลน์ off_033

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ยินดีด้วยครับ กระแสในเน็ตอย่างดีมันก็แค่ 10% เท่านั้น
แปลว่าในวงกว้าง คนภายนอกยอมรับ Fiesta เป็นอย่างมาก
ในขณะที่ในเน็ตพวกเราอาจจะซาๆ ลงไป เพราะข่าวมันไวกว่าข้างนอกมาก
มาไวซาไว ตอนนี้กระแสในเน็ตมันน่าจะมาที่ Cruze มากกว่านะคิดว่า  ;D

ออฟไลน์ BoringZee

มีข่าวเฟิร์มแวร์เกียร์บ้างมั๊ยครับ มันเป็นงึ่กๆงั่กๆ

ผมขับไม่กระตุกนะครับอาจจะเพราะว่าผมพยายามไมา kick down ก็ได้มังครับรถยังใหม่อยู่อ่ะ

ออฟไลน์ cu2nite

เป็นเพราะ Motor Expo หรือเปล่า
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ nutmos

ผมเดาว่า เพราะ
1. คนที่ซื้อไม่อยากดูโหลไปบนท้องถนน เพราะรถเจ้าตลาดอย่าง ซิตี้ วีออส ก็ดูเยอะมากๆ ผมบอกได้เลยว่า ถ้าผมขับรถแล้วออกไปถนนใหญ่ ถ้าไม่เจอวีออสแสดงว่าผมต้องฝันไปแน่ๆ เลย
2. ดีไซน์สวย (ผมยังชอบ) และรถที่เพิ่งเปิดตัว ซึ่งน่าจะมีอายุตลาดอีกยาว จึงน่าจะเป็นที่ยอมรับในวงกว้าง

แต่เห็นยอดขายดีงี้แล้ว ฟอร์ดน่าจะฉกฉวยโอกาสนี้ ปรับปรุงศูนย์บริการให้เอาใจลูกค้าเลย ซึ่งผมคิดว่าถ้าศูนย์ดีน่าจะขายดีกว่านี้อีก

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ไม่ได้มองอะไรในแง่ร้ายนัก แต่คิดว่าส่วนนึงคงเพราะ Motor Expo ช่วยด้วย ต้องมาดูเดือนมกรา, กุมภา ว่ายอดจะวิ่งอยู่ราวๆเท่าไหร่ ซึ่งผมมองว่าระดับ 12xx - 13xx ก็โอเคระดับนึงแล้วครับ เพราะสิ่งสำคัญคือความสม่ำเสมอของยอดขายมากกว่า

ออฟไลน์ ULTIMATE

• Jr. Member
  • **
Dial คุณแม่ เค้าดีจริง

ไม่ได้มองอะไรในแง่ร้ายนัก แต่คิดว่าส่วนนึงคงเพราะ Motor Expo ช่วยด้วย ต้องมาดูเดือนมกรา, กุมภา ว่ายอดจะวิ่งอยู่ราวๆเท่าไหร่ ซึ่งผมมองว่าระดับ 12xx - 13xx ก็โอเคระดับนึงแล้วครับ เพราะสิ่งสำคัญคือความสม่ำเสมอของยอดขายมากกว่า

ก็จริงครับผม  ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Dial คุณแม่ เค้าดีจริง
[/quote
ไลค์เลยครับ

ออฟไลน์ Dejdazzle

รถสวย optionครบ เครื่อง เกียร์ ช่วงล่างดี ประหยัดน้ามัน ทำราคาได้ดี ที่พูดมาFiestaมีหมดครับ ถึงbrandจะเป็นรอง TVCไม่ดี แต่รถมันขายตัวเองได้ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ยอดรวม 4ประตู กับ 5ประตูใช่ไหมครับ

แล้วเจ้า 2 เป็นไงบ้างหนอ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขายได้ก็ดีใจกับฟอร์ดด้วยครับ เผื่อว่าฟอร์ดจะได้ตัดสินใจเอารถใหม่ๆมาขายง่ายขึ้น

ออฟไลน์ IncarRus

ขายได้ก็ดีใจกับฟอร์ดด้วยครับ เผื่อว่าฟอร์ดจะได้ตัดสินใจเอารถใหม่ๆมาขายง่ายขึ้น
Kuga!!!! Kuga!!!! Kuga!!!!

ออฟไลน์ Larry

ก็ปรับปรุงศูนย์บริการและมาตรฐาน แถมเรื่องค่าอะไหล่ด้วย รับรองไปได้สวยครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป

มีขายตั้งนานแล้วนี่คะ??  ไปอยู่ไหนมา

* 椎名林檎 ใส่เกียร์ D ออกจากกระทู้สวยๆ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......

มีขายตั้งนานแล้วนี่คะ??  ไปอยู่ไหนมา

* 椎名林檎 ใส่เกียร์ D ออกจากกระทู้สวยๆ

ริงโกะค่ะ

รสนม อมๆ เคี้ยวๆ...

อ๊ากกกกกกกกกซ์!

เอารถมาขายเยอะๆ แบบที่ Nissan ทำได้ล่ะก็ แจ่มเลยครับ
ส่วน Eco car ก็ควรจะมานะ Ford ถึง Spark จะวัสดุไม่ค่อยดีเท่าไหร่
แต่ design น่ะใช้ได้เลยนะ ไว้มาสู้กับ Brio ไง

ว่าแต่ตกลงคนที่ยังไม่เข้าโครงการ Eco car ตั้งแต่แรกนี่ สามารถใช้มุขขอร่วมแจมผลิตกับ
บริษัทบริษัทที่ได้เข้าไปแล้ว อย่าง Suzuki หรือ Mitsubishi ได้ใช่มั๊ยเนี่ย แบบว่าใช้โรงงาน
เดียวกัน ช่วยค่าลงทุน เสร็จแล้วผลิตมาได้กำไรก็แบ่งๆ กันไป หรือว่า ต้องเริ่มสมัครเข้าโครงการ
ใหม่ไปเลยหว่า แต่กรณีหลังนี้ยังไม่เคยได้ยิน

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

eco car คือโครงการรถด่วนขบวนสุดท้ายครับ

หมดสิทธิ์ทำแล้วหมดสิทธิ์ทำเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Spark ถ้าไม่ใช่ยาฆ่าหญ้า ก็ต้องเป็น Chevy ไม่ใช่หรือคุณ Ned?

พวกมาขอแชร์โรงงานเนี่ย VW เขาจับกับ Suzuki ไปแล้วนี่ครับ คงมาเมืองไทยแน่ๆแล้วละ
แต่เมื่อไหร่ แค่นั้นเอง

Spark ถ้าไม่ใช่ยาฆ่าหญ้า ก็ต้องเป็น Chevy ไม่ใช่หรือคุณ Ned?

พวกมาขอแชร์โรงงานเนี่ย VW เขาจับกับ Suzuki ไปแล้วนี่ครับ คงมาเมืองไทยแน่ๆแล้วละ
แต่เมื่อไหร่ แค่นั้นเอง

5555 สมองเกิดความสับสน จำผิดชั่วขณะค้าบบบ  ;D
ตกลงให้ Chev เข้าร่วม eco car ด้วยก็น่าจะดี 555
ส่วน Ford ก็ Ka ก๊าบบบขออภัย

ออฟไลน์ tokyo

spark การ์ดจอก็มีครับ อิอิ
07 mazda 3

ออฟไลน์ 2k

ปรับปรุงเกียร์ของโฟกัสดีเซลก่อนสิโยมมมม กระตุกทีตึงตังเหมือนโดนชนเชียว จะออกรุ่นใหม่แล้วทิ้งรุ่นเก่าไม่ได้นะว้อยยย  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kritphakhin

ออฟไลน์ Richy

• Newbie
  • *
เหอะ ๆ 1631 เป็นเพราะผมเพิ่มยอดไป 1 ล่ะซี้ ไม่งั้นไม่ถึงหรอก อิอิ