ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามแปลกๆ หน่อยนะครับ Ferrari กับ Lamborghini คิดว่าแบรนด์ไหนเหนือกว่ากัน  (อ่าน 32533 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
แล้วแต่ว่าเหนือกว่าในเรื่องอะไรครับ

ถามผม ผมชอบลัมโบ ครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
Lam ครับ

จุดกำเนิดของรถ Lam มาจากการต้องการฆ่ารถ Fer ที่ดูถูก Lam ไว้ครับ
ผมเกลียดคนที่ชอบดูถูกคน ผมถือหาง Lam ครับ  ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
สำหรับเฉพาะคำว่า Brand น่าจะเป็น Ferrari มากกว่า
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
โดยรวมๆถ้าด้านแบรนด์ เฟอร์เหนือกว่าครับ แต่โดยส่วนใหญ่ด้วยรูปทรงแล้วคนจะชอบแลมฯมากกว่า เพราะมันสุดติ่งจริงๆ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ทั้งรูปร่างหน้าตา และบุคลิกการขับที่ผมพอจะสังเกตุจากรายการทดสอบรถต่าง
ผมชอบ Ferrari ครับ  Lamborghini มันดูเรียบร้อยไปนิด  รู้สึกว่า Ferrari จะดิบกว่า Lamborghini

ออฟไลน์ gatasila

ยังไงๆเจอไฟแดงก็จอดทุกคันครับ ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าถามถึงตัวแบรนด์ผมว่าน่าจะเป็น Ferrari ครับ
แต่ถ้าความชอบของผมเอง ผมชอบ Lambo ครับ เพราะตัวรถออกแบบมาได้ดุดันมาก

ออฟไลน์ apinui

ถ้าพูดถึงยี่ห้อ ก็ต่างคนต่างชอบนะ ...

งั้นขอพูดถึงคลิปบนทางด่วนดีกว่า ..... อิอิ

อยากบอกว่า คนขับตาม ทรามมาก ..... จะปาดจะมุด ไม่มีมารยาทเลย เปิดไฟสุงค้างในบางช่วง ไล่ชาวบ้านเค้าอีก

คนขับลัมโบ จะปาดจะมุด บางมุม ยังเปิดไฟเลี้ยวเลย ดูมีมารยาทกว่าอีก ....

และก็ คนขับลัมโบ มองลายเก่งมากครับ แปลว่า ขับแบบนี้เป็นประจำ .....

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ขับได้ทรามดีครับ คงเป็นพวกลูกคนรวยเล่นกัน
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ sunny

• Newbie
  • *
พูดกันในด้านมูลค่าของแบรนด์ มั่นใจว่าFerเหนือกว่ามากครับ

ส่วนด้านอื่น แล้วแต่รสนิยม

ออฟไลน์ Lammerison

ชอบ Lambo มากกว่าครับ

ผมรู้สึกว่า ดุ เดือดกว่า

Fer ดูติ๋มๆ(ทั้งที่จริงๆไม่ติ๋ม) สำอางค์ยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
คนขับ Lotus ดูยังเลือกเกียร์กับเปลี่ยนเกียร์ไม่คล่องเลย
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ 5ume7h

ส่วนตัวนะครับ
พอพูดถึง Ferrari นึกถึงรถสปอร์ตสีแดง
แต่สำหรับ Lamborgini นึกถึง Supercar
สมัยเด็กๆ นี่ชอบ Countach มากกก