ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมมี่สอบถามเรื่อง525dหน่อยครับ  (อ่าน 3608 ครั้ง)

ออฟไลน์ Karakidz

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่สอบถามเรื่อง525dหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 04:51:05 »
คือผมทำการจองไปแล้วคันนึงรุ่น525dคงรับรถราวๆกุมภาครับ เลยอยากรู้ว่าทางบีเอ็มจะมีทำตัว530dเข้ามาขายในบ้านเราหรือเปล่า แล้วถ้าเข้า อีกนานเปล่าครับ เพราะตอนนี้ผมดูชุดแต่งไว้้วแต่เป็นเว็บbmในต่างประเทศหน่ะครับ เลยอยากรู้ว่าผมสามารถสั่งผ่านศูนย์เข้ามาได้เลยหรือเปล่า หรือถ้าไม่ มีร้านไหนที่พี่แนะนำได้เปล่า แต่ของเป็นของแท้หมดเลยนะครับ คำถามสุดท้ายแล้วครับ ขอโทษที่ทำให้อ่านมาซะยืดยาว คือน้องผมมันจะซื้อรถเหมือนกัน และเป็นคนชอบขับรถเร็ว เลยอยากซื้อที่ปลอดภัยแต่เครื่องก็ต้องแรงพอตัวอ่ะครับ ฝั่งยุโรปนะครับ พี่มีแนะนำให้ซักสองสาม ตัวเลือกก็จะดีมากเลยนะครับพร้อมกรุณาบอกว่าข้อดียังไงข้องเสียตรงไหนอะครับ งบอยู่ราวๆ3ล้านกลางๆนะครับปลายๆยังพอไหว ขอคุณไว้ ฌที่นี้ตัวนะครับ
ปล.เป็นน้องสาวนะครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
Re: พี่จิมมี่สอบถามเรื่อง525dหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 07:40:35 »
C250cgi avantgarde  ก็okนะครับได้ข่าวว่าราคาลงมาพอสมควรเลยด้วยแหละ.  BMWไม่แน่ใจว่าอาจจะได้320i convertible นะครับแต่ทว่าเครื่องมันธรรมดาเกินไปนะครับถ้าชอบขับรถเร็วๆ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
Re: พี่จิมมี่สอบถามเรื่อง525dหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:52:40 »
รอ c-class cupe สิครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 10:22:27 »
1. ยินดีกับรถใหม่ครับ
2. เคาะ เว้นบรรทัด ด้วยนะครับ เวลาพิมพ์ยาวๆแบบนี้ติดกั อ่านแล้ว ตาลาย ปวดหัว

3. ชุดแต่งที่ว่านั้นของ BMW แท้หรือไม่ ถ้าใช่ สั่งผ่านศูนย์ฯ ได้ จะดีกว่า เพราะประกันคุณภาพรถ
จะรับรอง และครอบคลุม ไปถึงการรับเคลมชิ้นส่วนของแต่งเหล่านี้ทั้งหมด แต่ราคาจะแพงแน่ๆ
ถ้าจะหาของแต่ง จากเมืองนอก หาเอาข้างนอก หาคนรู้จัก สั่งมาให้ ก็จะถูกกว่า แต่เวลามีปัญหา เคลมไม่ได้นะครับ

4. คุณต้องบอกงบมาครับ ว่าไม่เกินเท่าไหร่ อยากได้แบบไหน แรงประมาณไหน เป็คนประมาณไหน
บุคลิกเป็นอย่างไร ชอบสไตล์อย่างไร ไม่ใช่มาถึงแล้ว บอกให้แนะนำมาให้สักสองสามคันเลย อันนี้ แนะนำให้ไม่ถูกครับ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 11:46:53 »
1. ยินดีกับรถใหม่ครับ
2. เคาะ เว้นบรรทัด ด้วยนะครับ เวลาพิมพ์ยาวๆแบบนี้ติดกั อ่านแล้ว ตาลาย ปวดหัว

3. ชุดแต่งที่ว่านั้นของ BMW แท้หรือไม่ ถ้าใช่ สั่งผ่านศูนย์ฯ ได้ จะดีกว่า เพราะประกันคุณภาพรถ
จะรับรอง และครอบคลุม ไปถึงการรับเคลมชิ้นส่วนของแต่งเหล่านี้ทั้งหมด แต่ราคาจะแพงแน่ๆ
ถ้าจะหาของแต่ง จากเมืองนอก หาเอาข้างนอก หาคนรู้จัก สั่งมาให้ ก็จะถูกกว่า แต่เวลามีปัญหา เคลมไม่ได้นะครับ

4. คุณต้องบอกงบมาครับ ว่าไม่เกินเท่าไหร่ อยากได้แบบไหน แรงประมาณไหน เป็คนประมาณไหน
บุคลิกเป็นอย่างไร ชอบสไตล์อย่างไร ไม่ใช่มาถึงแล้ว บอกให้แนะนำมาให้สักสองสามคันเลย อันนี้ แนะนำให้ไม่ถูกครับ

คุณจิมมี่ตาลายจริงๆด้วยครับ เอิ้กส์

ผมอ่านเขาบอกว่า งบสามล้านกลางๆ เป็นคนขับรถเร็ว ....

มารอดูคำตอบด้วยคน ชอบอ่านครับ  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 02:01:04 »
แวะมาเสริม เพระากลับไปอ่านเจาะๆอีกที คิดว่ายังตอบไม่หมด

530d มีแต่นำเข้า คันละ 8 ล้านกว่าบาท

ขอแนะนำ 525d เพราะเครื่องเหมือนกัน ออพชันเหมือนกัน ประกอบในไทย
แต่ จูนให้แรงน้อยลงนิดหน่อย จะได้เสียภาษีกันไม่แพงนัก

พวงมาลัยกับช่วงล่าง ขับแล้วจะชอบ
แต่ตอนซ่อมหนะ อีกเรื่อง ระบบไฟฟ้า เยอะกว่าเก่าชัดเจนมาก!

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 03:20:25 »
แวะมาเสริม เพระากลับไปอ่านเจาะๆอีกที คิดว่ายังตอบไม่หมด

530d มีแต่นำเข้า คันละ 8 ล้านกว่าบาท

ขอแนะนำ 525d เพราะเครื่องเหมือนกัน ออพชันเหมือนกัน ประกอบในไทย
แต่ จูนให้แรงน้อยลงนิดหน่อย จะได้เสียภาษีกันไม่แพงนัก

พวงมาลัยกับช่วงล่าง ขับแล้วจะชอบ
แต่ตอนซ่อมหนะ อีกเรื่อง ระบบไฟฟ้า เยอะกว่าเก่าชัดเจนมาก!

พี่จิมมี่ครับ BMW เค้ารับจูนรึป่าวครับหรือแค่ข้างนอกอย่างเดียวที่รับทำ  ลุงผม ได้ 525d F10 มาแล้ว แกอยากเเรงกว่านี้ ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 16:21:14 »

มีหลายที่รับทำนะ   ส่วนร้านไหนบ้างหาไม่ยากหรอกนา

ถ้าเครื่อง 3.0
stepแรก จูนกล่องอย่างเดียว กล่องเดิมติดรถนี่แหละ เพิ่มมาอีก30-40 ม้าได้แน่ๆๆ
step สอง เปลี่ยน turbo เป็นอีกรุ่นนึงเครื่อง3.0 ของ bm นี่แหละ และจูนกล่องใหม่อีก
ราวนี้ 300ม้า ใต้ฝ่าเท้าจะไปไหน
เครื่อง 2.0 เดิมๆๆก็boot 1.5 bar แล้วทำเพิ่มได้เหมือนกันเช่นเดียวกับ step แรก

ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก