ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้คำว่าเศร้า มันจะสถิตกับผมเฮ้อ...  (อ่าน 5078 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
พรุ่งนี้ต้องเอาเจ้าเรนเจอร์คู่บารมีไม่เทรินแล้วล่ะครับ เฮ้อ...วันนี้ไปเก็บของออกจากรถเศร้าเหมือนกัน
ผมคงได้แค่ถ่ายภาพให้เยอะที่สุด  เพราะความทรงจำต่างๆกับคันนี้มันเยอะเหลือเกิน  :'( :'( :'(

เอาภาพที่มันไปจอดหน้าบ้านที่กระบี่และเป็นวันที่มันได้เหยียบบ้านเป็นวันสุดท้าย เศร้า
วันนี้มันมาอยู่ กทม มันคงไม่รู้ว่าพรุ่งนี้มันจะไม่ได้กลับมาที่คอนโดกับผมแล้ว  น้ำตาไหลเลยพอพิมพ์ประโยคนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TnP_PKt

Re: พรุ่งนี้คำว่าเศร้า มันจะสถิตกับผมเฮ้อ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 16:29:14 »
ผมเข้าใจถวามรู้สึกพี่ OHM ครับ แต่อย่างน้อยตอนมันอยู่กับพี่ พี่ก็ได้ดูแลรักษามันอย่างดี ได้นำคุณงามความดีของมันมาบอกเล่าให้คนอื่นรู้ใน Review แล้ว เวลาคิดถึงก็ดูภาพ อ่านรีวิวของตัวเองบ้างครับ ผมเคยรู้สึกแบบนี้กับตาเพชรมาแล้วทำรีวิวลงเว็บก่อนที่จะขายไป(ที่บ้านบอกว่าน่าจะขายได้แล้วเลยทำรีวิวซักครั้ง)นึกแล้วยังเสียดายอยู่เลยครับ
ปล.ได้ fiesta แล้วอย่าลืมนำภาพสวยๆมาให้ชมนะคร้าบบบบ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: พรุ่งนี้คำว่าเศร้า มันจะสถิตกับผมเฮ้อ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 16:54:09 »
เหมือนตอนผมกับ Vios เลยแหะ
ถึงมี Camry แล้วยังคิดถึงอยู่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 17:08:02 »
เข้าใจความรู้สึกครับ แต่ของคุณยังมีเวลาได้ลากลับมัน ส่วนผมทรูเปอร์ไม่ได้ไปทำอะไรมันเลย ไม่กี่วันมันก็หายไปแบบใจหายเช่นกัน=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 17:08:47 »
เหมือนตอนผมกับ Vios เลยแหะ
ถึงมี Camry แล้วยังคิดถึงอยู่

อารมณ์เดียวกันเลยครับ

รถคันแรกที่ผมซื้อเองคือ Vios ขายไปเกือบ 4 เดือน

ทุกวันนี้เห็น vios แฟนยังบ่นคิดถึงรถคันแรกที่พาผมกับแฟนเดินจาก กทม มาสร้างตัวที่ชลบุรี
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 17:19:41 »
BITTERSWEET หวานอมขมกลืน อย่างน้อย ก็ขอให้เจ้าของใหม่ได้ขับรถเราอย่างระมัดระวังเหมือนกับที่เราเคยทำละกันครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 17:45:13 »
อิอิ เหมือนตอนที่ผมขายเจ้ามิตซูบิชิ ซิกมา กาแลนท์ไปเลยครับ

คิดซะว่าให้คนอื่นเค้าไปดูแลต่อละกันครับ

เมื่อวันก่อน คนที่ซื้อรถต่อไปจากผมเค้าแวะมาหาพ่อกับแม่ผมที่บ้าน พ่อบอกว่า เค้าเอารถไปทำใหม่ สวยขึ้นเป็นกองเลย (ผมว่าตอนมันอยู่กับผมมันก็สวยแล้วนะ 555) เสียดายพ่อไม่ได้ถ่ายรูปไว้ให้ดู

พูดแล้วก็คิดว่ารถเกียร์กระปุกจริงๆ เห็นเก่าๆแบบนั้นก็เหอะ สับโต ตะ ระ มัน ขอบอก อิอิ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 17:57:00 »
เข้าใจความรู้สึกครับ มีพบก็ต้องมีจาก..

แต่บ้านผม ทุกวันนี้รถจอดเยอะกว่าคนในบ้าน..  :-\
พ่อผมตัดใจขายไม่ได้ รวมทั้งผมด้วย เพราะดูแลมันมาดีมาก..
มีคนมาขอซื้อ ให้ราคาสูงกว่าตลาดก็ยังไม่คิดแม้แต่จะขาย
เสาร์อาทิตย์ว่างๆพ่อผมเอามันออกมาล้างเอง แลดูมีความสุขดี..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 18:08:05 »
จำเลขตัวถังกับตัวรถไว้แล้ว ในอนาคตซัก 2-3 ปีมีโอกาศซื้อคืนได้มั้ยครับเนี่ย  กลัวฟอร์ดเอากลับไปหลอมเป็น All new Ranger จัง  มีใครเคยมีประสบการณ์บ้างครับ  ผมกะซื้อคืนแน่ๆในอนาคต  ตัดใจไม่ลง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 18:27:58 »
เหมือนผมเลยครับพี่ เบนซ์พี่ฟ้า ที่อยู่กันมา8ปี และเมื่อถึงเวลาต้องจากกันอ่ะ มันไม่ยอมไปครับพี่ รถดับกลางทางบ้าง ไฟหน้าปัดดับบ้าง รถสตาร์ทไม่ติดมาก วันนั้นรู้สึกใจหายมากครับ ที่ต้องขายไป ก๊เนื่องด้วยรถมันเสื่อมสภาพแล้วล่ะครับ  :( ทุกวันนี้ผมคิดถึงมันมากเลย

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 19:06:37 »
ยังดีครับที่มีโอกาศลาดีๆ ของผมคันก่อนเป็นซากเลย -_-'' เอ้อออ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 19:19:00 »
ผมก็อาจจะเหมือนพี่ ๆ ในอนาคตนี่ก็ได้ครับ พ่อบอกจะขาย frontier กับ l200 แล้วซื้อใหม่ทั้งสองคันเลย
ผมละเซ็ง กะว่าจะเอา l200 ไปแต่งใหม่

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 21:59:01 »
ความรู้สึกเดียวกันกับตอนที่พ่อเอารถ Mitsubishi Champ II ไปเทิร์นเป็นน้องเขียว( Cyclone)  ซึ่งคันนี้ก็พึ่งขายไปเมื่อ 2-3 วันก่อน...T^T
และตอนที่ขาย D-Max Spacecab สีทอง แล้วเอามาเทิร์นเป็น PJS คันปัจจุบันล่ะครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 22:33:01 »
รถคันเก่าก็ทำผมใจหายครับ  เป็นรถ Vios 2006 ไมเนอร์เชนจ์ Futureboard
ช่วยชีวิตที่บ้านไว้ได้ 2 ครั้งแล้วครับ 
ครั้งแรก ถอดป้ายแดงออกไม่ทันจะได้ซักอาทิตย์นึง พี่สาวขับไปชนเสาไฟฟ้า  ยับไปเยอะ  (ผมสูง 170 กว่าๆ บิลซ่อมยาวเกือบเท่าผมเลย คิดแม้กระทั้ง"น๊อต" และศูนย์ซ่อมได้เทพมากมายครับ เนียนมาก ขับเหมือนเดิมเลย)
ครั้งที่สอง ขับขึ้นฟุตบาท ล้อขาด ประตูยุบ ช่วงล่างกระจุย
ซ่อมรวมสองครั้งก็เกือบ 60% ของราคารถแล้ว ที่บ้านเลยลงมติว่า ขายดีกว่า

ผมยังคิดถึงทุกครั้งที่เติมน้ำมันเลยครับ ขับยังไงก็ไม่เกินเดือนล่ะ 3500  (ทำให้รู้ว่า ขับแบบเดียวกันกัน Civic FD2 ทำไมมันกินน้ำมันต่างกันมากขนาดนี้ฟ่ะ 55)
แถมเป็นรถขับสนุก ขับดี ประหยัดมาก อะไหล่ถูกขั้นเทพ ไฟท้ายข้างนึง ไม่กี่ร้อยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 22:38:44 »
ความรู้สึกคล้ายๆ กันเลยครับ ตอนที่พ่อผมเอา Mio ไปเปลี่ยนเป็น Click-i
ครูคันแรกที่สอนมอไซค์ให้เลย ขี่มาตั้งแต่เดิมๆ จนคนในครอบครัวเอาไปเปลี่ยนแว๊นซ์
แล้วสภาพก็ Drop ลงเรื่อยๆ จนได้ขายออกไป
อาจจะรู้สึกไม่เเศร้าเท่า จขกท. แต่ก็แอบเสียดายเหมือนกัน  :'(
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 23:01:10 »
งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกราครับ แต่ความทรงจำจะอยู่กับเราไปชั่วชีวิต
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 00:22:42 »
จงจดจำมันไว้ครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 16:48:19 »
เฮ้อ  มันไปแล้วครับผม  :'( :'( :'( 2แสน ผมบอกคนที่มาซื้อแล้วว่าขอเบอร์ ไว้ซื้อคืน  ได้มาจริงด้วย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 18:18:07 »
ผมบอกคนที่มาซื้อแล้วว่าขอเบอร์ ไว้ซื้อคืน  ได้มาจริงด้วย ;D ;D ;D

เค้าคงงงอยู่บ้างนะครับ สนับสนุนให้ซื้อคืนเพื่อความสบายใจถ้าลูกค้าใช้จบจุดประสงค์แล้ว