ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่จิมมี่ และท่านอื่นๆ ที่มีข้อมูลด้วยครับ  (อ่าน 2436 ครั้ง)

ออฟไลน์ toptaro

• Jr. Member
  • **
พอดีว่าผม ต้องทำกรณีศึกษา โครงการการผลิตหลังคาอเนกประสงค์ ของรถกระบะ

คือผมต้องศึกษา ด้านการตลาดความเป็นไปได้ ด้านการผลิต เป็นต้น

ผมจึงอยากได้ข้อมูล เกี่ยวกับ ยอดจำหน่ายของรถกระบะ แต่ละยี่ห้อ แต่ละปี ไม่ทราบว่ามีท่านใดมีไหมครับ(รบกวนขอแหล่งอ้างอิงด้วยครับ) หรือไม่ ผมสามารถไปหาข้อมูลจากที่ใดได้บ้างครับ

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
เคยเห็นใน section Motoring ของ Bangkok Post อยู่บ้างนะครับ
ช่วงต้นปี ปลายปีหรือปลาย quarter จะมีลงบ้างเป็นครั้งคราว อย่างของในรูปเป็นของวันที่ 22 มกราคม 2553

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าย้อนหลังไป แค่ไม่เกิน ปี 2009 ลองเปิดคอลัมน PR News ของเว็บเรานี่ละครับ
Toyota จะส่งรายงานยอดขายมาให้ทุกเดือนอยู่แล้ว ใช้ตัวเลขในนั้นได้เลย

แต่ถ้าเก่ากว่านั้น ลองเสริชในเน็ตดู
และถ้าไม่ได้จริงๆ ลองถาม กรมการขนส่งทางบก หนังสือรถ "ฟอร์มูลา" (บ.สื่อสากล)
หรือไม่ก็ ลองถามฝ่าย PR ของ Toyota ดู ว่า เก็บข่าว PR สรุปยอดขายรถแต่ละเดือนเอาไว้หรือเปล่าหนะครับ
บอกเขาว่า ขอเฉพาะ เวอร์ชันที่แจกสื่อมวลชน อยากได้ เอาไปทำรายงาน ส่งอาจารย์ ครับ

• **
ขอบคุณทุกๆท่าน มากครับ

• **
ตลาดกระบะ pure pick up เป็นกระบะประเภทไหนอ่ะครับ

ตลาดรถเพื่อการพาณิชย์ เป็นประเภทไหนอ่ะครับ

(กระบะตอนเดียว cab หรือ 4ประตู)

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
ที่ใช้ในเชิงพาณิชย์ปรกติจะเป็นตอนเดียวนะครับ