ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 19 ธันวาคม 2015 //  (อ่าน 2406 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Drive and Talk ในสัปดาห์นี้จะเป็นรถที่ลงมาจากแท่นบนเวที Motor Expo
หมาดๆ สดๆซิงๆ กับ Subaru Levorg 1.6 DI-Turbo AWD รถ Wagon
พ่อบ้านช่วงล่างหนึบ ขับมาแล้ว เทสต์อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลืองทั้งหมดมาแล้ว
เป็นอย่างไรบ้าง จะมาเล่าให้ฟังกัน

และอัพเดตข่าวสารยานยนต์กันทั้งในประเทศ และต่างประเทศกันเช่นเคย
พร้อมรับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ทั้งทาง SMS 4689935 ใน Webboard
และทาง Fanpage Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 16.30 น. เท่านั้น" เพราะวันนี้ดูเหมือนมีเรื่อง
จะต้องเล่าให้ฟังกับเพียบเลยทีเดียวครับ

"คนละไม่เกิน 2 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2015, 15:48:31 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ deathsheep

The coup ได้ถ่ายงานเปิดตัว D-max 1.9 ไว้ไหมครับ

ออฟไลน์ tnp_super

1.ปีหน้าจะมีกระบะค่ายไหนเปิดตัวใหม่หรือไมเนอร์เชนจ์ไหมครัล้
2.ตอนนี้ค่ามาตรฐานไอเสียของไทยกฎหมายบังคับถึงยูโร 5 หรือยังครับ

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
ขอคำแนะนำ  หลังจากที่ครั้งก่อน ถามเกี่ยวกับ วีออส ตัวแรก ตอนนั้นตั้งงบไว้ ประมาณ 20 k

พอดีผิดพลาดทางเทคนิคการเงิน  พอดีมีงบแค่  15- 16 k.  อยากทราบว่า งบประมาณนี้ พอจะซื้อ  วีออสตัวแรกเกียร์ ธรรมดา ได้หรือเปล่าครับ งบเท่านี้ พอที่จะได้รถสภาพดีไว้ขับไปทำงานได้หรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยครับ. และที่สำคัญไม่เอารถติดแก๊สนะครับ. ระยะทางไปทำงานไปกลับ  10 กิโลเมตรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ xman2029

ช่วงล่าง d-max กับ triton ตามความเห็นพี่จิ่มมี่คันไหนนุ่มกว่ากันและคันไหนทรงตัวดีกว่ากันเมื่อวิ่งประมาณ120-140 ครับ

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

• Full Member
รบกวนถามพี่จิมมี่ครับว่าถ้ามีคนนั่งในรถประมาณ 4 คนสูงไม่เกิน 170 BMW 3 Series นี่ถือว่าแคบไปมั้ยครับ หรือว่าไป X4 ดีครับ เพิ่งไปดู Lexus NX มาด้วยแต่ยังไม่ได้ลองขับ วิ่งต่างจังหวัดอาทิตย์ละครั้ง
ไปกลับประมาณ 800 โลไม่ได้ขับเร็วมากแต่ถ้าถนนโล่งก็มีเหยียบบ้าง รบกวนพี่จิมมี่แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
TOYOTA FT-86 กะ 86 GT นี่ต่างกันมั้ยครับ เห็นในรถเว็ปรถมือสองมีทั้ง 2 ชื่อเลยครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Mac BRZ WR Blue

• Jr. Member
  • **
86&Brz ตัว Minor change น่าจะขายไทยช่วงไหนครับ ปรับเปลี่ยนอะไรมากมั้ยครับ

ออฟไลน์ seng_manoi

• Newbie
  • *
BMW X1 18i ตอนนี้ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ
ช่วงล่างตัวนี้นุ่มนวลไหมครับ ตอนนี้ใช้crv g2อยู่

ออฟไลน์ argentina

• Newbie
  • *
c 300 มีจุดเสียอะไรบ้างครับ ศูนย์บริการสาขาไหน บำรุงรักษา มากที่สุดครับ (ซ่อมแล้วจบ)

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
กำลังมองหาppvครอบครัวสักคันเล็งปากับฟอ ไว้ส่วนเอฟไม่กล้าเพราะดูๆแล้วมีปัญหาด้านการประกอบ ถามเรืองความกว้างหอ้งโดยสาร การขับขี้โดยรวม ช่วงล่างครับ ขอบคุณมากๆๆครับ