ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเงินอัพจาก Lamina Exclusive เป็น 3M Crystalline ควรจ่ายเท่าไหร่ครับ?  (อ่าน 4701 ครั้ง)

ออฟไลน์ au8ust

• Newbie
  • *
๓๒๐D Iconic ตอนแรกเซลบอกได้ Lamina Exclusive ผมเลยถามว่าเพิ่มเงินเอารุ่นอื่นได้มั้ย เขาบอกได้ มี 3M Crystalline กับ V-Kool ให้เลือก เลยบอกสนใจ 3M C ต้องจ่ายเพิ่มเท่าไหร่ เซลบอก จ่ายเพิ่ม 21,500  :-[

มันขนาดนั้นเลยเหรอครับ ข้างนอกผมเห็นติดกันไม่ถึงสองหมื่น นี่เพิ่มจาก Lamina Exclusive ยังต้องจ่ายแพงกว่าอีกเหรอครับ 555 แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ NeoZeLon

• Jr. Member
  • **
ขอเป็นส่วนลดเงินสดไม่ติดฟิล์ม แล้วไปติดเองข้างนอกครับ จะได้มั่นใจว่าได้ 3M Crystalline จริงๆด้วย (ข้างนอก 15-18 k)
Honda Jazz GK 2014
Honda Accord G8 2008

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
เพราะแบบนี้แหละครับ ผมถึงซื้อรถ โดยไม่เอาของแถม ขอเป็นส่วนลดเงินสดเท่านั้น
ส่วนลดเงินสด ดูเหมือนจะได้ส่วนลดน้อย เมื่อเทียบกับมูลค่าของแถม(ที่เซลบวกเพิ่มไปแบบเว่อร์)

ของผม ตอนแรกเซลจะแถมฟิล์ม 3M ให้ พอถามว่าถ้าเปลี่ยนเป็นวีคูล จะต้องจ่ายส่วนต่างเพิ่มกี่บาท
ผมจำตัวเลขไม่ได้ แต่ที่แน่ๆ แพงกว่าที่ผมเอารถไปติดฟิล์มเองซะด้วยซ้ำครับ

ออฟไลน์ au8ust

• Newbie
  • *
แหะๆ ขอบคุณครับ ผมต่อรองไปแล้ว แต่ก็จ่ายจองไปแล้ว เลยไม่รู้จะว่าไงดี

ก่อนงานมอเตอร์โชว์ เซลติดต่อมา อยากให้ผมเอาคันนึง เพราะเป็นสีที่ผมอยากได้ แล้วก็มีรถเลย แต่พอจองไปแล้ว รอนานมาก ตอนแรกบอกติดไฟแนนซ์ พอไฟแนนซ์ผ่านก็ไม่มีรถ มารู้เอาทีหลังว่าเอารถคันนั้นไปให้คนอื่นแล้ว ผมต้องรอคันใหม่ ช่วงมีงานรถ เห็นมีได้ BSI 6 ปี ของผมก็ไม่ได้ เซลผมบอก เฉพาะ Plugin hybrid ถึงจะได้ ผมก็ไม่พูดอะไร ยังไงก็จองไปละ ได้ไม่ได้ก็แก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ตอนนี้มาลงเรื่องฟิล์ม ติดแล้วแพงกว่าข้างนอกขนาดเพิ่มตังค์นะ เขาบอกจะลองไปคุยให้

ดาวน์ไป 68% นั่งเกาหัว ทำไมมันยุ่งยากจัง หรือเราไม่ค่อยรู้เรื่อง 555

ออฟไลน์ akewizard

ตอนผมออก Subaru XV ติด 3M Crystaline รอบคันแค่ประมาณ 16xxx ครับ (ตอนแรกผมโทรเชคราคาตามร้าน แต่น้องเซลล์เสนอราคาถูกกว่าเลยติดกับศูนย์ฯ)
กับ 320D พื้นที่กระจกก็น่าจะพอๆกัน ราคาไม่น่าโดดไปถึง 2xxxx นะครับ

ออฟไลน์ Stp

2xxxx นี่ราคาแบบไปติดเองเลยนะเนี่ย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ oryor

• Sr. Member
ติดทั้งคันข้างนอก 18,000 นะครับ
ราคาเต็ม 24,000 ส่วนใหญ่จะลด 25% แล้วก็มีผ่อน 0% ลองเช็คข้อมูลดูครับ

ออฟไลน์ blitzpao

ลองเข้าดู Lazada ยังมีขายคูปองของ 3M ติดฟิล์ม Crystalline อยู่นะครับ Series 5น่าจะขนาด L

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

น่าจะลองต่อลองดู ท่าทางเซลล์ขายรถ น่าจะเขี้ยวพอตัวเลย

ออฟไลน์ palma

ราคาเต็มติดเอง

ขนาด M รวม sunroof @ 21,000
ขนาด L รวม sunroof @ 22,000 ครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ mick

ลองขอถอนจองเลยครับ ถ้าโดนเบี้ยวขนาดนั้น ลองขอคุยผู้จัดการเลยครับ

ออฟไลน์ force_5147

• **
ลองขออัพเป็นฟิล์มเซรามิคของลามิน่าดูครับ หมื่นกลางๆ คุณภาพพรีเมี่ยม แต่ผมเลือกออกมาติดเองข้างนอกครับ เพราะเซลแจ้งว่าไม่มี แต่ส่วนตัวเล็งรุ่นนี้ไว้อยู่แล้ว ไม่ผิดหวังคุณภาพคุ้มราคา ที่ติดมาจะเป็นรุ่น L30 กับ L15 เข้มประมาณ 40/60 กำลังดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2017, 14:28:46 โดย force_5147 »

ออฟไลน์ Natural_Bank

• **
คริสตัลไลน์ระวังจะผิดหวังเหมือนผมนะครับ ส่วนตัวผมว่ามันยังกันร้อนได้ดีเท่าที่ควร ราคาสูงเกินคุณภาพไปนิดนึงครับ