ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าพ่อและแม่ของคุณจะเกษียณจากการทำงาน คุณจะแนะนำให้ซื้อรถอะไร ภายใต้เงื่อนไขนี้ครับ  (อ่าน 9911 ครั้ง)

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
พ่อแม่ขับเอง ด้านหน้ามันขึ้ลำบากเหมือนรถซีดานรึเป่าเจ้า freedเนี่ย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พ่อแม่ขับเอง ด้านหน้ามันขึ้ลำบากเหมือนรถซีดานรึเป่าเจ้า freedเนี่ย
มันสูงกว่าครับ ผมว่าขึ้นง่ายกว่ารถเก๋งนะแต่อาจลำบากสำหรับบางคน(ความสูงอยู่ระหว่างรถซีดานกับ CR-V)
ส่วนประตูสไลด์แถว2แอบก้าวขึ้นยาก แต่ก็มีมือจับที่เสาBให้ ส่วนตอนลงจากรถนี่สบายมาก ไหลลงมาได้เลย ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ adis

ถ้าคนอายุเยอะหน่อยผมก็อยากเสนอรถที่ไม่เตี้ยแบบรถเก๋งนะครับ
เพราะเวลาขึ้นลงจะสบายกว่า
ผมอายุ 50 เลิกใช้รถเก๋งไปเลยครับ เพราะจะขึ้นจะลงแต่ละทีมันปวดขาปวดเอว
เลยมาใช้รถที่ขึ้นลงง่าย ก็เลยมาใช้ suv วิทาร่า คันนึง และเพิ่งถอย freed มาอีกคันครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คุณพ่อ คุณแม่ยังมีแรงขับรถไหว คิดว่าคงสุขภาพร่างกายยังดีอยู่
แนะนำำไปเลยครับ กระบะ 4 ประตู เอาแค่รุ่น 2.2 หรือ 2.5 ก็ได้มั้งครับ
ได้คืนภาษีคันแรกด้วย ขับในเมืองก็ไม่ลำบากเท่าไหร่ ขับต่างจังหวัด
ไปเที่ยวกันก็สบายๆ เผื่อน้ำท่วมได้อีกต่างหาก ขนของก็ได้

กระบะเดี๋ยวนี้นั่งสบาย + ขับไม่ยากหรอกครับ
ค่าบำรุงรักษาก็ไม่แพง ประหยัดระดับหนึ่ง

แนะนำ Isuzu D-max 2.5 VGS Hi-lander Z-prestige A/T 4ประตู