ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้ที่ติดฟิล์มใสรอบคันครับ  (อ่าน 6449 ครั้ง)

ออฟไลน์ NumNakorn28

• Newbie
  • *
สอบถามผู้ที่ติดฟิล์มใสรอบคันครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 14:46:45 »
ผมคิดจะติดฟิล์มใสแต่ก็ไม่แน่ใจเรื่องความปลอดภัยเท่าไหร่ พวกข่าวทุบกระจกมีมาบ้าง อยากรู้ว่าคนที่ติดฟิล์มใสนี่ทำใจหรือป้องกันเรื่องนี้ยังไงครับ ปล.เพื่อนผมบอกให้ติดม่าน

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
Re: สอบถามผู้ที่ติดฟิล์มใสรอบคันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 14:58:27 »
ผมไม่เอาของที่มีค่าวางในรถเลยครับ 

จอดในที่ที่คิดว่าปลอดภัยที่สุด 

;)

ออฟไลน์ maggie

Re: สอบถามผู้ที่ติดฟิล์มใสรอบคันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 15:05:49 »
รถที่บ้านหลายคันติด Vkool VK-70 รอบคัน ไม่เคยโดนทุบเลยครับ

อย่าจอดรถไว้ที่เปลี่ยว อย่าทิ้งของมีค่าหรือ ดูเหมือนว่ามีค่า ไว้ในรถ ผมว่าแค่นี้ก็ปลอดภัยแล้วแหละครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 15:11:49 »
โจรทุบก็ต่อเมื่อมองเห็นของชัดๆ  ของมีค่าผมมีแค่กระเป๋าคอมก็ใส่ท้ายรถตลอดครับ

ทุกวันนี้ผมก็ยังเห็นคนวางทิ้งของมีค่าไว้ในรถเช่นกระเป๋าถือผู้หญิง  ไม่เข้าใจว่าเขาไม่กลัวหรือแค่ยังไม่เคยโดนทุบ

ออฟไลน์ Chalongs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 15:14:07 »
ถ้าไม่มีของวางล่อตาโจร ผมว่าฟิล์มใสปลอดภัยกว่านะครับ เพราะมันเห็นว่าไม่มีของไรให้หยิบฉวย ก้อน่าจาผ่านไปหาคันอื่นแทน

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 15:23:18 »
ผมติดฟิล์มข้างหน้าใสข้างหลัง95% เวลาไปจอดที่ไหนยังเก็บของที่เบาะหลังไปไว้ท้ายรถทั้งหมดเลยครับ
ต่อให้ติดฟิล์มมืด แต่โจรมันก็มีไฟฉายครับ

ออฟไลน์ Redback

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 15:27:40 »
ติดฟิมฟ์ใสแล้วร้อนมั้ยครับ
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 15:47:40 »
หนุ่งในรถผมคันนึงสามบานหน้าติด 40% ร้อนระดับนึงเลยหละ

แล้วก็ไม่กล้าเอาของมีค่าไว้ในรถเลย

ออฟไลน์ yoyoyo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 16:12:31 »
ผมติด 3M Crystalline c70 รอบคัน ความใสไม่ต่างจากไม่ติดฟิล์ม(แต่กระจกเดิมก็ไม่ใสนะครับเหมือนเป็นสีเทาอ่อนๆอยู่แล้ว)

เวลาจอดรถในที่ต่างๆ พวกกระเป๋า หรือ notebook ถ้าไม่ถือไปด้วยก็จะเก็บไว้ที่กระโปรงหลังครับ รู้สึกว่าปลอดภัยจากการโดนทุบกระจกด้วยเพราะโจรไม่ต้องเดาว่ามีอะไรอยู่ในรถไหม

ออฟไลน์ Napat14

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 16:22:15 »
ผมคิดจะติดฟิล์มใสแต่ก็ไม่แน่ใจเรื่องความปลอดภัยเท่าไหร่ พวกข่าวทุบกระจกมีมาบ้าง อยากรู้ว่าคนที่ติดฟิล์มใสนี่ทำใจหรือป้องกันเรื่องนี้ยังไงครับ ปล.เพื่อนผมบอกให้ติดม่าน

ก็แล้วแต่นะครับ ติดม่าน จะต้องเจาะตัวรถนะครับ ผมไม่แน่ใจ เขาพัฒนาไปถึงไหน แต่ เท่าที่เคยเห็น เจาะ พวก คอนโซลข้างประตู
เรื่องความ ปลอดภัย คุณมีศัตรูหรือเปล่า ครับ ถ้ามีก็ไม่ควรติด
และอีกอย่าง อย่ามีเรื่องกันคนอื่นด้วยครับ ต้องใจเย็นสถานเดี่ยว มีเรื่องไม่ได้ต้องกาลายเป็นคนยอมคนไป เพราะ คุณมีทรัพยร์สิน หรือเห็น การกะทำได้ชัด
เรื่อง ขโมย ผมว่า ไม่มีใครเสี่ยงคุกโดยไม่ได้อะไรหรอกครับ ของมีค่า ควร ติดต่อ ไม่ควรไว้ในรถ และอีกอย่าง คุณใส่ของมีค่า เข้าเห้น ชัดๆ เขาขับตามเลยนะครับ
ผมว่า ควร ติดฟิลม์ ซัก 40%รอบคัน บานหน้าใส ก็พอแยว ครับ ใส มากเลย แต่เอาใสเหมือนไม่ได้ติด อันตรานะครับ เวลานี้
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 17:19:57 »
เรื่องนี้นำไปสอบถามเพจ Voice Of Taxis ได้เลยครับ

ที่สำคัญก็ต้องไม่วางของมีค่าไว้ในห้องโดยสาร

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 17:42:13 »

คันเก่าผมติดฟิลม์ใสยี่ห้อ maxcool สีอมเขียวนิดๆ ไม่ร้อนเลยครับ ขับเย็นชิลๆ โดนแดดแรงๆก็ไม่ร้อน ขณะที่คันที่ใช้ติดฟิลม์สียี่ห้อยอดฮิตโดนแดดนี่แสบแขนเลยนะครับ

ส่วนทรัพย์สินมีค่า ถ้าไม่มั่นใจเก็บไว้ท้ายรถหรือมีอะไรมาคลุมให้กลมกลืนไปกับรถดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Tui_PSG

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 18:34:42 »
ถ้าไม่มีของวางล่อตาโจร ผมว่าฟิล์มใสปลอดภัยกว่านะครับ เพราะมันเห็นว่าไม่มีของไรให้หยิบฉวย ก้อน่าจาผ่านไปหาคันอื่นแทน

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 09:55:35 »
รถที่ผมใช้ส่วนใหญ่ฟิล์มใสครับ
พวกของมีค่า ส่วนใหญ่จับซ่อนครับ
ยกเว้นบางอย่าง  เช่น กระเป๋า  ผมจะเปิดอ้าโชว์เลยครับ
มีแต่เอกสาร กับ ขยะ เปิดให้เห็นเลยว่า สภาพแบบนี้อยากจะทุบเอาไหม
เคยอ่านเจอ  รถฟิล์มมืด  โดนทุบกระจกขโมยประเป๋าเอกสาร  ที่มีแต่ข้อสอบนักเรียนครับ   :P

ออฟไลน์ w212cdi

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 10:17:24 »
ถ้าจะติดฟิลม์ใส และเรื่องการป้องกัน มีทางเดียวคืออย่าวางของไว้ล่อตาโจร ให้เอาไว้ท้ายรถ  การติดฟิลม์มืดช่วยแค่ไม่ให้มองเห็นของได้

ชัดเจนแต่ถ้าโจรมีเวลา และอยู่ที่เปลี่ยว เดินส่องตามรถก็ไม่รอดพ้นมือโจร

แต่ถ้าถามหาฟิลม์ที่ป้องกัน ต้องเลือกฟิลม์นิรภัย ที่ป้องกันการทุบกระจก ของ 3m มีแน่นอน

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 18:44:26 »

ร้อนครับ  v-kool vk70 เนี่ยร้อนมาก  ไม่รู้จะบอกยังไงดี ผมว่าสำหรือเมืองไทยมันเอาไม่อยู่
แต่ความเห็นผมคือ vkool มันใสทุกรุ่น แต่ตัวที่กันร้อนดีกว่า vk70 เยอะๆมันน่าใช้กว่าครับ

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2014, 22:50:29 »
เอาของไว้ท้ายรถ ก็จบแล้วครับ  โจรมันแค่ทุบกระจกรถเท่านั้นครับ
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 22:48:47 »
ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรถ้าไม่เก็บพวกของมีค่าไว้ล่อตาล่อใจนะ ผมติดใสรอบคันเลย ก็ยังใช้ชีวิตได้ปกติครับ ขับสบายตาดีด้วย ติดรุ่น L75 ของลามิน่ากันร้อนดีเลย ฟิล์มใสและเคลียดี

ออฟไลน์ love88

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 17:47:28 »
ติดฟิล์มใสยี่ห้อวีคูลมาเดือนที่แล้วเองครับ ก่อนหน้านี้ติดฟิล์มดำมันมืดมองไม่ค่อยถนัดภรรยาบ่นเลยไปจัดวีคูลมาส่วนตัวก็เฉยๆนะฟิล์มใสมันกันร้อนได้น้อยแสบตาเวลาแดดจัดๆ คือถ้าให้บอกตรงๆคือมันแพงไม่คุ้มราคาเท่าไหร่เลย เรื่องความปลอดภัยโดนทุบกระจกไม่ค่อยห่วงครับ เอาของมีค่าเก็บอย่างดีตลอด