ผู้เขียน หัวข้อ: ลงแอพเพิ่มในจอ Telematic โตโยต้า  (อ่าน 4289 ครั้ง)

ออฟไลน์ CH.TH

• Newbie
  • *
  • อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ลงแอพเพิ่มในจอ Telematic โตโยต้า
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 03:03:48 »
จอโตต้าตัวท็อปหลายๆรุ่นใช้ระบบ Android เท่าที่ผมแน่ใจคือ Fortuner CHR Innova พวกนี้แอนดรอยแน่ๆ เลยคิดซนอยากลงแอพในจอครับ
เท่าที่ลองมาคือต่อให้เป็น apk มันก็ไม่ยอมให้ลงครับ เห็นว่ามีคน root จอรุ่นนี้ได้แล้ว แต่ไม่รู้ต่อยอดอะไรมันได้มั้ย

ใครพอจะแนะนำวิธีลงแอพมั้ยครับ ขัดใจตรงเปิด spotify ผ่านมือถือละมันไม่มีรูปปก เลยอยากจะลง spotify ให้จอมันเปิดตรงๆเลย

หน้าตาจอเป้นแบบนี้ครับ
Corolla E80 85'
Corolla E140 13'
S4 C4 93'

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Re: ลงแอพเพิ่มในจอ Telematic โตโยต้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 10:17:28 »
เท่าที่ผมเข้าใจจากข้อมูลผู้ผลิตให้กับ Toyota ทาง Toyota ยังเลือกใช้ iAuto 1.5/2.0 ที่ยังเป็น Linux อยู่นะครับ หน้าตาอาจจะคล้ายแอนดรอย แต่มันไม่ใช่ Android (แม้ไส้ใน Android จะเป็น Linux เหมือนกัน) ดังนั้นไม่สามารถติดตั้งไฟล์ APK ได้ครับ

https://www.iauto.com/products
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ wonder

• Jr. Member
  • **
Re: ลงแอพเพิ่มในจอ Telematic โตโยต้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 21:28:41 »
ถ้าอยากให้ขึ้นรูปปก ต้องเสียบสาย USB กับมือถือครับ ลองมาแล้วกับCHRและแอป jooxครับ