ผู้เขียน หัวข้อ: รถอะไรบ้างที่คิดว่าอีก 10ปี ก็ยังดูดีร่วมสมัยในราคา 4.5 แสน  (อ่าน 8220 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
คืออยากจะรู้ว่าคิดว่ามีรถอะไรบ้างในราคา 4.5 แสนที่อีก 10 ปีมันก็ยังดูดีร่วมสมัยดูไม่เก่า (แต่ตักรถกระบะออกนะครับ)

อะไหล่หาไม่ยาก หาช่างซ่อมได้ ราคาอะไหล่สมกับตัวรถและการขับขี่

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
ส่วนตัวชอบ  Toyota Wish ครัช ตอนนี้ยังดูทันสมัยอยู่เลย อีกสิบปีก็น่าจะยังโออยู่น้า

ออฟไลน์ Turin

E38 น่าจะซ่อมแพง หาอะไหล่ยากกว่าเพื่อน
E36 Coupe หาสวยจริงๆยาก
W124 ในงบนี่แทบจะได้รถเทพ อีกสิบปีน่าจะหล่ออนุรักษ์นิยม
DC2 ไม่เกินงบ พอหาได้แต่อาจจะได้ไม่สวยนัก
อิม GC ชอบส่วนตัว แต่ค่อนข้างเฉพาะทาง
MX5 NA อมตะแน่นอน แต่น่าเกินงบ
Jazz GE ใหม่ๆ Honda รุ่นบ้านๆที่ออกแบบได้ลงตัวที่สุด(คหสต)

ออฟไลน์ TLX

Civic FD ครับ ผมว่ามันเป็นรถที่ออกแบบได้สวยงามล้ำหน้าลงตัวมากไม่ว่าจะมองจากมุมไหนก็ตามทั้งภายนอกและภายใน
เปิดตัวปี 2006 จนตอนนี้เกือบ 10 ปีแล้ว ยังดูดีกว่ารถรุ่นใหม่บางรุ่นในยุคปัจจุบันเลย

ออฟไลน์ Meow

เชียร์ e46 ครับ หล่อตลอดกาล

ออฟไลน์ Activehybrid

lancer ex

ออฟไลน์ extazy

• Newbie
  • *
benz s class w140 แน่นอน จนบัดนี้มันยังหล่ออยู่เลย

ออฟไลน์ wa330

e-46 330 ;D

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
ผมเชียร์ Impreza GC กับ Lancer EX ครับ

ออฟไลน์ bluelawn

;) ;) ;)

ออฟไลน์ balliblue

Civic FD ครับ ผมว่ามันเป็นรถที่ออกแบบได้สวยงามล้ำหน้าลงตัวมากไม่ว่าจะมองจากมุมไหนก็ตามทั้งภายนอกและภายใน
เปิดตัวปี 2006 จนตอนนี้เกือบ 10 ปีแล้ว ยังดูดีกว่ารถรุ่นใหม่บางรุ่นในยุคปัจจุบันเลย
จริงครับ รุ่นนี้สวยอมตะ จริงๆ ตอนนี้ยังสู้คู่แข่งได้อยู่หลายเจ้า แม้จะผ่านมาเกือบ 10 ปีแล้วตั้งแต่เปิดตัว สังเกตุว่า มือสองคนซื้อไปเล่นเยอะมาก

ออฟไลน์ frame@kk

e46 นี่ปลื้มสุดละ

ญี่ปุ่นก็ขอเป็น mazda3 ตัวแรกละกัน

ออฟไลน์ Fly to dream

E39 พอไหวมั้ยครับปี   แต่ผมขับตามทีไร มันสวยเสมอเลย สีดำ  ไฟท้ายยังดูทันสมัยเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Mighty-X

Civic FD ครับ  ;)
ราคาก็ไม่แรง
อะไหล่ก็เพียบ

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
E39 E46 w210 w140

ออฟไลน์ kiwiwi

โฟล์คเต่าโบราณครับ

ออฟไลน์ sk-non

civic. fd. mc
อีกคน
เห็นหลายคันเคลือบสีมาเงาๆยังดูดีเสมอ
ผมชอบตรงไฟท้ายเหลี่ยมๆนี่แหละ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
งั้นจัก Civic Fd กับ Bmw E46 เข้าไว้ฮอลล์ออฟเฟมก่อนคิดว่ายังมีคันอื่นๆอีกมั้ยครับ

แต่ผมขอเพิ่ม  Civic 3Door กับ Camry Acv40 เข้าไปด้วยจะได้มั้ย

ออฟไลน์ YenChar

- FD
- Camry ตาเหยี่ยว
- Accord G7
- W210
- E46

รถเดิมๆ แต่สะอาด ขัดเงาวั๊บ รถใหม่ๆหมองไปเลย

ออฟไลน์ BlackSpeed

mazda 3 ก่อนเปลี่ยนโฉมครับ ชอบๆ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
มุมมองนักออกแบบอย่างผม ยังนึกไม่ออกเลย 4.5 แสน แล้วอีก10 ปีข้างหน้ายังดูดี ใกล้เคียงสุดน่าจะเป็น lancer ex นะ
แต่ถ้าเพิ่มงบสักหน่อย ผมว่า bmw e60 นี่ละ แม้หน้าจะแปลกๆ โดนด่าเยอะว่าไม่สมเป็น bmw แต่อีก 10 ปีข้างหน้ามันก็ยังจะดูดีอยู่อย่างแน่นอน
ส่วน e46 ผมก็ใช้อยู่นะ แต่อีก 10 ปีผมว่ามันน่าจะเริ่มล้าแล้วอ่ะ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Tha10050

Civic FD ครับ

ออฟไลน์ Mr Children Namonaki Uta

รถที่มองด้านข้างแล้วสวยสมส่วนที่สุดเท่าจะเป็นไปได้ครับ
รถคันไหนจะดูตกยุค ก็เป็นเรื่องมุมมองด้านข้างนี่แหล่ะ

อย่างที่สองเรื่องออกแบบภายใน ยิ่งชัดเจน

ข่าวร้ายคือ รถที่ว่าสวยนานอย่าง Wish หรือรถที่เฉี่ยวมากอย่าง Lancer. Ex กับ Civic FD
มุมมองด้านข้างมันดูตกยุคไปแล้วประมาณนึงครับ ผมว่าอีก 10 คงไม่รอดดูเป็นรถโบราณ

เลือกที่ชอบแล้วกันครับ ผมว่ายากที่จะไม่ตกยุค
แต่ถ้ารถคันไหนที่ถอดแบบออกมาจาก concept car ดีๆ มักจะอยู่ได้นานมากนะ เพราะตัว concept เค้าคิดเผื่ออนาคตไปแล้ว
แต่ไม่ใช่รถที่เอา production car มาทำเป็นconcept car. นะ พวกนั้นเค้าทำเพราะประหยัดเงินตัวรถโชว์เฉยๆ

ออฟไลน์ Auto

อีก 10 ปีข้างหน้าอะไหล่หาไม่ยาก  แทบไม่มีตัวเลือกเลย     ขนาดรถปิคอัพปัจจุบันผ่านไป 10 ปีอะไหล่ไม่ใช่หาง่าย ๆ    นี่เอารถเก๋งหรือรถเฉพาะกลุ่มด้วยเล้ว   เลิกคิดเถอะครับคำว่าอะไหล่หาไม่ยาก

JONNY

• บุคคลทั่วไป
อีก10ปี ราคาเหลือ
4-5 แสน คงเป็นรถพรีเมียมคาร์หล่ะ
หรือไม่ก็เป็น SUV
civic อีก10ปี ไม่มีทางราคาจะอยู่ที่4แสนขึ้นไป
มันอยู่ที่แสนกลางถึง2แสน

ออฟไลน์ FyGI

รถที่รูปทรงเรียบง่ายที่สุด จะดูดีได้นานครับ

ออฟไลน์ localgame

อีก10ปี ราคาเหลือ
4-5 แสน คงเป็นรถพรีเมียมคาร์หล่ะ
หรือไม่ก็เป็น SUV
civic อีก10ปี ไม่มีทางราคาจะอยู่ที่4แสนขึ้นไป
มันอยู่ที่แสนกลางถึง2แสน

ผมว่า จขกท. น่าจะหมายถึงตอนนี้ราคา4.5แสนมั้งครับ

อีก 10 ปีข้างหน้าอะไหล่หาไม่ยาก  แทบไม่มีตัวเลือกเลย     ขนาดรถปิคอัพปัจจุบันผ่านไป 10 ปีอะไหล่ไม่ใช่หาง่าย ๆ    นี่เอารถเก๋งหรือรถเฉพาะกลุ่มด้วยเล้ว   เลิกคิดเถอะครับคำว่าอะไหล่หาไม่ยาก

จริงๆพวก bmw benz อะไหล่ก็หาได้เรื่อยๆนะครับ ขอแค่รู้แหล่ง จะเอาอะไหล่ใหม่ก็สั่งได้ อะไหล่มือสองจากเซียงกงก็มีมาเรื่อยๆ  ขนาด Volk Citroen Renault Opel Hyundai เก่าๆ อายุประมาณ20ปี ยังมีอะไหล่ใหม่ขายเลยครับ อาจจะไม่ได้หาได้ทุกจังหวัด หรือ ตามศูนย์บริการทั่วไปแต่ก็มีขายเรื่อยๆนะครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 13:04:13 โดย localgame »

ออฟไลน์ mothsan

Civic FD
Toyota Wish
BMW E46 ไฟยก (E39 นี้ผมว่ามันเชยมากกๆ เชยตั้งแต่ 4-5 ปีที่แล้ว แล้วนะครับ คหสต)

ออฟไลน์ xgasit

• Jr. Member
  • **
ลอกการบ้านหลายค่ายเลย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
งั้นจัก Civic Fd กับ Bmw E46 เข้าไว้ฮอลล์ออฟเฟมก่อนคิดว่ายังมีคันอื่นๆอีกมั้ยครับ

แต่ผมขอเพิ่ม  Civic 3Door กับ Camry Acv40 เข้าไปด้วยจะได้มั้ย

เห็น 3Door บางคันขาย 5-6แสน  ต๊กกะใจ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ