ผู้เขียน หัวข้อ: ยกเลิกใบจอง !!!! ได้ไหม ???  (อ่าน 5722 ครั้ง)

ออฟไลน์ ba2ball

• Jr. Member
  • **
ยกเลิกใบจอง !!!! ได้ไหม ???
« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 01:54:54 »
ถ้าเราจัดไฟแนนซ์ไม่ผ่าน เราจะยกเลิกใบจองรถ ได้ไหมครับ ปกติ ศูนย์จะยอมให้ยกเลิกไหมครับ

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
Re: ยกเลิกใบจอง !!!! ได้ไหม ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 02:48:11 »
ยกเลิกอะได้แน่ๆ แต่คืนเงินจองมั้ยเนี่ยแล้วแต่ค่าย ยกเว้นว่า ดีลเลอร์ส่งมอบรถไม่ได้ตามกำหนด สามารถเอาเงินจองคืนได้
ถ้าไม่หลงไปกะลูกอ้อนของเซลล์นะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: ยกเลิกใบจอง !!!! ได้ไหม ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 03:11:38 »
ตกลงกันไว้ก่อน ก็คืนเงิน ได้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 07:10:09 »
ในกรณีจัดไฟแนนไม่ผ่าน เงินจองรถได้คืนครับ
ปัญหาเกิดจากไฟแนนไม่อนุมัติ ไม่ใช่ว่าเราผิดสัญญา
ยกเว้นว่าเรายกเลิกก่อนไฟแนนแจังว่าผ่านไม่ผ่าน
ทางที่ดี ถามเซลดีสุด ไม่ได้เป็นเซลนานละ อาจจะมีการปรับเปลี่ยนระบบของแต่ละค่ายก็ได้ครับ

ออฟไลน์ puccamam

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:11:44 »
ในกรณีจัดไฟแนนไม่ผ่าน เงินจองรถได้คืนครับ
ปัญหาเกิดจากไฟแนนไม่อนุมัติ ไม่ใช่ว่าเราผิดสัญญา
ยกเว้นว่าเรายกเลิกก่อนไฟแนนแจังว่าผ่านไม่ผ่าน
ทางที่ดี ถามเซลดีสุด ไม่ได้เป็นเซลนานละ อาจจะมีการปรับเปลี่ยนระบบของแต่ละค่ายก็ได้ครับ

ได้ค่ะ ถ้าไฟแนนซ์ไม่ผ่านค่ะ  กำลังจะคืนจองML250 ปรึกษาเซลล์ เค้าบอกว่าปกติไม่คืน แต่ว่าพอมีทาง แล้วเค้าก็แนะนำให้ทำเอกสาร ว่ายื่นไม่ผ่านนี่ล่ะค่ะ

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:52:40 »
ทำไงให้ยื่นเอกสารไม่ผ่าน เอกสารไม่ครบ

เช่น ถ้าเรายื่นแค่สลิปเงินเดิอนอย่างเดียว แล้วทางไฟแนนท์เห็นว่าสามารถผ่อนได้ ก็ไฟแนนท์ผ่าน

ที่ว่าทำให้ยื่นไม่ผ่านช่วยยกตัวอย่างได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:57:33 »
ยังไม่ได้ทำเหมือนกันค่ะ ส่วนตัวเป็นแม่บ้าน เงินเดือนไม่มีอยู่แล้ว คิดว่าคงจะง่ายหน่อย

ส่วนคนที่มีเงินเดือน ไม่รู้เหมือนกันว่าจะทำยังไง ถ้าเงินเดือนน้อยๆก็ไม่น่าจะผ่าน แต่ไม่รู้ว่าจะแจ้งยังไงว่ารายได้น้อย (หลักฐาน?)

รอความเห็นท่านอื่นๆค่ะ

ออฟไลน์ almondba

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 10:39:32 »

ได้ค่ะ ถ้าไฟแนนซ์ไม่ผ่านค่ะ  กำลังจะคืนจองML250 ปรึกษาเซลล์ เค้าบอกว่าปกติไม่คืน แต่ว่าพอมีทาง แล้วเค้าก็แนะนำให้ทำเอกสาร ว่ายื่นไม่ผ่านนี่ล่ะค่ะ

ปกติจะไม่คืน ไม่น่าใช่นะครับ ถ้าคุณจองกะ MBTH จะมีเงื่อนไขระบุหลังใบจองเลยครับว่าถ้าจัดไม่ผ่าน คืนเงิน ภายในกี่วันด้วยครับ ลองดู

ออฟไลน์ ba2ball

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 11:23:56 »
ของผมไม่ผ่าน แต่เซลล์บอกว่าต้องรอจนกว่าจะเกินกำหนดรับรถ (ระบุไว้ไตมาสที่ 4) คือผมไม่อยากออกกะศูนย์นี้แล้วจากที่เคยตั้งกระทู้ไว้ ผมจะไปออกที่อีกศุนย์นึงโดยใช้ชือแฟน ซึ่งผ่านแล้ว เค้าแจ้งว่าจะได้เงินคืนปีใหม่เลย

*ยื่นครั้งแรกชื่อผมไม่ผ่าน แต่ยื่นครั้งสองชื่อแฟนผ่าน แต่ใบจองเป็นชื่อผมเอง แบบนี้ผมต้องรอใช่ไหม เพราะเค้าบอกว่ายังอยุ่ในกำหนดรับรถ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 12:18:56 »
เราจองกับMBTH ค่ะ เป็นเบนซ์ลุมพินี ที่อยู่ตรงหัวมุมถนนพระรามสี่ตัดสาทรน่ะค่ะ

เซลล์บอกว่า ถ้าไฟแนนซ์ไม่ผ่าน ก็คืนค่ะ

ออฟไลน์ Noom_mtb

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 16:40:56 »
ของผมไม่ผ่าน แต่เซลล์บอกว่าต้องรอจนกว่าจะเกินกำหนดรับรถ (ระบุไว้ไตมาสที่ 4) คือผมไม่อยากออกกะศูนย์นี้แล้วจากที่เคยตั้งกระทู้ไว้ ผมจะไปออกที่อีกศุนย์นึงโดยใช้ชือแฟน ซึ่งผ่านแล้ว เค้าแจ้งว่าจะได้เงินคืนปีใหม่เลย

*ยื่นครั้งแรกชื่อผมไม่ผ่าน แต่ยื่นครั้งสองชื่อแฟนผ่าน แต่ใบจองเป็นชื่อผมเอง แบบนี้ผมต้องรอใช่ไหม เพราะเค้าบอกว่ายังอยุ่ในกำหนดรับรถ

ถ้าผมจำไม่ผิด ตาม กม. เราต้องได้รับคืนภายใน 15วัน นะครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:56:40 »
อาการเดียวกันเลยครับว่าจะเปลี่ยนใจจอง E Coupe ศูนย์ไว้ดันไปเลือกออปชั่นเพิ่มงานงอกเลยเล่นปั๊มตราไม่คืนเงินจองทุกกรณีเพราะไปสั่งออปชั่นเพิ่ม
ให้ได้แต่เปลี่ยนรุ่นได้จองไป 1 แสน ไม่รู้จะทำไงเลยจะทิ้งก็เสียดายมากๆสามารถใช้วิธีนี้ได้ไม๊ครับ  ;D