ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำด้วยจะซื้อรถมือสอง AC , CAMRY  (อ่าน 4628 ครั้ง)

ออฟไลน์ narong.thee

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำด้วยจะซื้อรถมือสอง AC , CAMRY
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 10:12:48 »
ระหว่าง แอคคอร์ท ปี 05 รุ่น 2.4 EL กับ CAMRY 2.0 G ปี 06 ราคาต่างกันสองแสนบาท หรือ 2.4 V ต่างกันสามแสน

แนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
Re: ช่วยแนะนำด้วยจะซื้อรถมือสอง AC , CAMRY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 13:15:06 »
tiana 06 ครับ 230xj ราคาเท่ากับ camry 2.0 G   เลยครับ ลองหาดูในเวปครับ  รถดีราคาถูก แถมราคาตกไม่มากแล้วครับ
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
Re: ช่วยแนะนำด้วยจะซื้อรถมือสอง AC , CAMRY
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 14:16:23 »
ถ้าชอบแบบสปอร์ต Accord โลด
อยากได้ช่วงล่างนิ่มๆ Camry ครับ [ผมเข้าใจว่าที่ถามเป็น camry รุ่นก่อน model ใช่ป่ะครับ]

ถ้ายังวัยรุ่นอยู่ เชียร์ Accord ครับ
ผมไม่ค่อยชอบ camry gen นี้ซักเท่าไหร่ ขับแล้วมันโยนๆยังไงไม่รู้

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 17:49:09 »
ถ้าชอบแบบสปอร์ต Accord โลด
อยากได้ช่วงล่างนิ่มๆ Camry ครับ [ผมเข้าใจว่าที่ถามเป็น camry รุ่นก่อน model ใช่ป่ะครับ]

ถ้ายังวัยรุ่นอยู่ เชียร์ Accord ครับ
ผมไม่ค่อยชอบ camry gen นี้ซักเท่าไหร่ ขับแล้วมันโยนๆยังไงไม่รู้

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

แคมรี่ปี06 เปลี่ยนโมเดลเป็น ACV40 แล้วครับ แต่ทั้ง ACV30 และ ACV40 ช่วงล่างยังนุ่มย้วย แต่ ACV40 ย้วยน้อยลง (จากเท่าที่ขับมา) ส่วนแอกคอร์ด G7 ผมยังไม่เคยลองขับ เคยแค่นั่งใกล้ๆและไม่ได้ขับเร็ว

อยากให้ลองขับดูก่อนครับ ชอบสปอร์ท เลือก แอกคอร์ด ชอบนุ่ม เลือกแคมรี่ แต่ถ้าจ่ายค่าน้ำมันไหว ลองดูเทียน่า ว่าแต่ ไม่ลองเมียงมองโซนาต้าดูหรือครับ เฮียจิมรีวิวใน"เวปเก่า"ไว้ค่อนข้างดี (ไม่สามารถเอาลิงก์มาลงในนี้ได้ เนื่องจากผิดกฎข้อบังคับของเวปครับ ลองคุ้ยๆดูเดี๋ยวก็เจอ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 23:44:16 »
แอคคอร์ดได้เปรียบคันอื่นตรงที่มีห้าเกียร์เดินหน้านี่ล่ะครบ

แล้วก็ตัวเลือก V6 3.0l