ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านเครื่องเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 9845 ครั้ง)

ออฟไลน์ fLexaz

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำร้านเครื่องเสียงหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 11:19:52 »
มีใครในนี้เล่นเครื่องเสียงรถยนต์มั่งรึปล่าวครับ??

ออกรถใหม่ว่าจะไปติดสักชุดนึงอ่ะครับ

อยู่แถวรัชดาอ่ะครับ มีร้านไหนดีดีมั่งอ่ะครับ

mirage ดีรึปล่าวครับ?

ขอบคุณครับ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยแนะนำร้านเครื่องเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 14:35:14 »
ตอนนี้ใช้ที่ TAG ถ้าจำไม่ชื่อร้านไม่ผิดนะ อยู่รัชดา ศูนย์เอาไปติดมาให้ ใช้มา2ปีแล้วเข้า3
ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ งานเรียบร้อยดี
ส่วน mirage ผมติดแถวบางนา ก็ดูแลดีครับยังไม่มีปัญหาเช่นกัน

ปล. มีข้อเสนอแนะนิดนึงนะครับ ควรจะหาข้อมูลไปก่อนนะครับว่าเราต้องการทำอะไรบ้าง
รวมถึงฟังชั่นของฟร้อน ให้เขาลองให้ดูก่อนตัดสินใจนะครับ

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
Re: ช่วยแนะนำร้านเครื่องเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 15:28:31 »
ผมใช้บริการร้าน UDC ตั้งแต่สมัยเฮียแกยังไม่ขยายร้านอ่ะครับ

แนะนำว่า หาข้อมูลไปก่อนก็ดีครับว่าเราอยากได้อะไรบ้าง
หรือไม่ก็ไปที่ร้าน บอกความต้องการก็ได้ครับ

ถ้าจะใช้ Alpine ร้านนี้ จูนระบบ Imprint ได้ดีมากๆ ครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 17:44:40 »
รถผมใช้บริการของ Rocket sound ก็แนะนำดีครับ มีห้องลองเสียงด้วย
ราคาก็ค่อนไปทางแพง แต่งานดีครับ ไม่มีปัญหาอะไรใดๆ  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 17:54:45 »
ของผมหาซื้อพวก แอมป์ ฟร้อน ซับ ตู้ ลำโพง เอง

แล้วไปจ้างร้านเล็กๆที่ฝีมือดี ไว้ใจได้ คุยง่ายกว่าร้านใหญ่ติดตั้งครับ

ผมว่ากำหนดงบมาก่อนดีไหม คำว่าซักชุดนี้มันราคาตั้งแต่หลักพัน ยันหลักล้านได้เลยนะครับ

อ้อ แนะนำว่าอย่าไปร้าน ส.รั.......... นะครับ ตอนรถคันแรกผมโดนค่าโง่ไปแล้ว เก็บเงินเพื่อซื้อลำโพงโนเนม คู่ละ 12000
แต่ถ้าไม่โง่ ก็จะไม่ฉลาด ผมถือว่าซื้อความไม่รู้ไปครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ fLexaz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 22:44:19 »
ตั้งงบไว้บ้างแล้วแหละครับประมาณ 50,000 ครับ

รวมงานซาวด์แบบเรียบๆ ใส่ในยาริสครับ

กำลังหาข้อมูลว่าไปร้านไหนดี Balance audio , Mirage อะไรพวกนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ vigg

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 23:48:40 »
ตั้งงบไว้บ้างแล้วแหละครับประมาณ 50,000 ครับ

รวมงานซาวด์แบบเรียบๆ ใส่ในยาริสครับ

กำลังหาข้อมูลว่าไปร้านไหนดี Balance audio , Mirage อะไรพวกนี้อ่ะครับ
ถ้าเป็นร้านติดตั้งเครื่องเสียงที่รู้จักกันและสนิทกัน
ผมแนะนำ สุชาติซาวน์ ครับ
งานเนี้ยบ ราคาเป็นกันเอง บริการหลังการขายดีมากครับ