ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากรับเฟียสต้า อาทิตย์หน้ากำลังจะได้ city แล้วจ้า (10/10/10 เวลา 10:10)  (อ่าน 6125 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
หลังจากเมื่อวันที่ 17/9/10 ผมได้รับเฟียสต้าตัวทอป สีส้มมาแล้ว

วันนี้เซลล์ฮอนด้าโทรมาแจ้งแล้วว่าจะได้รับ City เร็วกว่ากำหนด (จองไปเมื่อเดือน7 เึ้่ค้าบอกว่าจะได้ประมาณ 20-30 ตค แต่เมื่่อวันก่อนเซลล์โทรมาบอกว่ารถมาแล้ว อิอิ)

ก็เลยว่าจะออกรถวันที่ 10 เดือน 10 ปี 2010 ตอน 10:10 นี่ล่ะครับ (ที่ตั้งกระทู้เพราะเลข 10 นี่แหละ 555)

อ่อ ลืมบอกไป ผมจองซิตี้สีขาวตัวทอปไปครับ

หลังจากได้รถมา ผมจะทำรีวิวเล็กๆให้กับเพื่อนๆชาว HLM ได้อ่านกันสนุกๆนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
งี้คนใกล้ตัวผมก็มีลุ้นซิตี้ได้รับเร็วหรือเปล่าเนี่ย อิอิ

เพราะว่าเซลก็บอกเหมือนกันว่าได้ช่วง 20 ตุลาคม

ออฟไลน์ kritphakhin

เอา เลขทะเบียน 10 ด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

แจ่มเลยคร้าบ คับแล้วใครดีกว่ารายงานด้วยครับ ชอบเบาะหลังCity มันปรับเอนได้สบายมากมาย^^

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าจะทำ User Voice ก็ยินดีนะครับ โดยเฉพาะสิ่งที่น่าสนใจมากคือความเห็นจากแง่มุมของคนที่ใช้รถ
ทั้งสองยี่ห้อ เทียบกันว่าอะไรมีจุดเด่นจุดด้อยต่างกันอย่างไร สามารถพูดทีละหัวข้อเลยก็ได้เช่น
สมรรถณะ ใครดีกว่า การตอบสนอง ใครเป็นอย่างไร พื้นที่ภายใน ใครบริหารได้ดีกว่า ผมนี่รออ่านเลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ adobe

ดีใจด้วยครับ ได้ลองรถใหม่
หวยออก 10 ด้วยรึเปล่าน้อ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
น่าอิจฉาจังเลย ได้ใช้ Fiesta กับ City พร้อมๆ กันเลยคับ

ออฟไลน์ rob

• Jr. Member
  • **
  • I'm ET
ยินดีด้วยล่วงหน้าครับ รออ่านรีวิว
หลังๆ honda เริ่มส่งรถไวกว่ากำหนด เห็นได้กันเยอะ
แต่คนที่รอนานๆก็ครึ่งปีก็มี

ออฟไลน์ Satanic za'

ถ้าจะทำ User Voice ก็ยินดีนะครับ โดยเฉพาะสิ่งที่น่าสนใจมากคือความเห็นจากแง่มุมของคนที่ใช้รถ
ทั้งสองยี่ห้อ เทียบกันว่าอะไรมีจุดเด่นจุดด้อยต่างกันอย่างไร สามารถพูดทีละหัวข้อเลยก็ได้เช่น
สมรรถณะ ใครดีกว่า การตอบสนอง ใครเป็นอย่างไร พื้นที่ภายใน ใครบริหารได้ดีกว่า ผมนี่รออ่านเลย

จัดให้ครับ ผู้การ

แต่เรื่องสมรรถนะ กับ อัตราเร่งอะไรพวกนี้ ผมจะเขียนจากความรู้สึกเฉยๆนะครับ อาจจะใช้อ้างอิงอะไรไม่ได้นะครับ ฮิๆ

แต่เรื่องรีวิว แง่ลบนี่ เดี๋ยวผมจะจัดให้ครับ รับรองจะเอามาลงที่นี่ที่แรกแน่นอน

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
อย่าลืมรีวิว City เทียบกับเจ้าต้าด้วยนะครับ พึ่งจองน้องต้าไปเหมือนกัน สิ้นเดือนจะได้มั๊ยหนอออออ

ออฟไลน์ Eddy5659

ยินดีกับรถใหม่ทั้งสองคันนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Fly to dream

น้าโป้งครับผมขอเสนอทำรีวิวทั้ง 2 คันในรีวิวเดียวกันเลยครับเอามาเทียบชิ้นต่อชิ้นเลย :D :D :D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ best

ดีใจด้วยกับรถใหม่ครับ ทั้งสองคันเลย  ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ udis

ปีหน้าจะออก New Civic ไหมครับ วันที่ 11 เดือน 11 ปี 2011 เวลา 11:11
ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่ครับ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
นั่งรอ User review จาก พี่ จขกท เลยค้าบบบ

ว่าจะจัดเฟียสต้า อยู่

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ raulowen

ยินดีด้วยครับ ;)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
วันออกรถสวยมากครับ

นั่งคอยรีวิวด้วยคน  ;D