ผู้เขียน หัวข้อ: วิกฤตวงการรถยนต์  (อ่าน 2443 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
วิกฤตวงการรถยนต์
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2024, 23:40:21 »

ออฟไลน์ apinui

Re: วิกฤตวงการรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2024, 10:45:55 »
วงจรอุบาทว์ อย่างแรกเริ่มที่สื่อก่อนเลย ....

ในคลิปพูดว่า เค้าโรงงานรถยนต์สันดาปจะหายไป 75% ... อ่าวแล้วไม่ดีหรอ ก่อนนี้ บอกไม่สร้างคาร์บอนฟุตพริ้นท์ไง โรงงานหายไป ก็เป็นเรื่องดีกับสิ่งแวดล้อมไม่ใช่หรอ ลดก๊าซเรือนกระจกไง ลืมไปแล้ว

และก็พูดบราๆว่ารถไฟฟ้ามาทำลายรถสันดาป และก็ไปพูดถึงรถดีเซลที่ใช้ ยูโร 3 ปล่อยควันปล่อยไอเสียบอกเราล้าหลังตอนนี้ ยูโร 5 แล้ว และรถไฟฟ้ากำลังมาแทนที่ ตกลงจะเอายังไง 

ก่อนนี้ปั่นเรื่องสิ่งแวดล้อม ตอนนี้มาปั่นเรื่องอุตสาหกรรม เล่นกันทุกช่องเลย 5555

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2024, 21:44:42 »
วงจรอุบาทว์ อย่างแรกเริ่มที่สื่อก่อนเลย ....

ในคลิปพูดว่า เค้าโรงงานรถยนต์สันดาปจะหายไป 75% ... อ่าวแล้วไม่ดีหรอ ก่อนนี้ บอกไม่สร้างคาร์บอนฟุตพริ้นท์ไง โรงงานหายไป ก็เป็นเรื่องดีกับสิ่งแวดล้อมไม่ใช่หรอ ลดก๊าซเรือนกระจกไง ลืมไปแล้ว

และก็พูดบราๆว่ารถไฟฟ้ามาทำลายรถสันดาป และก็ไปพูดถึงรถดีเซลที่ใช้ ยูโร 3 ปล่อยควันปล่อยไอเสียบอกเราล้าหลังตอนนี้ ยูโร 5 แล้ว และรถไฟฟ้ากำลังมาแทนที่ ตกลงจะเอายังไง 

ก่อนนี้ปั่นเรื่องสิ่งแวดล้อม ตอนนี้มาปั่นเรื่องอุตสาหกรรม เล่นกันทุกช่องเลย 5555

เห็นด้วยกับท่านเลยครับ เราต้องเอาสักอย่าง จะเอาเศรษฐกิจ หรือจะเอาสิ่งแวดล้อม
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2024, 22:39:37 »
สนใจเนื้อหานะครับ พอกดเข้ามาเห็นเป็นคลิป ขอผ่านเลย
อยากอ่านเป็นข้อความ ไม่อยากดูคลิปครับ  :(

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2024, 08:58:49 »
สนใจเนื้อหานะครับ พอกดเข้ามาเห็นเป็นคลิป ขอผ่านเลย
อยากอ่านเป็นข้อความ ไม่อยากดูคลิปครับ  :(

ผมก็รู้สึกอย่างงั้นนะครับ
อยากอ่านข้อความ ไม่อยากดู clip
ถึงขนาดเวลามีคนส่ง clip อะไๆมาผมไม่ค่อยเปิดดู

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2024, 19:25:13 »

ผมก็รู้สึกอย่างงั้นนะครับ
อยากอ่านข้อความ ไม่อยากดู clip
ถึงขนาดเวลามีคนส่ง clip อะไๆมาผมไม่ค่อยเปิดดู
เว้นแต่จะเอาคลิปเป็น ref ข้อมูล อันนี้ผมโอเคมากๆ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT