ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าว่าบีควิกแพง...เค้านะใคร?  (อ่าน 21746 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nioka

• Hero Member
เค้าว่าบีควิกแพง...เค้านะใคร?
« เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 12:28:53 »
ดูโฆษณาแล้วอยากจะตะโกนตอบกับ TV ได้  555

เค้านะ กูเองเว้ย (ขออภัยอยากระบาย)

ช่วงสมัยนู้นเลยที่ทำโปร ผ่อน 0% 10 เดือน เมื่อ 3-4 ปีมาแล้ว  (ปัจจุบันไม่ได้สือบราคาเพราะไม่คิดจะเข้าไปอีก)

ไอ้เราก็สนใจ ไปถามราคา หงายเงิบ ไปร้านยางร้านไหนก็ได้ รูดไปเลย ผ่อนกับบัตรเครดิต ดอก 20% ต่อปี ยังถูกกว่า 0% 10 เดือนของบีควิกอีก

อยากรู้ว่าคนคิดโฆษณาเนี้ย มันเคยเปลี่ยนยางกับ บีควิกหรือป่าว

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: เค้าว่าบีควิกแพง...เค้านะใคร?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 12:33:36 »
B-Quick

B away QUICK !

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
Re: เค้าว่าบีควิกแพง...เค้านะใคร?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 13:07:45 »
55 เค้านี่หมายถึงรวมผมด้วยคน
เมื่อช่วง5ปีก่อนรถผมคันเก่าเข้าบีควิกบ่อยมาก คิดไรไม่ออกก็ไปบีควิก
ตอนนี้นอกจากไปเติมลมยางแล้วก็ไม่เคยเข้าไปทำอะไรอย่างอื่นเลยที่บีควิก

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 13:10:14 »
แพงจริงครับ
เคยขอราคายาง ar-10 เส้นละ 4,500 แต่พอมาถามร้านข้างนอก ตกเส้นละ 4,100
แสดงว่า 0% ของบีควิกได้ถูกบวกไปในราคายางเรียบร้อยแล้ว
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ ปั้น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 13:11:56 »
ซื้อ3ล้อแถม1ล้อ โปรโมชั่น  ;D ขำแทบตายคิดได้ไง ราคา3ล้อก็เท่าๆกับ4ล้อทั่วไป ;D

ออฟไลน์ Pathompong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 13:30:50 »
แพงจริงครับ คนรู้จักเข้าไปเช็คเบรก โดนแนะนำว่า น้ำยางแอร์ไม่ดี แนะนำให้เปลี่ยน
เ่ล่นเอาเพื่อนผมทำไรไม่ถูกยครับ ส่วนผมก็ออกพื้นที่โทรไม่ได้ โดนไปเบรกรวมน้ำยางแอร์ 6,000.-
ส่วนตัวผมเอาไว้เติมลมครับ เพราะ อยู่ข้างบ้านผมเอง

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 13:38:35 »
เรื่องแพง ผมพอเข้าใจได้ว่าค่าโหมโฆษณาทำให้ราคาแพงกว่าที่อื่น แต่บริการแย่แถมทำแม็กเป็นรอยแล้วไม่ขอโทษนี่มันก็เกินไป ยังจะมาโทษอีกว่าไม่ได้ทำ เจ้าของรถคือผมทำเอง(สาขาสุขาภิบาล3)

ออฟไลน์ asrimung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 13:50:12 »
เรื่องแพง ผมพอเข้าใจได้ว่าค่าโหมโฆษณาทำให้ราคาแพงกว่าที่อื่น แต่บริการแย่แถมทำแม็กเป็นรอยแล้วไม่ขอโทษนี่มันก็เกินไป ยังจะมาโทษอีกว่าไม่ได้ทำ เจ้าของรถคือผมทำเอง(สาขาสุขาภิบาล3)
จริงครับเรื่องขอโทษที่ทำรถเราเสียหายนี่ไม่มีเลย ผมเจอมากับตัว

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 14:23:31 »
ทั้งๆที่รู้นะว่าแพงแค่บางครั้งก็ต้องเข้าเพราะซื้อความสะดวกและฉุกเฉิน 

ออฟไลน์ nouiii_1

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 14:56:22 »
เข้าทีไรก็เจ็บทุกที

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 16:03:34 »
จะไม่เข้าตลอดไป ไม่ใช่แค่ยี่ห้อนี้นะทุกยี่ห้อเลย
ไปสลับยางถ่วงล้อ400กลับมาพวงมาลัยสั่นซะงั้น
เลยไปให้ร้านห้องแถวถ่วงอีกรอบล้อล่ะ60บาท2ล้อ120บาทนิ่งเลยคราวนี้
เอาโช็คจะไปให้ใส่คู่หน้าคิด1000ถอยแทบไม่ทันบอกตังไม่พอ555เลยรอดมาได้ไปร้านซ่อมโช็คคิด300เอง

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 16:32:37 »
"เขา"มาซื้ออะไหล่ร้านน้องผม ไป ต้นทุน 8,000 บาท แต่เอาไปคิดราคาลูกค้า 20,000 บาท(รวมค่าแรงนะครับและเปลี่ยนชิ้นนี้ชิ้นเดียว)ครับ เป็นอะไหล่ช่วงล่าง

ออฟไลน์ jsk17

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 16:45:57 »
ผมอีกคน ปีที่แล้ว ยาง195R14 บีควิก บอกประมาณ 3500 บ  เขามีเหลืออยู่เส้นเดียว เลยไปเปลี่ยน ร้านอื่นแทน 2750 บ 4 เส้น 11000 บ รอดไปหวุดหวิด

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 17:53:41 »
ผมไม่เข้าอีกเลยตั้งแต่ตั้งศูนย์แล้วไม่จบ ตอนแรกตั้งอย่างไรไม่รู้พวกมาลัยเอียงขวา พอกลับไปให้แก้ดันแก้มาเอียงซ้าย เอากะมันสิ สุดท้ายไปทำร้านข้างนอกพวงมาลัยตรงเป๊ะ
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ M2521

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 18:05:49 »
ทั้งๆที่รู้นะว่าแพงแค่บางครั้งก็ต้องเข้าเพราะซื้อความสะดวกและฉุกเฉิน 

เมื่อก่อนผมเคยคิดเหมือนท่านเลยครับ

แต่หลังจากผ่านประสบการณ์ที่ไม่ดี กับ B-Quick มาแล้ว  ( คิดในใจรู้งี้ .....)
 เรื่องของเรื่องคือ ทำรู drain น้ำมันเครื่องแตกร้าว นมค. ซึม แล้วเอาซิลิโคน ป้ายปิดไว้( กลัวเรารู้แน่เลย)
นึกเอะใจทีแรกแล้ว  ยกรถขึ้น 9โมง  เสร็จ คืนรถให้เรา บ่ายโมง  นานจังหว่า  แค่เปลี่ยน นมค. เอง แต่ไม่เป็นไร  ไวกว่าไป 0 อีก อิอิ ( คิดในใจ)
ผ่านไป สามเดือน พอเข้า อู่เพื่อเช็คระยะอีกที  ถึงรู้ ( ไม่ได้เข้า0  ก่อนหน้านี้เข้าตลอดจนถึงล่าสุดที่เข้า B.....)

อยากกรี๊ดดดด ดังๆเลยครับ  ต้องเสียตังค์แพงกว่าค่า นมค. หลายเท่า แต่ทำไรไม่ได้ >:( >:( >:(

พอกันที  B-Quick :'(

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 18:46:11 »
รถผมสีดำ ไม่ได้ล้าง มันเอามือเขียนต่อหน้าผมเลย เรียกว่า ...ไรดี

ออฟไลน์ sixmund35

• Full Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 18:53:46 »
อาทิตย์ก่อนผมเพิ่งไปบีควิกมาเหมือนกันครับ ขับเข้าไป ช่างโคดไม่เป็นมิตรเลย แถมยังพูดมั่ว จะเชียร์ให้เปลี่ยนโน่นนี่ท่าเดียว จากนั้นถามราคา พอเห็นราคาปุ๊บ....

ไปร้านอื่นก็ได้(วะ)  :'(

ปล. ขอถามนอกเรื่องได้มั้ยครับ บีควิกถ้าเทียบกะ Cockpit นี่ราคาอยู่ในเรทเดียวกันรึเปล่า บริการเป็นไงมั่ง พอดีเพื่อนผมบอกว่าดี

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 19:02:49 »
เหมือนพวกร้านล้างรถที่เป็น เฟรนไชน์  มีสาขาทั่วประเทศ  ที่ผมเจอมาแหละ  โครตห่วย  เอาน้ำฉีดสิ่งสกปรกรอบแรกไป  แล้วไปเอาถังพลาสติกสีดำใบเล็กๆ  เปิดน้ำก๊อกใส่  แล้วเอามาสาดจุดที่ยังมีเศษดินอยู่   ผมมองมาจากห้องรับแขก ที่เตรียมไว้ให้ลูกค้านั่งรอ   นึกในใจ  "ทำไมทำงี้ว่ะ ? ถ้าเกิดตอนเอาถังสาดน้ำใส่รถ  เกิดมันหลุดมือขึ้นมา ถังไม่ฟาดรถบุบหมดหรอ เพราะมือคนสาดก็ก็เปียกน้ำ มันจะลื่นได้"    นั่งรอไป  ก็อึดอัดไป  แต่มันเริ่มล้างไปแล้ว ก็ต้องรอจนเสร็จ    พอเสร็จก็ดูรอบคันหน่อย  แต่ไม่เจอรอยอะไร   

พอกลับไปบ้านเดินดูอีกรอบหนึ่ง  โอ้   พระเจ้าของผม  !!!!     แก้มข้างซ้ายบุบไปเลยครับ มีรอยหูหิ้วถังน้ำด้วย   เฮ้อ    นึกแล้วเชียว    ตอนตรวจรถมองไม่เห็น   นึกแล้วก็แค้น   นึกถึงที่เขียนโฆษณาที่ฝาผนังร้านไว้ว่า    "...............Premium Carcare  ร้านล้างรถระดับพรีเมี่ยม"   น่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น  Terrible  Carcare มากกว่า    สงสารคนไม่รู้ แล้วเอารถไปล้างร้านพวกนั้นจริงๆ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 19:03:44 »
ผมไม่รู้ว่าบีควิกเพื่อนๆเข้าไปทำอะไรบ้าง

แต่ถ้า ถ่าย นมค อันนี้ผมไปปั้ม เชลครับ ซื้อน้ำมันไปเองก็ได้ ค่าถ่าย 100 เดียว เครื่องไม้เครื่องมือ เยี่ยมครับ

ถ้าเปลี่ยนยาง ผ้าเบรค ช่วงล่าง ผมอยู่ชลบุรี มีหลายร้านเลยครับ ในกทม ผมว่าหาไม่ยาก

ออฟไลน์ honoiuiu

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 20:53:03 »
บ้านผมไม่เข้ามาจะ10ปีแล้วมั้งครับพอดีไม่ประทับใจงานอย่างแรก รู้สึกไม่จริงใจ+งานไม่ดีเท่าไหร่แต่ยังไงไม่รู้ตอนนั้นยังไม่รู้เรื่อง

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 20:58:33 »
กระทู้รวมพลคนมี อดีตกับบี-ควิกเลยนะเนี่ย
แต่ก็ช่วยเป็นกระจกสะท้อนได้ดีครับ ว่าพวกของแฟรนไชส์ ที่โหมโปรโมทก็ใช่จะดีดังโฆษณา
อนึ่ง ค็อกพิตหรือออโต้ บอย ก็พึงระวังครับ พฤติกรรมของช่างที่เชียร์มั่วๆ ขู่ลูกค้าก็ไม่ต่างกันนัก
ขู่ราวกับว่า หากไม่เปลี่ยนตามที่ข้าบอกละก็ เอ็งมันช่างโง่นัก
และรถจะพลิกตีลังกาทันทีที่ออกจากร้าน เจอมากับตัวครับ เมืองชล เช่นกัน
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 20:59:13 »
มายืนยันตัว .. เค้าคนนั้น

ผมอีกคนครับ

เคยเข้าไป ยางแบน ก็ปะยางไป .. 200 ก็เอาเหอะ นิด ๆ หน่อย ๆ พอดีช่วงล่างหลังดังก๊อก ๆ ให้ช่างดู

เค้า ลิสต์ รายการที่ต้องเปลี่ยนมา 6 7 ตัว .. ร่วม ๆ 30,000 ...

หอยหลอด .. . . .   ขับไปร้านที่รู้จักกัน   เค้าบอก ยางหุ้มเหล็กกันโคลงขาด  เปลี่ยนแค่อันนั้นอันเดียว ใส่ของแท้ เลย

เสียงหายสนิท  .. แล้วไอ้ 6 7 ตัวที่มันจะให้เปลี่ยน ก็ยังใช้อยู่จนถึงทุกวันนี้ ...

เอาเป็นว่าผมไม่เคยได้ยินใครพูดถึงเรื่องดีของ บี ควิก เลยซักคนอ่ะ ..

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 22:27:42 »
แพงยังพอรับได้นะ

แต่ผมเจอช่าง "โง่" เข้าไปเซ็งมากๆ

ไปถ่ายน้ำมันเครื่อง ช่างเอาเครื่องมาจิ้มแบต

บอกแบตเสื่อมต้องเปลี่ยน (รถออกมา 5 เดือน )

ผมบอกไม่เปลี่ยน และใช้มาจนถึงทุกวันนี้ 2 ปี แล้ว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 23:18:49 »
อ้อๆ เพิ่งนึกได้ครับ ตอนนี้เขามีบริการตรวจสภาพรถหน้าฝน ฟรี!!
คงกะล่อให้ลูกค้าหลงคิดว่าตรวจฟรี  แล้วก็โดนแนะนำให้เปลี่ยนนู่นี่นั่น เหงๆ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 23:23:15 »
ถ้าลองเช็คราคากับร้านยางทั่วๆไปดูก็จะรู้เลยครับว่า แพงจริงครับ
ถ้าไม่ได้ยางที่จัด promotion หรือ ลดพิเศษ จริงๆ ผมคนนึงละ ไม่เปลี่ยนที่นี่แน่ๆครับ

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 00:00:13 »
ราคายางแพงอย่างเห็นได้ชัด ร้านข้างนอกถูกกว่าเยอะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 00:26:14 »
ราคายางแพงจริงๆครับ แพงกว่าที่อื่นมากๆ

ทุกวันนี้ เก็บไว้เป็นสถานที่ เติมลมยางฟรี เท่านั้น

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 01:22:48 »
ผมเคยไปเป็นลุกค้าเมื่อราว5ปีก่อนมั้ง ก็ไม่รู้เแพงไป ยางyokohama สี่เส้นเส้นละ2300 ราวๆนี้ เพราะรวมแล้วไม่ถึง10000 ผมก็ว่าไม่แพงนะ หรือว่าตอนนั้นมันยางโปรโมชั่นก็ไม่รู้  ล่าสุดเดือนก่อนไปดูแม็กขอบ14 ราคา11000 ต่อชุด ในขณะที่ร้านอื่นขาย9500 กว่า อันนี้เห็นชัดกว่าแพง

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 08:35:44 »
เท่าที่ผมเห็น แพงกว่า ร้านข้างนอก ประมาน 500 บาท ต่อเส้นครับ

ออฟไลน์ ปั้น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 08:49:37 »
...จะเข้าไปตั้งศูนย์ล้อBenz w124 พร้อมแจ้งช่างไปว่ารถเพิ่งเปลี่ยนคันชักคันส่งมาจะให้ตั้งศูนย์ให้หน่อยมันบอกรถเก่าแระตั้งไม่ได้ ใจแป่วเลยว่าเราแก่ ;D  ผมถามไม่เคยทำหรือทำไม่เป็นใช่ป่าว รถรุ่นนี้วิ่งกันเกลื่อนเมืองไม่เคยเจอเลยเหรอ  พูดเสร็จมันก็กลายเป็นหมีกินผึ้ง รำพึงรำพันอยู่คนเดียว ....ไปดีกว่า ;D