ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ Jimmy ครับ Juke มาแน่ๆๆๆๆๆ หรือไม่ครับ  (อ่าน 8720 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrshowtime

• Newbie
  • *
พอดีจะเปลี่ยนรถให้คุณแม่ครับ ท่านขับรถเก๋งอยู่อยากเปลี่ยนเป็นขับแบบสูงๆขึ้นหน่อย
เห็น Juke แล้วถูกใจ ถ้ามาจริงจะได้รอครับปีนี้หรือปีหน้าก็ได้ครับ

อยากทราบข่าวครับว่ามาหรือไม่มาแน่ เมื่อไหร่ ขอบคุณครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: คุณ Jimmy ครับ Juke มาแน่ๆๆๆๆๆ หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 23:04:39 »
ลองไปดูตามโชว์รูมเกรย์ก่อนนะครับว่าชอบรึป่าว

ผมว่าคนซื้อ Juke มีเหตุผลหลักข้อเดียวคือทรงมันถูกใจ ไม่งั้นคุณแม่คุณคงไปซื้อ Suzuki SX4 แล้วล่ะ  ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: คุณ Jimmy ครับ Juke มาแน่ๆๆๆๆๆ หรือไม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 23:35:43 »
ทรงมันสวยมากครับในรูปถ่ายและแค็ตตาล็อก

แต่คันจริง ต้องให้คุณแม่ลองไปนั่ง ตามโชว์รูมของเกรย์ อย่างที่ ตาเบสบอกไว้นั่นละครับ
เพราะว่า เมื่อขึ้นไปนั่งกันจริงๆแล้ว มันอาจจะไม่ใช่สัมผัสที่ถูกใจคนส่วนใหญ่หนะครับ
รถคันนี้จะเหมาะกับคนที่ชอบรถแปลกใหม่ แนวทางคล้ายๆ MINI แต่ไม่คิดจะซื้อ MINI ขับหนะครับ

ถามว่าจะมาไหม ถึงวันนี้ ผมชักไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ แต่ยังเชื่ออยุ่ว่า จะมา เพียงแต่ว่า ราคาหนะจะแพงแค่ไหน

เพราะว่า C-Segment Compact Class ของ Nissan ที่จะเข้าเมืองไทย
ทั้ง TIIDA ใหม่ และ L12F นั้น น่าตื่นตาตื่นใจยิ่งกว่า Juke เสียอีก!

ออฟไลน์ mrshowtime

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:47:58 »
ทรงมันสวยมากครับในรูปถ่ายและแค็ตตาล็อก

แต่คันจริง ต้องให้คุณแม่ลองไปนั่ง ตามโชว์รูมของเกรย์ อย่างที่ ตาเบสบอกไว้นั่นละครับ
เพราะว่า เมื่อขึ้นไปนั่งกันจริงๆแล้ว มันอาจจะไม่ใช่สัมผัสที่ถูกใจคนส่วนใหญ่หนะครับ
รถคันนี้จะเหมาะกับคนที่ชอบรถแปลกใหม่ แนวทางคล้ายๆ MINI แต่ไม่คิดจะซื้อ MINI ขับหนะครับ

ถามว่าจะมาไหม ถึงวันนี้ ผมชักไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ แต่ยังเชื่ออยุ่ว่า จะมา เพียงแต่ว่า ราคาหนะจะแพงแค่ไหน

เพราะว่า C-Segment Compact Class ของ Nissan ที่จะเข้าเมืองไทย
ทั้ง TIIDA ใหม่ และ L12F นั้น น่าตื่นตาตื่นใจยิ่งกว่า Juke เสียอีก!

ขอบคุณครับ  ;)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:31:13 »
ถ้ามาจริงๆแวราคาป้วนเปี้ยนที่หกปลายๆ ถึงแปดต้นๆนี่น่าสนใจมากเลยนะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:38:12 »
จับตา L12F ครับ ได้ข่าวนิด ๆ ::)

ออฟไลน์ TORi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:44:27 »
เคยเห็นข่าวว่า Juke ที่จะประกอบที่อินโดนีเซียเป็นเครื่อง 1.5 ครับ ไม่ใช่ 1.6 turbo ทำให้ลดความน่าสนใจลงไปมาก

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 10:54:58 »
L12F ผมว่าหน้าตาที่ขายใน Asia น่าจะกลับไปในอารมณ์ของ Sunny Neo เพราะยังไงตลาดรถเก๋ง C-segment ตลาดหรู มักจะสำคัญกว่าตลาดวัยรุ่นครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 11:10:26 »
L12F ผมว่าหน้าตาที่ขายใน Asia น่าจะกลับไปในอารมณ์ของ Sunny Neo เพราะยังไงตลาดรถเก๋ง C-segment ตลาดหรู มักจะสำคัญกว่าตลาดวัยรุ่นครับ

ทำไมคิดแบบนั้นล่ะครับ

ออฟไลน์ motion

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 12:11:02 »
juke เองผมก็เฝ้ารอคอยอยู่

เคยตัดสินใจจะซื้อกับเกรย์ เป็นเครื่อง 1.6 turbo ในราคา 1.999 ล้านบาท !!!

พอมานั่งทบทวนดูอีกที 1.999 ล้านบาทนั้น เราได้แค่ดีไซน์แปลกตาที่เราชอบเท่านั้นเอง

ซึ่งมันยังไม่ครบกับความต้องการในราคาที่เราต้องจ่าย

ก็เลยม้วนเสื่อเก็บเข้าลิ้นชักไป

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 16:24:43 »
สารภาพว่า ตอนนี้ผมปักหลักรอรถรุ่นนี้อยู่
ถ้าราคามาโดน ๆ ผมจะเป็นคนแรก  ๆ ที่จองเลย

เคยเห็นข่าวว่า Juke ที่จะประกอบที่อินโดนีเซียเป็นเครื่อง 1.5 ครับ ไม่ใช่ 1.6 turbo ทำให้ลดความน่าสนใจลงไปมาก

ผมล่ะสนใจตัว 1.5 มากกว่าครับ เครื่อง 1.6 Turbo เอามาใช้งานบ้านเราคงไม่เหมาะ LPG น่ะครับ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 20:29:54 »
ตอนผมเห็นครั้งแรกผมก้ชอบครับ เหลียวหลังเรยล่ะ แต่พอเข้าไปลองนั่งจริงๆแล้วรู้สึกว่ามันแคบโดยเฉพาะข้างหลัง ผมสูง180เศษๆนี่ยังต้องมุดเข้าไปเรยครับ และข้างในดูแปลกๆอยู่ซักหน่อย แต่ดีไซล์ข้างนอกนี่กินขาดคับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 08:10:49 »

ทำไมคิดแบบนั้นล่ะครับ

เพราะคิดว่า สไตล์ Nissan หรือแม้แต่ Toyota มักจะไม่ค่อยมาเล่นแนว Mazda เสียมากกว่า แล้วยังไงเสีย Nissan ยังไงก็ต้องทำ Bluebird Sylphy รุ่นต่อไปอยู่แล้วแน่นอน เพราะหน้าตาแบบนั้นยังขายในญี่ปุ่น กับจีนได้ ผมเลยว่าแบบนั้นครับ อีกอย่าง ถ้า Tiida จะมาแนววัยรุ่นแล้ว จะทำรถแนววัยรุ่น 2 คันทำไม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 09:05:08 โดย yimyont »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:14:40 »
อาจจะมาแนวสปอร์ตหรูก็ได้นะครับ  ;D

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:22:20 »
อาจจะมาแนวสปอร์ตหรูก็ได้นะครับ  ;D

เออ เนาะ อาจจะมาแนว FD ก็ได้

แต่ผมเดาว่าทั้ง Sentra และ Bluebird Sylphy น่าจะมี body panel เหมือนกัน แต่ต่างกันที่พวกกระจัง ไฟหน้า ไฟท้าย อะไรแบบนี้น่ะครับ US Spec อาจจะออกแนววัยรุ่นสุดๆ เพราะรถ C-Segment ที่นู่นมักขายคนหนุ่มสาว ส่วน Asian Spec อาจจะออกแนวภูมิฐานนิดนึง เพราะส่วนใหญ่ลูกค้ากลุ่มนี้มักเป็นวัยทำงาน
เหมือน USDM FD กับ JDM FD

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:25:40 »
คำตอบที่ได้รับคือ ใช้ตัวถังและมีดีไซน์ร่วมกันทั่วโลกครับผม

บางที นิสสัน อาจจะต้องการยกระดับ C-Segment ของตนนอกเหนือจากการใช้งานได้ตรงจุดประสงค์แล้ว ต้องเร้าใจเล็ก ๆ บ้าง ก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 09:30:04 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ YIM

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:29:43 »
แม้แต่กระจังหน้าหรือครับ???

Nissan งานนี้มาแนวแปลกแฮะ ปกติตลาด Asia ชอบแต่จะส่งของน่าเบื่อมาขายนี่นา

นึกว่ามันจะนั่งไล่บี้ Altis ไปสุดของจักรวาลเสียอีก

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 09:32:14 »
ตลาด Asia ที่มันเน้นหรูจัด ๆ มีแต่ญี่ปุ่นเท่านั้น แต่มันก็น่าเบื่อมาก

ขอให้มีรสจัดจ้านบ้าง แต่ใช้งานได้ดี แบบนี้คงตอบโจทย์ได้

ไม่ใช่สปอร์ตทุกเม็ด วัยรุ่นเกิน แต่แคบ อืด กินน้ำมัน คงไม่ไหวน่ะครับ