ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเจ้าของที่จอดรถในกรุงเทพ  (อ่าน 8707 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
ท่านเจ้าของที่จอดรถในกรุงเทพ
« เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 20:29:39 »
เพื่อนๆเคยเจอเจ้าของที่จอดรถในกรุงเทพที่จริงๆน่าจะฟรีมั้ยครับ
เมื่อวานพาแฟนไปไหว้ศาลเจ้าพ่อเสือ ปรกติผมจะเข้าไปจอดที่จอดรถข้างศาล พอดีเมื่อวานวันอาทิตย์ เห็นป้ายริมถนนก่อนถึงศาลว่า ห้ามจอดตลอดแนวยกเว้นวันอาทิตย์ ก็เลย เอาวะจอดได้นี่หว่า ว่างที่นึงพอดี
พอถอยเข้าได้ครึ่งคัน มาเลยครับ ชายวัยกลางคนดูมอซอนิดนึง พร้อมลุงน่าจะซักสี่ห้าสิบ ยืนโบกคนละข้าง เกะกะผมอีก จะถอยก็ติดมันยืนขวาง
พอลงรถผมถาม มีเก็บค่าจอดด้วยเหรอ คำตอบคือ แล้วแต่จะให้ครับ ก็ช่วยดูแลรถให้อย่างดีครับ  คิดในใจ แมร่ง ถ้าไม่ให้นี่คงจะช่วยดูแลเป็นกรณีพิเศษเลยสินะ
เลยให้ไปยี่สิบครับ ไหว้เสร็จกลับออกมาอีกที รัศมี 30 เมตร ไม่เห็นแม้แต่เงาหัว ไหนบอกดูแลให้ไงวะ
บอกตรงๆเบื่อมากครับ พวกที่อาศัยทำแบบนี้หากิน มีวิธีแก้ไขหรือมีหน่วยงานดูแลมั้ยครับ
ปรกติผมเป็นคนไม่จอดในที่ห้ามจอดนะ ถ้าต้องเสียเงินก็ยอมเสีย แต่เจอแบบนี้บอกตรงๆไม่อยากให้เลย ให้ตายเหอะ

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
Re: ท่านเจ้าของที่จอดรถในกรุงเทพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 20:32:17 »
ถ้าไม่ให้นี่ก็ระแวงเลยครับ เกิดไม่ให้ไปไอคนนั้นหมันไส้เอาอะไรมาขูดรถละก็แย่เลย :(

ออฟไลน์ AkE

Re: ท่านเจ้าของที่จอดรถในกรุงเทพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 20:34:36 »
5555 จิงคับ ไอ้พวกเด็กรับรถก้เหมือนกันคับ จะส่องไฟเข้ามาเพื่อ Fashion ทำตามกันโง่ๆ ผมนี่ง่ายๆคับใครส่องเข้ามาไม่ให้คับจบ หน่วยงานไหนมาดูแลคงยาก เพราะ

ตำรวจที่ทำอยู่ตอนนี้ก้พอๆกันคับ

ออฟไลน์ tosa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 20:51:57 »
ก็นึกว่าทำทานครับอย่างน้อยเราก็สบายใจระดับนึงว่ารถเราจะไม่ถูกแกล้ง เดี๋ยวนี้ผมไปไหนแบงค็20 ต้องมีติดไว้อย่างน้อย10ใบ

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 21:03:57 »
ไม่จ่ายก็ต้องมาระแวงมันมาทำอะไรรถเราแน่
บอก กลับมาค่อยจ่าย น่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ basboths

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 22:17:59 »
ผมก็โดนแต่ผมให้ 10บาทพอแถวๆปิ่นเกล้า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 23:08:19 »
จ่ายอะดีแล้วครับ

ถ้าไม่จ่ายนี่ โดนดูแลเป็นพิเศษแน่ๆ

พวกนี้ก็เข้าใจหากินนะ ขอให้มันโดนยิ่งกว่านี้

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 00:13:56 »
เจอโคตรบ่อยแถวนั้นแมร่งเจ้าของที่กันทั้งนั้น บอกจะดูแลบอกตำรวจไม่จับ ผมหละโคตรเซง โชดดีที่ผมอยู่แถวนั้นมาตั้งแต่เข้ามัธยม รู้จักที่ต่างๆเยอะ ผมยอมเดินไกลทุกครั้งดีกว่าเสียตัง กลับมาที่รถทีไรก็ไม่เคยมีไรเกิดขึ้น

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 00:38:12 »
แถวเยาวราช โดนทุกครั้งที่เจอเลยครับ จอดข้างถนน อยู่ๆก็วิ่งมาเก็บ 40 บาท ซะงั้น

อย่างว่า ถ้าไม่จ่าย อาจจะโดนดูแลเป็นพิเศษ

อยากจะรู้จริงๆว่า ลูกพี่เค้า เช่าพื้นที่ตรงนั้นทำมาหากินด้วยรึป่าว

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 01:48:05 »
ใครเคยไปเที่ยวชะอำ แล้วไปตรงกับวันพุธ มีเปิดท้ายหน้าอำเภอ เหมือนกันเลยครับ ตอนจอดไม่เท่าไหร่ พอจะกลับ เดินมาที่รถ มันรออยู่แล้ว ทำยกที่ปัดน้ำฝนขึ้น มีผ้าเก่าๆผืนนึง มาเช็ดรถให้ แรกๆพ่อผมก้ให้นะครับ หลังๆชักทนไม่ไหว เพราะบางทีรถมีฝุ่น มีคราบดิน มันก็เอาผ้าผืนนั้นแหละมาเช็ด ก็คือเอาผ้ามาตั้งบนฝุ่นบนดิน แล้วมาลูบ,เช็ดทั่วคัน โธ่ ! ผมไม่ตบให้ก็บุญแล้ว รถเป็นรอยหมด ยังมีหน้ามาขอเงินอีก  :-\

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 02:09:54 »
เจอเหมือนกันครับ ที่ลาดพร้าวซอย 1 เนียแหละ แม่งจะมาโบกให้ทำไมฟระ ตอนจะออกนี่ยืนรอเลย -*-

smileymee

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 08:39:33 »
คิดซะว่า นั่นเป็นส่วนหนึ่งในการทำบุญทำทาน ก็แผ่เมตตา อุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เขาเหล่านั้น ใจเราจะได้ไม่เสียหาย อารมณ์ไปเที่ยวจะได้ดีๆครับ^^

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 09:16:21 »
ผมว่าหน่วยงานหรือบุคคลที่เกี่ยวข้องโดยตรงเค้าดูแลดีแล้วนะครับ

เพียงแต่ไม่ได้ดูแลฝั่งที่ควรดูก็เท่านั้นเอง

เจอพวกนี้ตามสถานที่ทางศาสนา ยังพอทน หรือหาเหตุทำใจได้

เคยเจอมั๊ยครับ ร้านอาหารพวกก๊วยเตี๋ยว ข้าวราด ที่ไหนขายดีๆ ทางเท้าสาธารณะ แต่มีคนมาคอยเก็บเงิน เช่น

ร้านก๋วยจั๊บแถวสาธุ มีเด็กถือไฟฉายสองสามคน มาตอแยเก็บค่าจอด เออ เอากะเค้าดิร้านริมทางเท้านะนั่น ถามที่ร้านเค้าบอกผมไม่รู้เรื่องอะไรเลย เราก็งง เพราะว่าจะขอบัตรจอดรถมาให้ร้านก๋วยจั๊บปั๊มซะหน่อย

จะบอกทำทาน ถ้ายังจำกันได้ เราทำทานพวกขอทานบนสะพานลอยกันมากี่ปี
ทำกันจนมีข่าวว่า เด็กที่หายๆกัน โดนจับมาบังคับให้เป็นขอทาน เราถึงจะเข้าใจ

แย่มากๆครับ โดนข่มขู่ทางอ้อมแบบนี้

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 14:10:54 »
บอกไปเลยว่า "น้องชื่ออะไร พี่เป็นเทศกิจอยู่เขตนี้ มาเก็บเงินทำไม" 

เคยใช้แล้วได้ผลด้วย
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ jose

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 17:06:54 »
ผมตัดใจยอมหาที่จอดที่เสียเงินไปเลยทีเดียวไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลังเที่ยวอย่างมีความสุข
อีกประเภทนึงเบื่อมากๆ เอาผ้ามาบังกระจกหน้า (ใครสั่งว่ะ)แล้วเอาสายมาเหน็บไว้ที่เปิดประตู
พอเรากลับมามันกระตุกผ้า Jazz งี้สีหลุดเลย โกรธมากแต่ก้อทำไรมันไม่ได้ เฮ้อ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 21:08:23 »
แปะสติ๊กเกอร์ข้างคนขับ "เ ท ศ กิ จ"  ;D ;D ;D