ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าในชีวิตจริง เป็นแบบนี้ได้ ก็คงดีนะครับ (สายด่วนรถหาย)  (อ่าน 2768 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
อีกวิธีนึง (ต้องภาวนาด้วย ว่าให้มันโขมยทั้งคัน ไม่ใช่แค่ล้อ)
ซื้อ smartphone รุ่นถูกมา แล้วลงโปรแกรม GPS tracker
เอามือถือซ้อนทิ้งไว้ในรถ ถ้ารถเราหาย เราก็มาเปิดคอมดู ว่ารถเราอยู่ไหน

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ยังดีที่ได้คืน แต่โดนปรับอ่วมเลย อิอิ :D

ปล. ทำสีฝากระโปรงหน้าก็โดนเหรอครับ? แล้วถ้าทำแต่หลังคาล่ะ?
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
แหมตอนจบโดนปรับซะด้วย 555
บ่งบอกเป็นนัยว่า พวกตรูเหนื่อยนะ ขอค่าข้าวค่าน้ำหน่อย (ขำๆนะครับ)

ออฟไลน์ Fly to dream

ยังดีที่ได้คืน แต่โดนปรับอ่วมเลย อิอิ :D

ปล. ทำสีฝากระโปรงหน้าก็โดนเหรอครับ? แล้วถ้าทำแต่หลังคาล่ะ?

งงเหมือนกัน มันนับไม่เกิน 30% ของรถไม่ใช่หรือถึงต้องไปจด
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ scotch_fillet

เหตุการณ์จริง ชีวิตจริงเริ่มตั้งแต่ 2:13 นาที ครับ  :P

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **

งงเหมือนกัน มันนับไม่เกิน 30% ของรถไม่ใช่หรือถึงต้องไปจด
ทำเถอะครับ เสียเวลาที่ขนส่งทีเดียวดีกว่าเสียเวลาไปจ่ายค่าปรับหลายที และได้ยินมาว่าเสียค่าธรรมเนียมแก้ไขสีรถยนต์ที่ขนส่งถูกกว่าเสียค่าปรับจราจรกรณีสีรถไม่ตรงแจ้งจดอีกนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

โม้ยิ่งกว่าหนังชัค นอร์ริสอีกนะครับเนี่ย