ผู้เขียน หัวข้อ: Chr minor พี่ๆคิดว่าควรรอไหม 2.0hv จะมาไทยเหมือนที่ตปท.ไหมครับ  (อ่าน 4633 ครั้ง)

ออฟไลน์ headduke

• Jr. Member
  • **
สนใจจะออก hv high ตอนนี้ได้ลด 85K กับป.1
พี่ๆคิดว่าควรรอ mc กลางปีนี้ไหมครับ กลัวเครื่อง2.0hv จะมาเเทน เเต่คิดว่าคงไม่มาเพราะเเชร์กับaltis ไม่ได้ เเต่มีa
apple car play

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ควรรอนะ อย่างน้อยๆได้เห็นจุดบอดที่แก้ไขใช้กับ altis มันก็ควรมาแล้ว

ออฟไลน์ Staples

เครื่องใหม่ ใหญ่กว่าเดิมที่จะทำให้ราคาไปใกล้กับ C suv ตัวใหม่

ผมว่ายากส์

ออฟไลน์ MisterDante

ผมว่าได้เครื่องเดิมครับ
แค่เพิ่มอ้อพชั่น

ออฟไลน์ Nikle_pk

เครื่องเดิมครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Magl

ไฟหน้า ไฟท้ายสวยกว่าเดิมเยอะนะ อ็อปชั่นคงจัดเต็มกว่าเดิม

ออฟไลน์ tsubasa

เครื่องใหม่คงไม่มา
แต่ควรรอเพื่อกดดัน toyota ให้ออกตัว mc มาเร็วๆ เพราะถ้าได้ option ครบๆแบบ altis ตัวท็อปจะดีมากๆ เช่นเบาะไฟฟ้าคู่หน้า  adaptive cruise control all speed และถ้าได้ฝาท้ายไฟฟ้าจะ perfect มากๆ สำหรับผม

ออฟไลน์ whoami

เครื่องเดิมเพิ่งเปิดตัวมาปีกว่าๆ แถมในอัลติสก็เพิ่งใส่มา ยังไม่ถึงจุดคุ้มทุนเพราะงั้นเครื่องใหม่ไม่มาแน่ๆครับ

แต่ออฟชั่นน่าจะเพิ่มมาให้ทัดเทียมอัลติสแหละ

ออฟไลน์ ball2401

• Newbie
  • *
ก่อนสิ้นปีผมได้ลองถามเซล toyota ตอนเอารถไปเช็คระยะ เค้าแจ้งว่าเครื่อง 2.0 มีไว้สำหรับ camry เท่านั้นครับ ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน

ออฟไลน์ AkE

รอได้แต่ส่วนลดไม่มีแบบนั้นนะครับ เครื่องเดิมนะครับไม่เปลี่ยนแปลง เป็นผมๆเอาตัวตอนนี้ครับขับก่อน

ดีกว่า

ออฟไลน์ ariazero

• Sr. Member
ความเห็นส่วนตัวผม

-ถ้าได้ส่วนลดดีๆไม่ควรพลาดนะครับ รถ MC ออกมาไม่น่าจะได้ส่วนลดเยอะนะ

-ชอบเบาะไฟฟ้าแบบที่มี Memory Seat มาให้ (เพราะที่บ้านจะขับ 2 คนบ่อย จำเป็น) ไม่งั้นปรับมือไปเลยดีกว่ามันเร็วกว่าครับ

-ผมว่าเครื่อง 2.0 ไม่น่าจะมาหรอกน่าจะปรับอุปกรณ์มากกว่านะครับ (ปรกติรถ MC แล้วปรับเครื่องยนต์น้อยครับ)

'8X Familia, '91 TFR ,
'94 Sunny B13, '98 520i (E28), '99 Sunny B14,
'08 Vios, '08 C200, '08 Vitara
'15 Vios, '17Accord G9 MC, '17 X1 18i

ออฟไลน์ Prawee

• Newbie
  • *
ส่วนลดที่ไหนอะครับสนใจด้วยเลย  :D :-X

ออฟไลน์ SM.

บ้านเรายากครับ ที่ MC แล้วจะเปลี่ยน เครื่อง เกียร์ อะไรพวกนี้