ผู้เขียน หัวข้อ: จอง F30 แล้ว (ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ)  (อ่าน 4614 ครั้ง)

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
จอง F30 แล้ว (ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ)
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 14:17:08 »
ขอบคุณทีมงานและเพื่อนๆทุกคน หลังจากตัดสินใจเลือกรถใหม่อยู่นาน
อ่านรีวิวดูคลิปของคุณ Jimmy ทั้ง Camry HV navi, Accord 2.4 Tech และ F30

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,32003.0.html

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,32183.0/topicseen.html

ตอนนี้ผมจองรถเรียบร้อยแล้วครับ เป็น 320i สปอร์ตไลน์ (Black)
หาข้อมูลและไปลอง test drive แล้วชอบครับ
ซื้อสด ได้ ของแถมมาตรฐานทั่วไป + ประกันชั้น 1 + BMW Accessory 10,000
ผมโอเคแล้วครับ ติดต่อมาแทบทุก dealer มาจบกับเซลล์ที่เรารู้สึกสบายใจที่สุด
เป็นรถยุโรปคันแรกในชีวิต ที่เก็บเงินซื้อเองได้สำเร็จ (กว่าจะได้ก็รอจนแก่เลย)

น่าจะได้รถช่วงไตรมาส 4 ปลายปีนี้

ปล. คุณ Jimmy แกมี clip F30 มั๊ยครับ หรือผมหาไม่เจอเอง  :-[

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: จอง F30 แล้ว (ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 14:26:03 »
พลิกโผเลยนะครับ
ทีแรกเดาว่าน่าจะจบที่ camry ซะอีก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ bleem

Re: จอง F30 แล้ว (ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 14:34:32 »
ยินดีด้วย ครับ เข้าใจคนเก็บเงิน  เลยครับ  ขอให้สมหวังประทับใจกับรถคันนี้ครับ

และขอรบกวน ผู้ใช้  BMW เรื่องการซ่อม หลังหมดประกัน แล้ว ที่ว่ากันว่าแพงมากๆๆๆๆๆๆ นี่มันจริงแท้แค่ไหนครับ  ราคาอู่นอกนะครับ

เพราะทั้ง BENZ BMW  ก็มี รถออกกันเพียบ  มือ 2 ยิ่ง ทะลัก ของเค้าเยอะจริงๆๆ   เลยสงสัยนะครับ

เพราะได้ยินแต่เสียงล่ำลือ   ไม่เคยสัมผัสผู้ใช้มาก่อน ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2013, 14:58:52 โดย bleem »

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 14:36:56 »
ยินดีด้วยครับพี่  ผมว่าเป็นรถที่เหมาะกับคนโสดตัวคนเดียวแล้วครับ แรง คล่อง ปลอดภัย เหมาะพาสาวๆ ไปนั่งชิลๆครับ
bmw เป็นรถในฝันของผมตั้งแต่ยังเด็ก
วันนี้อายุครบ33 ปีพอดี ยังต้องเก็บตังรอต่อไปครับอิๆ
ขับ mazdaseries3 ไปพลางๆอิๆ

ออฟไลน์ ZimbaX20

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 14:37:58 »
ได้พอๆกันเลยครับ ตามที่ผมบอกในกะทู้ที่เเล้ว
มาจิ้น ประมาณหกหมื่น รับรถ ไตรมาสสี่เช่นกัน รับรถแล้วอย่าลืมมาโพสให้ดูนะครับผม

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 15:01:58 »
ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ F30 เป็นรถที่ยอดเยี่ยมแน่นอนครับ ฟีลกำลังดี นุ่ม หนึบ

ยินดีด้วย ครับ เข้าใจคนเก็บเงิน  เลยครับ  ขอให้สมหวังครับ

แต่รบกวน ผู้ใช้  BMW เรื่องการซ่อม หลังหมดประกัน แล้ว ที่ว่ากันว่าแพงมากๆๆๆๆๆๆ นี่มันจริงแท้แค่ไหนครับ  ราคาอู่นอกนะครับ

เพราะทั้ง BENZ BMW  ก็มี รถออกกันเพียบ  มือ 2 ยิ่ง ทะลัก ของเค้าเยอะจริงๆๆ   เลยสงสัยนะครับ

เพราะได้ยินแต่เสียงล่ำลือ   ไม่เคยสัมผัสผู้ใช้มาก่อน ครับ

ถ้าใช้อะไหล่แท้ๆ ราคาข้างนอก 0 บางทีแพงกว่าใน 0 เพราะอู่เบิกผ่านร้านอะไหล่
ร้านอะไหล่เบิก 0 อีกที เท่ากับเราโดน 2 ต่อ ถ้าแต่ละต่อที่ว่า บวกเยอะเกิน เราก็อาจจะอ่วมได้

ที่ว่าถูกกว่า โดยมากมันจะเป็นอะไหล่ OEM หรือ After market มากกว่าครับ และก็ยังมีหลายเกรด หลายระดับราคาให้เลือก

อีกอย่างคือ อู่ซ่อมมองว่าลูกค้ากลุ่มนี้เงินหนา ถ้าเรานุ่มนิ่ม เหมือนไม่รู้เรื่อง หัวแบะสถานเดียวครับ
และถ้าเจออู่ไม่เก่งจริง ยิ่งแย่ ต้องหาดีๆ

เข้า 0 ก็หนักไปทางเปลี่ยนอะไหล่เป็นหลักครับ

ใช้รถกลุ่มนี้ต้องทำใจ เทคโนโลยี่เค้าไปเร็ว ราคาอะไหล่ก็เร็วตาม
แต่ช่างที่ซ่อมเก่งจริง + เครื่องมือกับการใช้ที่ถูกต้อง ข้างนอกหายาก แต่ไม่ใช่ไม่มี

จากประสบการณ์ที่ผมเจอมาก็ประมาณนี้แหละครับ ลองดู แต่ส่วนตัวผมค่อนข้างหงุดหงิดกับสารพัดไฟโชว์บนหน้าปัทม์ของมันเหลือเกินครับ

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 15:47:58 »
ยินดีด้วยครับ BWW คงเป็นรถในฝันของหลายๆคนแน่ครับ

Series 3 ผมว่าเหมาะกับหนุ่มโสด หรือแต่งงานแล้วยังไม่มีลูก มากครับ

ออฟไลน์ bleem

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 15:52:16 »
ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ F30 เป็นรถที่ยอดเยี่ยมแน่นอนครับ ฟีลกำลังดี นุ่ม หนึบ

ยินดีด้วย ครับ เข้าใจคนเก็บเงิน  เลยครับ  ขอให้สมหวังครับ

แต่รบกวน ผู้ใช้  BMW เรื่องการซ่อม หลังหมดประกัน แล้ว ที่ว่ากันว่าแพงมากๆๆๆๆๆๆ นี่มันจริงแท้แค่ไหนครับ  ราคาอู่นอกนะครับ

เพราะทั้ง BENZ BMW  ก็มี รถออกกันเพียบ  มือ 2 ยิ่ง ทะลัก ของเค้าเยอะจริงๆๆ   เลยสงสัยนะครับ

เพราะได้ยินแต่เสียงล่ำลือ   ไม่เคยสัมผัสผู้ใช้มาก่อน ครับ

ถ้าใช้อะไหล่แท้ๆ ราคาข้างนอก 0 บางทีแพงกว่าใน 0 เพราะอู่เบิกผ่านร้านอะไหล่
ร้านอะไหล่เบิก 0 อีกที เท่ากับเราโดน 2 ต่อ ถ้าแต่ละต่อที่ว่า บวกเยอะเกิน เราก็อาจจะอ่วมได้

ที่ว่าถูกกว่า โดยมากมันจะเป็นอะไหล่ OEM หรือ After market มากกว่าครับ และก็ยังมีหลายเกรด หลายระดับราคาให้เลือก

อีกอย่างคือ อู่ซ่อมมองว่าลูกค้ากลุ่มนี้เงินหนา ถ้าเรานุ่มนิ่ม เหมือนไม่รู้เรื่อง หัวแบะสถานเดียวครับ
และถ้าเจออู่ไม่เก่งจริง ยิ่งแย่ ต้องหาดีๆ

เข้า 0 ก็หนักไปทางเปลี่ยนอะไหล่เป็นหลักครับ

ใช้รถกลุ่มนี้ต้องทำใจ เทคโนโลยี่เค้าไปเร็ว ราคาอะไหล่ก็เร็วตาม
แต่ช่างที่ซ่อมเก่งจริง + เครื่องมือกับการใช้ที่ถูกต้อง ข้างนอกหายาก แต่ไม่ใช่ไม่มี

จากประสบการณ์ที่ผมเจอมาก็ประมาณนี้แหละครับ ลองดู แต่ส่วนตัวผมค่อนข้างหงุดหงิดกับสารพัดไฟโชว์บนหน้าปัทม์ของมันเหลือเกินครับ

ผมไม่กล้าเล่น เลยจริงๆ ถึงราคาจะยั่วใจมากก็ตาม เสียขึ้นมานี่ คิดไม่ตกนะครับ ที่ใช้อยู่ก็เปลี่ยนแบต เติมน้ำหม้อน้ำ ไส้กรองตามระยะ จบ 5 ปี 10 ปี ค่ายญี่ปุ่น ก็

ไม่เคยทำให้ปวดหัว มาเลือก ค่าย อเมริกัน เพราะอยากได้แก๊สจากโรงงาน เลย เจอแต่ละดอก เจ็บตับ ทั้ง อาการแอร์ไม่เย็น คอมพัง  รถกระตุก หัวฉีดแก๊ส ไม่ดี

เพลีย ครับ เยอะเกิ้น  เลยเข็ด ครับ ฮ่าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ DanGerGarm

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 15:55:09 »
ยินดีด้วยคร้าบคุณหมอ  ;D

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 16:32:19 »

ผมไม่กล้าเล่น เลยจริงๆ ถึงราคาจะยั่วใจมากก็ตาม เสียขึ้นมานี่ คิดไม่ตกนะครับ ที่ใช้อยู่ก็เปลี่ยนแบต เติมน้ำหม้อน้ำ ไส้กรองตามระยะ จบ 5 ปี 10 ปี ค่ายญี่ปุ่น ก็

ไม่เคยทำให้ปวดหัว มาเลือก ค่าย อเมริกัน เพราะอยากได้แก๊สจากโรงงาน เลย เจอแต่ละดอก เจ็บตับ ทั้ง อาการแอร์ไม่เย็น คอมพัง  รถกระตุก หัวฉีดแก๊ส ไม่ดี

เพลีย ครับ เยอะเกิ้น  เลยเข็ด ครับ ฮ่าๆๆๆๆ

อย่างที่ผมเตยบอกไป ต้องมีอู่ หรือช่างที่รู้จัก ซ่อมจบแน่นอน
รถแม่ผม ไม่เคยไม่จบทและราคาไม่หนี ฮอนด้าเท่าไหร่
แต่รุ่นใหม่ๆ อาจจะแพงกว่าด้วยเทคโนเยอะๆ แต่ผมว่ามันคงพอหากันได้

ยินดีกับรถใหม่ด้วยคับ ผมใช้จะ 15000 ละ ยังไม่มีไรงอแงเลยครับ
จอง x1 20d ไปอีกคัน ติดใจการขับจิงๆครับ ต่างกับ ญี่ปุ่นมากนะ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ rute

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 17:27:54 »
 ;D ยินดีด้วยครับ...  ;D

ออฟไลน์ Mr.Siri

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2013, 19:27:33 »
ยินดีด้วยครับ BWW คงเป็นรถในฝันของหลายๆคนแน่ครับ

Series 3 ผมว่าเหมาะกับหนุ่มโสด หรือแต่งงานแล้วยังไม่มีลูก มากครับ

ผมแต่งงานแล้ว ลูกอีก 1 ก็ยังใช้ BMW F30 เลยครับ
 ;D

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 02:14:30 »
ยินดีต้อนรับสู่แก๊งค์นะครับ ^^

ออฟไลน์ mypop

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 14:35:39 »

ผมแต่งงานแล้ว ลูกอีก 1 ก็ยังใช้ BMW F30 เลยครับ
 ;D

คุณพ่อ หัวใจวัยรุ่นมากครับ

;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 23:05:26 »
ยินดีล่วงหน้าด้วยครับ

:D :D :D