ผู้เขียน หัวข้อ: จะจองแอคคอร์ดตอนนี้รึว่ารอมอเตอร์เอ๊กซ์โปรเดือนหน้าดีครับ ตอนไหนโปรจะดีกว่ากัน  (อ่าน 4048 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
หลังจากรอชมเทียน่าใหม่ว่าจะเทียบกันดูหน่อย วันนี้ก็ได้เห็นแล้วตัดสินใจได้ไม่ยากเลยครับ สรุปเอาแอคคอร์ด2.0ตัวล่าง แต่เท่าที่เคยไปถามดูตอนนี้ถึงสิ้นเดือนได้ประกัน+มาจิ้นให้30000 แต่ใจนึงก็คิดว่ารึจะรอตอนมอเตอร์เอ๊กซ์โปรดีกว่ากัน โปรจะดีกว่านี้ไหมครับ ดูแนวโน้มไม่ออกจริงๆตลาดรถในตอนนี้ เดาไม่ถูกกันเลย ไม่ได้รีบใช้รถครับแต่อยากได้แบบคุ้มค่าสักหน่อย

ออฟไลน์ johnlee

อะไรทำให้เลือกแอคคอร์ดทั้งๆที่เห็นสเปคเทียน่าแล้วครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
ผมก็ดูAccordไว้เหมือนกัน เห็นราคานิสสันออกมาแบบนี้
ผมเดาว่าไม่แน่ถ้าใจเย็นหน่อยหลังตุลา อาจมีดอกต่ำลง หรืออะไรซักอย่าง..ช่วงMotorExpo เพราะคู่แข่งสดใหม่กว่า
ปล.จินตนาการล้วนๆนะครับ

ออฟไลน์ recycleman

อะไรทำให้เลือกแอคคอร์ดทั้งๆที่เห็นสเปคเทียน่าแล้วครับ

ผมดูตัว2.0ไว้น่ะสิครับ แต่มันเป็นเครื่องเดิมเกียร์ที่ผมสุดแสนจะไม่ชอบเอาซะเลย ภายในที่ไม่โดน แต่ยอมรับครับออฟชั่นโดนใจพอสมควร แต่โดยรวมแล้วก็คงต้องไปแอคคอร์ดอ่ะครับ (แต่ถ้าเป็น2.5ก็ต้องมาดูกันใหม่555)

ออฟไลน์ johnlee

ผมดูตัว2.0ไว้น่ะสิครับ แต่มันเป็นเครื่องเดิมเกียร์ที่ผมสุดแสนจะไม่ชอบเอาซะเลย ภายในที่ไม่โดน แต่ยอมรับครับออฟชั่นโดนใจพอสมควร แต่โดยรวมแล้วก็คงต้องไปแอคคอร์ดอ่ะครับ (แต่ถ้าเป็น2.5ก็ต้องมาดูกันใหม่555)

ลองขับก่อนก้ดีครับ เผื่อว่ามันจะผิดจากที่คาด
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เครื่องเดิมแต่ปรับปรุงใหม่ เกียร์ปรับปรุงระบบใหม่เกือบหมดครับ
ไปลองขับดูก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยตัดสินใจอีกที จะได้ไม่พลาดในการลองให้ครบๆ

มาตัดสินใจอีกทีธันวาคม-ต้นมกราคมปีหน้าก็ได้ เพราะผมว่าศึกนี้ยังมีความแรง
อีก 2 คู่แข่งน่าจะมีขยับอะไรอีกพอสมควรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2013, 16:50:15 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **

เครื่องเดิมแต่ปรับปรุงใหม่ เกียร์ปรับปรุงระบบใหม่เกือบหมดครับ
ไปลองขับดูก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อยตัดสินใจอีกที จะได้ไม่พลาดในการลองให้ครบๆ

มาตัดสินใจอีกทีธันวาคม-ต้นมกราคมปีหน้าก็ได้ เพราะผมว่าศึกนี้ยังมีความแรง
อีก 2 คู่แข่งน่าจะมีขยับอะไรอีกพอสมควรครับ

ลองไปขับดูก่อนเถอะครับ จากที่ผมลองก็ไม่อืดนะครับ
2.0 ปรับปรุงระบบขับเคลื่อนใหม่
ด้วยคอนเซปท์ที่ว่า อัตราเร่งที่ใช้งานไ้ด้จริงครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่เดิมแล้วครับ ทั้งเครื่องและเกียร์
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
หลังจากรอชมเทียน่าใหม่ว่าจะเทียบกันดูหน่อย วันนี้ก็ได้เห็นแล้วตัดสินใจได้ไม่ยากเลยครับ สรุปเอาแอคคอร์ด2.0ตัวล่าง แต่เท่าที่เคยไปถามดูตอนนี้ถึงสิ้นเดือนได้ประกัน+มาจิ้นให้30000 แต่ใจนึงก็คิดว่ารึจะรอตอนมอเตอร์เอ๊กซ์โปรดีกว่ากัน โปรจะดีกว่านี้ไหมครับ ดูแนวโน้มไม่ออกจริงๆตลาดรถในตอนนี้ เดาไม่ถูกกันเลย ไม่ได้รีบใช้รถครับแต่อยากได้แบบคุ้มค่าสักหน่อย

ว้าว ๆๆ accord แถมประกัน + มาจิ้นของแถม 30,000 
ผมไปดูตอนเปิดตัวแรก พี่แกไม่แถมอะไรเลยครับ หยิ่งสุด  :) :) :)

ออฟไลน์ Nookkiez

รอช่วง Motor Expo เถอะครับ รับรองว่าต้องมีไม้แข็งออกมาไว้งัดกับ J33แน่ๆ
Test ..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอก็ดีครับ เพราะเทียน่าเปิดตัว แอคคอร์ดต้องอยู่เฉยแบบเดิมไม่ได้แน่ๆ

ออฟไลน์ tap-mzr

ช้าๆ ได้พร้าเล่มงามครับ

ปล. จากประสบการณ์ตรงผมนะครับ 
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ