ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยมาจนได้ครับ sonic 1.4 HB ของเค้าดีจริงๆ !  (อ่าน 4798 ครั้ง)

ออฟไลน์ earth3005

• Jr. Member
  • **
พี่สาวอยากออกรถ B-secment อยู่พอดีเลยมาปรึกษาผม ผมก็เลยเเนะนำไป สุดท้ายซื้อจริงแฮะ !!

ลองไปนั่งดูแล้ว..
สมกับที่พี่จิมมี่เเละพี่เเพนพูดไว้จริงๆช่วงล่าง"เทพ"มาก นุ่มจนเผลอหลับไปเลย

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่ J!MMY และทีมงาน headlightmag จริงๆครับ สุดยอดจริงๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
Re: ถอยมาจนได้ครับ sonic 1.4 HB ของเค้าดีจริงๆ !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 21:58:19 »
หากออกรุ่น 1.6 มาเมื่อไหร่ น่าจะครบเครื่องแล้วล่ะตัวนี้

ออฟไลน์ f1rstgot

Re: ถอยมาจนได้ครับ sonic 1.4 HB ของเค้าดีจริงๆ !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 21:59:11 »
ไม่รอเครื่อง 1.6 เหรอครับ ไม่ทันแล้ว  ;D

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 22:29:06 »
ไม่รอเครื่อง 1.6 เหรอครับ ไม่ทันแล้ว  ;D

หากออกรุ่น 1.6 มาเมื่อไหร่ น่าจะครบเครื่องแล้วล่ะตัวนี้

ตามที่ จขกท.บอกไว้ ผู้ครอบครองคือพี่สาว ผมคิดเอาเองว่าเธอคงไม่
คิดมากเรื่องความแรงของเครื่องยนต์หรอกครับ
หากเท่าที่ sonic 1.4 มีอยู่สามารถตอบโจทย์ของคุณได้ แล้วคุณพอใจกับมัน ก็ OK แล้วครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 22:41:54 »
ยินดีด้วยนะครับ 1-3 B seg ที่ผมชอบ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ earth3005

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 00:00:25 »

ตามที่ จขกท.บอกไว้ ผู้ครอบครองคือพี่สาว ผมคิดเอาเองว่าเธอคงไม่
คิดมากเรื่องความแรงของเครื่องยนต์หรอกครับ
หากเท่าที่ sonic 1.4 มีอยู่สามารถตอบโจทย์ของคุณได้ แล้วคุณพอใจกับมัน ก็ OK แล้วครับ

พี่ผมขับเต่าครับ คงไม่ซีเรียสมากเท่าไหร่ ขอบคุณที่เเนะนำนะครับ :)

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 00:02:45 »
ยินดีด้วยครับ เป็น B seg ที่ผมชอบพี่สุด พอๆกับฟอร์ดเฟียสต้าเลย

ออฟไลน์ kvlegendstar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 04:09:06 »
ยังไม่เคยลอง สงสัยต้องแอบตีเนียมไปขอเค้าลองซะแล้ว อยากเทียบกับเฟียสต้า อันนี้ผมอยากจะบอกวา่มันสุดยอดมากกกก หลงรัก555+

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 09:53:59 »

แฟนผมก็เหมือนกันครับ ไม่สนเรื่องความแรงเลย สนใจแต่แฮนด์ลิ่ง
ทุกวันนี้เวลาเธอมาขับรถผม เธอจะมีความสุขมาก แถมขับรถเร็วขึ้น
เธอบอกว่าขับแล้วมั่นใจกว่า FD  ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ xex

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:25:58 »
ยินดีด้วยครับที่พอใจในสิ่งที่ชอบและมีความสุขกับการขับขี่  ผมก็เกือบจะได้เจ้า Sonic ตั้งแต่ปลายปีที่แล้วเพราะได้ลดแสนนึงด้วย ไปลองขับมาสองรอบ ที่ศูนย์ปิ่นเกล้า ช่วงนั้นลองหมด ไม่ว่าจะเป็น Sonic City Vios   แถมจองแล้วได้รถเร็วด้วย แต่ต้องถอดใจเพราะอ่านตามกระทู้ต่าง ๆ เรื่องความแรงส์ กับความประหยัดน้ำมัน  ก็เลยเปลี่ยนใจไปจองCITY cng  ด้วยสมองที่มึน ๆ อยู่เลยว่าจองไปแล้วเหรอเนี่ย ใช่เหรอ,,,  แต่เรื่องตลกร้ายก็คือ ผมไปคุยเรื่องของแถมแต่งรถ  เซลสาวHondaแสนสวยพาผมนั่งซีวิคไปดูรถCityตัวอย่างในโรงเก็บรถของศูนย์ ทันใดนั้นผมก็ตกหลุมรักCivicเข้าอย่างจัง กลับมาบ้านนอนไม่หลับ นั่งหาข้อมูลเป็นบ้าไปเลยครับ จองไปเรียบร้อยแล้วได้รับรถ 10พค.นี้แหละครับ  ทั้ง ๆ ที่แพงกว่า  แถมยังอดได้คืนเงินแสนอีกต่างหาก ผมคิดนานเป็นเดือน  พอจังหวะช่วงนี้มีโปรเจ๋ง เมื่อบวกส่วนลดกับของแถมรวม2หมื่น ดอก 0% 5ปี  ก็เลยเลือกที่จะกัดฝันผ่อนเพิ่มอีกสองแสนให้มันจบ ๆ ไป  ก็เกือบได้ขับSonicแล้ว  เดี๋ยวนี้เห็นบนถนนเยอะขึ้น  หล่อไม่เบาทีเดียว ภายในหรูดี มีชาติตระกูลมาก ๆ

ออฟไลน์ AutoPlace

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 10:50:53 »
ตกลงได้ FB เพราะเซลล์สาวแสนสวย อิอิอิ

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:47:52 »
ช่วงล่างยกให้เลย  ช่วงสงกราณขับรถน้องไป-กลับปราณฯ
มันเยี่ยมมาก ฟินคาเบาะได้เลย (4 Doors LTZ)

กลับมานี่มีใจอยากทำช่วงล่างใหม่ให้ Vios 07 ทันที

พวงมาลัย + ช่วงล่าง นี่นอนมาเลยสำหรับรุ่นนี้
อ่อ ถังนึงก็วิ่งได้ 600 กว่าโลเหลือๆ (700 กว่าโลด้วยซ้ำ ความเร็วคงที่ รถเพิ่งวิ่งไป 6 พันกว่า)

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 14:03:05 »
ลองแล้วตอนช่วยเพื่อนเลือกซื้อ อารมณ์รถหนักๆแนวเดียวกับ EX เลยครับ 
แต่ฟิลลิ่งการเกาะถนนยังต่างกันพอสมควร  ถ้าทางตรงเรียบๆจะนุ่มกว่าครูซอีก 
แต่พอทางโค้งจะต่างกันตรงเวลาหักพวงมาลัยเยอะๆ  หน้ารถจะมีอาการดื้อๆ
ไม่ค่อยจะจิกโค้ง  ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับยางด้วยรึเปล่า 

สุดท้ายเพื่อนไปเลือก Swift แถมซื้อชุด Turbo Kit มาเตรียม แต่ป่านนี้ยังไม่ได้รถเลย(จองตั้งแต่กลางปีที่แล้ว)