ผู้เขียน หัวข้อ: // Subaru Levorg และ XV Minorchange เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการ 1 ธันวาคมนี้ //  (อ่าน 11266 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Subaru Levorg & Subaru XV Minorchange
เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการ วันที่ 1 ธันวาคมนี้ ที่งาน Motor Expo 2015

Subaru Levorg

มิติตัวถัง ยาว 4,690 มิลลิเมตร กว้าง 1,780 มิลลิเมตร สูง 1,490 มิลลิเมตร
ระยะฐานล้อ 2,650 มิลลิเมตร

มากับเครื่องยนต์เบนซิน 4 สูบนอน BOXER DOHC 16 วาล์ว 1,600 ซีซี.
กระบอกสูบ x ช่วงชัก 78.8 x 82.0 มิลลิเมตร อัตราส่วนกำลังอัด 11.0 :1
มีระบบแปรผันวาล์ว AVCS ( Active Valve Control System) ทั้งฝั่งไอดีและไอเสีย
จ่ายน้ำมันเชื้อเพลิงด้วยระบบ Di (Direct Injection)

กำลังสูงสุด  170 แรงม้า (PS) ที่ 4,800-5,600 รอบ/นาที
แรงบิดสูงสุด 250 นิวตันเมตร (หรือ 25.5 กก.-ม.) ที่ 1,800-4,800 รอบ/นาที
จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ Lineartronic CVT ล็อคพูเล่ย์ 6 จังหวะ

รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถอ่านได้ที่ link ด้านล่างนี้เลยครับ
First Impression: ทดลองขับ Subaru Levorg ใหม่ มาไกลถึงไทเป
http://www.headlightmag.com/first-impression-2015-subaru-levorg/

Subaru XV Minorchange

รายละเอียดภายนอกมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย เช่น กันชนหน้า และชุดไฟตัดหมอกใหม่
และกระจังหน้าใหม่ ที่มีเส้นคาดกลางระหว่างแถบโครเมียม ล้ออัลลอยดีไซน์ใหม่ แต่คล้ายของเดิม
ไฟท้ายจะได้แบบโคมใส เหมือนในรุ่น Crosstrek Hybrid

ภายในมีการปรับปรุงเล็กน้อยเช่น วัสดุตกแต่งแผงแดชบอร์ด ชุดหน้าจอเครื่องเสียง จอ MID
และมาตรวัดใหม่ สวิตซ์ระบบปรับอากาศใหม่ รวมถึงพวงมาลัยและปุ่มควบคุมใหม่ ฐานเกียร์แบบถุงหุ้ม

รายละเอียดของทั้ง 2 รุ่น รอติดตามชมได้วันที่ 1 ธันวาคมนี้ครับ

ออฟไลน์ yourturle

แค่ไฟท้ายก็หล่อสุดใน suv ทั้งหลายนะ XV
One Day.

ออฟไลน์ yod artstu

Levorg ราคาน่ากลุ้มใจมากๆ 2.1. 2.2 ล้าน+
นึกว่า 1.9 อุตส่าห์รอ .....
: )

ออฟไลน์ SM.

รอราคา XV ครับ เปลี่ยนน้อยจริงๆ ลายล้อยังไม่เปลี่ยนเลย

ออฟไลน์ bobsan

Xv ไมเน่อร์แล้วถุงลมยัง 2 ใบป่าวครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
รอราคา XV ครับ เปลี่ยนน้อยจริงๆ ลายล้อยังไม่เปลี่ยนเลย

ล้อลายใหม่นิครับ

ออฟไลน์ tvm

ล้อลายใหม่นิครับ
ใช่ครับ บิดไปนิดนึง ถ้าไม่สังเกตุคงไม่ทราบ

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
จะให้เบาะไฟฟ้ามารึยังนะ XV

ออฟไลน์ ps000000

สวยดีนะ

ออฟไลน์ kamenraider

• Newbie
  • *
Levorg นี่ราคาจะเปิดมาเท่าไรนะครับ

ออฟไลน์ Dubee

เรื่องเสียงใน XV ตัวใหม่ผมเห็นอีกกระทู้นึงโบชัวร์หลุดมาละครับ เท่าที่ส่องไม่ใช่บิ้วอินแบบในรูป แต่ยังเป็น oem จาก Kemwood อยู่เลย แต่น่าจะเป็นรุ่นใหม่ หวังว่าการทำงานจะไม่อืด และฟังชั่นใช้งานยากแบบ 5310 ตัวเดิมนะครับ