ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมในไทยคนไม่ค่อยเล่น corvette กันครับ หน้าตา supercar ชัดๆ  (อ่าน 11304 ครั้ง)

ออฟไลน์ manu2000

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกเห็นซื้อชายกันเยอะ หลังๆมาแทบไม่มีคนขายเลย มือสองก็มีขายน้อย หรือแทบไม่มีเลย ผมว่าเป็นรุ่นที่ราคาไม่สูงมาก แต่หน้าตาเหมือน supercar เลย ถ้าขับประกอบ cayman ผมว่า คนจะมอง corvette ก่อนด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ kakalotz1412

• Newbie
  • *
http://www.js100.com/en/site/post_share/view/66689?fbclid=IwAR2P2dhdyUVbNwsVsv0ntAYN09oSUnARK6LZY_cv_0Oji3Nv014oJugLEpM

พึ่งอ่านข่าวเสร็จ มาเจอมู้นี่พอดี 555

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
ผมว่าบ้านเราไม่ค่อยนิยม SuperCar จากฝั่งอเมริกันเท่าไหร่คับ
แต่มักจะนิยมทางยุโรปมากกว่า เพราะมันได้ความหรูหราและชื่อชั้นของแบรนด์มาด้วย

ยกเว้นว่าจะทำตลาดจริงจังหน่อยแบบ Ford mustang ก็อาจจะพอมีกระแสให้คนหันมาลองเล่นบ้าง

ออฟไลน์ Alcatraz

แค่พวงมาลัยซ้ายก็จบแล้วครับ จะให้มานิยมก็คงเป็นไปไม่ได้ ขนาดคาเมโร่ยังต้องแปลง ไม่มีที่มาจากโรงงานโดยตรงเหมือนมัสแตง

ออฟไลน์ Smith686

http://www.js100.com/en/site/post_share/view/66689?fbclid=IwAR2P2dhdyUVbNwsVsv0ntAYN09oSUnARK6LZY_cv_0Oji3Nv014oJugLEpM

พึ่งอ่านข่าวเสร็จ มาเจอมู้นี่พอดี 555

เชฟ  คามาโร่  ออกมาได้อาทิตย์เดียวไหม้หมดทั้งคันก็มีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2018, 10:56:23 โดย Smith686 »

ออฟไลน์ JeansZ

ในไทย ภาพลักษณ์มันจะเหมือน Nissan GT-R ครับ ส่วนหนึ่งเพราะเรื่องของแบรนด์ รู้กันดีว่าภาพลักษณ์แบรนด์ Chevrolet ในไทยเป็นยังไง ยังไม่ต้องไปเทียบกับแบรนด์หรูหรือแบรนด์ที่ผลิตซุปเปอร์คาร์ คนไทยส่วนใหญ่ยังมองที่แบรนด์เป็นหลัก

Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ manu2000

• Jr. Member
  • **
แค่พวงมาลัยซ้ายก็จบแล้วครับ จะให้มานิยมก็คงเป็นไปไม่ได้ ขนาดคาเมโร่ยังต้องแปลง ไม่มีที่มาจากโรงงานโดยตรงเหมือนมัสแตง

ขอนี้น่าจะมีน้ำหนักสุด หลายปีก่อน ผมเคยอ่านข่าวว่าจะมีพวงมาลัยขวา ถ้ามีแต่ซ้ายจบกันพอดี จ่ายค่าทางด่วนต้องใช้กระชอนจ่าย

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่​เกี่ยวกับ​ภาพลักษณ์​อะไร​ครับ​ มัน​มี​แต่​พวงมาลัย​ซ้าย

จะบอกว่า​ใน​ไทย​มี​เยอะ​นะครั​บ​ขนาด​เป็น​พวงมาลัย​ซ้าย​ z06, zr1, c07 stingray มีทั้งนั้น​
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
เรื่องขับซ้ายก็เป็นเหตุผลให้ไม่ค่อยนิยมในไทย จ่ายค่าทางด่วนก็ใช้easy passเอาได้
เคยลองนั่งCorvette C6 รู้สึกภายในอึดอัด ทั้งหลังคา เบาะเล็ก คอนโซนเบียด
แต่เวลานั่งพวก Gallado กลับรู้สึกภายในสบาย ไม่อึดอัด
น่าจะเป็นอีกเหตุผลที่คนไม่นิยมครับ

ออฟไลน์ say anything

• Full Member
รถอเมริกันให้ความรู้สึกเหมือนจิ๊กโก๋ครับ รถยุโรปดูมีความผู้ดีกว่า  ;)

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
ลองมีเวอร์ชั่นพวงมาลัยขวา สิ มีคนซื้อเยอะกว่านี้แน่นอน
ผมว่ามันหล่อกว่ามัสแตงเยอะเลย  คาเมโร่ด้วย ถ้ามีพวงมาลัยขวานะ คงขายได้

ออฟไลน์ gorilla

ให้ราคาเหลือ 2 ล้าน แต่พวงมาลัยซ้าย  ผมก็ไม่เอาครับ

ออฟไลน์ deertesla

ผมว่าสวยดีนะครับ แถมรุ่นหลังๆมาเห็นว่าพัฒนาช่วงล่างให้ดีขึ้นกว่าเดิมตั้งเยอะ เกาะโค้งดีกว่ารุ่นก่อน

ออฟไลน์ SM.

พวงมาลัยซ้าย และ ไม่มีศูนย์บริการ ที่น่าเชื่อถือ ไว้ใจได้

ออฟไลน์ BN`

พวงมาลัยซ้าย และ ไม่มีศูนย์บริการ ที่น่าเชื่อถือ ไว้ใจได้

+1 ครับ