โพลล์

คุณคิดว่าการประกอบรถฮอนด้าเป็นอย่างไรบ้าง?

เรียบร้อยมาก ไร้ข้อบกพร่อง
2 (3.1%)
เรียบร้อยดี มีบกพร่องเล็กน้อย
25 (38.5%)
ปานกลาง ให้ศูนย์แก้ไขบ้าง
23 (35.4%)
แย่ รู้สึกหงุดหงิด แก้แล้วก็เป็นอีก
10 (15.4%)
แย่มาก มีข้อบกพร่องเกิดขึ้นเรื่อยๆ ตามแก้ไม่หวาดไม่ไหว
5 (7.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 65

ผู้เขียน หัวข้อ: ความเห็นความเรียบร้อยของการประกอบรถฮอนด้า  (อ่าน 13953 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
เนื่องจากรถผม Honda Jazz (GE) ปี 2009 มีปัญหาเรื่องงานประกอบรถที่ไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไร และมันก็เกิดมากขึ้นเรื่อยๆ จนผมหงุดหงิดและรำคาญเป็นอย่างมาก ไม่ว่าจะเป็น...

1. เสียงดังแก๊กๆ แถวลำโพงที่ประตูหน้าซ้าย (แก้ไงก็ไม่หายจนชินชาเสียงมันไปแล้ว)
2. เสียงดังแก๊กๆ ดังตรงที่ยึดแผงบังแดดทั้งสองด้าน โดยเฉพาะด้านคนขับ ต้องเอามือไปดันๆ ถึงหายไปพักนึงแล้วก็เป็นอีก
3. เสียงดังแก๊กๆ ที่กระจกบานหน้ามุมล่างฝั่งคนขับ เหมือนอะไรมันเคาะใต้คอลโซล เอาแผนที่ไปดันๆ แถวล่องก็หายไปพักนึง
4. เสียงดังแก๊กๆ ตรงที่จับประตูด้านคนนั่ง เหมือนฝาครอบไม่สนิท แก้โดยเอาฟองน้ำไปยัดไว้
และจุดอื่นๆ อีกมากมาย

ล่าสุดตอนนี้เจอของหนัก ฝาครอบเสาบีภายในห้องโดยสารฝั่งคนขับหลุดออกมาครับ ตกใจมากว่ามันกระป๋องขนาดนี้เชียวเหรอ อาการตอนแรกๆ มันดังก็อปแก๊ป แก๊กๆ แถวๆ ประตู ผมก็เอามือดันๆ ให้เสียงมันหาย แต่ก็ไม่หาย เอามือไปดันๆ ที่เสามันก็มีเสียงเหมือนอะไรมันลงล็อคซักอย่าง แล้วเสียงมันก็เบาลง ผมก็ขับต่ออย่างปกติจนถึงที่หมาย แต่พอกลับมาขับอีกครั้ง ผมดึงสายเข็มขัดนิรภัยออกมาแล้วมันฝาครอบเสาก็หลุดโป๊ะ! ออกมาทันที หลุดมากแค่ไหน ผมอธิบายได้ว่ามองส่องเห็นสายไฟและรอกยึดเข็มขัดได้เลย ผมตกใจรีบดันกลับมันก็ไม่เข้า เลยต้องแวะไปที่ศูนย์ให้เจ้าหน้าที่ประกอบกลับให้ใหม่ (ไม่คิดตัง ดีจัง :) ) แล้วผมก็ขับกลับบ้านตามปกติโดยที่มันก็ยังมีเสียงดังอยู่อย่างนั้น (แค่ขึ้นลงเนินก็ได้ยินเสียงตัวถังบิดตัวเอี๊ยดอ๊าดทั้งคันละ - -") รอนัดแก้ไขวันอังคารอีกทีว่าจะเป็นอย่างไร รถก็หมดประกันไปแล้ว ปัญหาก็อกแก็กก็มีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ มันทำให้ผมเริ่มไม่สบายใจกับมันขึ้นเรื่อยๆ กลัวซักวันขับๆ ไปแล้วล้อวิ่งแซง - -"

รถ City เพื่อนผมก็เจอตั้งแต่ออกรถมาใหม่ๆ ตรงฝาครอบใต้เบรคมือประกอบไม่สนิท ต้องมานั่งแก้กันเองกว่าจะประกอบกลับคืนปกติได้ และไม่รู้จะเจอปัญหามากขึ้นเรื่อยๆ แบบผมอีกหรือป่าว (ล่าสุดได้ยินเสียงแก๊กๆ แถวตัวยึดเข็มขัดนิรภัยฝั่วคนขับด้านบน)

ผมตั้งข้อสังเกตของรถฮอนด้าอยู่อย่างหนึ่งว่าเขาเน้นใช้ขอยึดของตัวอุปกรณ์มากกว่าที่จะใช้น็อตยึด จึงทำให้ปัญหาเสียงดังก๊อกแก๊กเกิดขึ้นมาได้เรื่อยๆ ผมไม่รู้ว่าโตโยต้าจะทำแบบเดียวกันไหม แต่แค่จุดยึดแผงบังแดดของฟอร์จูนเนอร์ก็ขันน็อตยึดแทนขอเกี่ยวนะ เสียงก๊อกแก๊กต่างๆ ก็เกิดขึ้นน้อยมากถึงมากที่สุด (สังเกตแค่รถในบ้านที่มีโตโยต้า นิสสัน ผ่านการใช้งานมาหลายปี หรือมากกว่าฮอนด้านิดหน่อย)

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆ เป็นกันบ้างไหมครับ? ยังไงช่วยโหวตให้ด้วยนะครับว่ามีประสบการณ์อย่างไรกันบ้าง :)

ปล. ผมยังไม่พูดถึงเรื่องการประกอบกลไกที่ไม่เรียบร้อยนะครับ เช่นเบรคหน้าขวารถผมหลวม ขันน็อตท่อเฮดเดอร์ไม่แน่น บลาๆๆ (คิดว่าเป็นที่ช่างมากกว่า)
ปล.2 แม้ว่ารถฮอนด้าจะขับสนุก แต่เจอแบบนี้มากๆ เข้าก็ไม่ไหวนะครับ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2013, 01:35:41 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Re: ความเห็นความเรียบร้อยของการประกอบรถฮอนด้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 23:17:04 »
ของผม Brio คอนโซลดังตอนอากาศเย็น กับรอยตอพราสติกบริเวณ airbag คนนั่งดังครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
Re: ความเห็นความเรียบร้อยของการประกอบรถฮอนด้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 23:30:27 »
ถ้าเป็นแจ๊ซคันของผมนะครับ ทั้ง GD และ GE ของแฟน..
จะได้ยินเสียงแก๊กๆตรงประตูด้านในของฝั่งคนขับของคัน GE ครับ..
ส่วน GD ใช้งาน5-6 ปีแรกไม่มีเสียงอะไรเลย..
แต่ตอนนี้อายุของGD มันก็ 9 ปีแล้ว.. เริ่มมีบ้าง..

เทียบกับเฟียสต้าคันปัจจุบันของผมใช้มาเพิ่งสองเดือนกว่า
การประกอบก็ไม่ได้ดีไปกว่าแจ๊ซเลยครับ..
แผ่นสี่เหลี่ยมตรงใต้คอนโซลปุ่มเครื่องเสียงประกอบกันไม่สนิท
พลาสติกตรงเสาเอหลวมๆ
ล่าสุดยางขอบประตูหลุดเป็นเส้นเลยครับ.. จนผมต้องหากาวมาติดใหม่เอาเอง..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 00:00:03 »
Jazz GE คอนเฟิร์มว่าดังทั้งคันจริง ๆ ครับ ของผมดังตั้งแต่เริ่มเข้าปีที่สอง ไม่ไ/ด้ทำอะไรกับมันเพราะรู้ว่าเรื่องแบบนี้ช่างแก้แบบจบไม่ได้แน่ มันเป็นที่คุณภาพอุปกรณ์เลยทำใจ

Teana แก่กว่า Jazz 3 ปีไม่เคยมีเสียดังให้ลำคาญ Dmax แก่กว่า Jazz 5 ปีก็ไม่มีเช่น

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 00:14:33 »
ไม่เคยคาดหวังอะไรจากฮอนด้า มีเเจ๊สปี 10 อยู่คัน ดีอย่างเดียวขับในเมืองสะดวก  นอกนั้น...

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 00:43:32 »
ผมว่ามันก็พอๆกันนะครับ โตโยต้า พอเก่าหน่อยก็ดังก็อบแก็บไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ shando

Re: ความเห็นความเรียบร้อยของการประกอบรถฮ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 01:17:32 »
ผมมีcrv g2กับaccord v6ไม่เห็นมีเสียงดังอะไรทั้งๆที่อายุรถเกือบ10ปีแล้ว ในขณะที่priusเริ่มส่งเสียง(แต่น่าจะเพราะผมเอาไปแต่งนู่นแต่งนี่ รื้อๆถอดๆมากกว่า)

สรุปผมว่าเป็นเพราะรถรุ่นใหม่ๆวัสดุมันลดต้นทุน พอประกอบเลยไม่ค่อยแน่นและส่งเสียงดังมากกว่า ไม่น่าเกี่ยวกับยี่ห้อ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

Re: ความเห็นความเรียบร้อยของการประกอบรถฮ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 01:19:21 »
เค้าใช้ Jazz GD พร้อมกับ Yaris ต้องบอกว่า  Jazzมีเสียงอี๊ดแอ๊ดเยอะ เครื่องเล่นซีดีพัง ไฟA/C ขาด
แต่ Yaris ไม่มีเลย แบบนี้เรียกได้ว่า เรียบร้อยมั๊ยฮะ...
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 02:56:17 »
City ผมก็มีครับ ดังกร๊อบๆแกร๊บๆ บ้าง ในสภาพอากาศที่แตกต่างกัน

ถ้าเย็นๆ จะไม่ค่อยเป็น ร้อนๆ ก็เป็น อาจเกี่ยวกับการขยายตัวของพลาสติกก็เป็นไปได้

เสียงที่เข็มขัดนิรภัย ดังบ้างครับ เป็นบางวัน แล้วมันจะหายไปเอง!!!

เสียงตรงเสาคู่หน้าฝั่งซ้ายก็มีครับ แล้วเดี๋ยวก็หายไปเอง! แล้วก็โผล่มาใหม่ บ้าๆบอๆตามเรื่องตามราว

ตอนนี้ เสียงช่วงล่าง ดัง แอ๊ดแอ่ด น่าจะเป็นสปริง เดี๋ยวรอเข้าศูนย์ฯ จัดการทีเดียวเลย

ออฟไลน์ Yeahyeahs

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 03:05:48 »
ผมรู้สึกโชคดีนะ ที่โตมากับรถที่ไม่หรูนัก ส่วนใหญ่ที่ได้นั่งก็เป็นรถเก๋งมือสอง หรือไม่ก็กระบะเด้งๆ

ล่าสุดออก Civic ป้ายแดง (รถเก๋งป้ายแดงคันแรกของบ้าน)
เห็นหลายคนบ่นว่าเสียงลมลอดบ้าง สนิมขึ้นตามจุดต่างๆบ้าง มีเสียงก้อบแก้บจากคอนโซลบ้าง

ไอผมก็กังวลว่าจะเป็นเหมือนเค้ามั้ย แต่เสียงก้อบแก้บนี่มันเป็นยังไงกันนะ ขึ้นรถก็เปิดเพลงจาก Ipod ดังตลอดเพราะเห่อ
คันเก่าฟังได้แต่วิทยุแถมลำโพงยังแตกอีก เรื่องสนิมมุดลงไปดูเขาก็พ่นกันสนิมมาให้แล้ว

เสียงลมลอดนี่ไม่รู้แค่ไหนถึงเรียกลอดเพราะขับ Camry คันเก่าก็ได้ยินเสียงลมชัดเจน
อีกคันเป็น 300CE ที่ยางขอบประตูเสื่อมสภาพยิ่งดังเข้าไปใหญ่ :D

ส่วนเรื่องการขับขี่ ช่วงล่างนิ่มย้วยอย่าง Camry ไฟท้ายยาว หรือแข็งเด้งดึ๋งยัง Mitsu Strada ผมก็นั่งมาหมด
คันเร่งและพวงมาลัยอ่อนยวบยาบอย่าง Altis หรือแข็งขับแล้วปวดขาอย่าง 300CE ผมก็ขับมาแล้ว เลยไม่รู้เหมือนกันว่าป้ายแดงที่ใช้อยู่นี่มันดีหรือไม่ดี  :D

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 08:13:28 »
 สำหรับผมช่วงที่ฮอนด้าประกอบ Accord G7 มันโอเคมากครับแน่นหนาและวัสดุทนทานดีครับ :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 08:19:33 »
หุหุ สามห่วงที่เคยใช้อยู่มีเสียงดังแอ๊ดๆแค่นิดเดียวเองเป็นเฉพาะตอนตกหลุม ตอนนี้ใช้อัลติส 04 อยู่ก็แทบไม่มีเสียงรบกวนอะไรถือเป็นรถที่คนนั่งชอบมากแต่คนขับไม่มันส์
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 08:23:54 »
Civic FD ของน้องก็แน่นหนาดีครับไม่มีก๊อบแก๊บ เอ หรือว่าจะเป็นแต่ Jazz กับ City รึเปล่า  :)
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 08:30:07 »
ของผมกลับกับชาวบ้านเค้า
รถhonda ไม่เคยกวนใจเลย เป็น jazz ge 06     civic fd 08 แต่การประกอบพวกแก๊บก็เห็นบางว่ามันเอียงกว่าค่ายอื่นแต่ใช้งานได้ไม่มีปัญหาหรือเสียงหรือการปิดเปิดใช้งาน

แต่กลับนิสสันเทียน่า j32 เนี่ย หลายจุดเลย เครมมันแทบจะรอบคัน ทำเป็นไม่สนใจบ้างด้วยแล้ว

สิ่งที่สร้างความเหนื่อยใจที่สุดคือขั้นตอนการเครม  ที่บอกได้ว่าเข็ดขี้กับนิสสันพอควร ซึ่งคันต่อไปคงไม่มีอีกแล้ว
ส่วนhonda ก็ไม่รู้ว่าดีมั๊ย แต่ที่ใช้มามันยังhappyอยู่

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 09:08:41 »
เป็นเรื่องปกติของรถ ฮอนด้า และ แจส ครับ  ;D
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ sitpaku

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 09:39:56 »
City ผมก็มีครับ ดังกร๊อบๆแกร๊บๆ บ้าง ในสภาพอากาศที่แตกต่างกัน

ถ้าเย็นๆ จะไม่ค่อยเป็น ร้อนๆ ก็เป็น อาจเกี่ยวกับการขยายตัวของพลาสติกก็เป็นไปได้

เสียงที่เข็มขัดนิรภัย ดังบ้างครับ เป็นบางวัน แล้วมันจะหายไปเอง!!!

เสียงตรงเสาคู่หน้าฝั่งซ้ายก็มีครับ แล้วเดี๋ยวก็หายไปเอง! แล้วก็โผล่มาใหม่ บ้าๆบอๆตามเรื่องตามราว

ตอนนี้ เสียงช่วงล่าง ดัง แอ๊ดแอ่ด น่าจะเป็นสปริง เดี๋ยวรอเข้าศูนย์ฯ จัดการทีเดียวเลย
เข้าศุนย์แล้วมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับพี่จิม

ออฟไลน์ bs

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 09:59:37 »
ของผมกลับกับชาวบ้านเค้า
รถhonda ไม่เคยกวนใจเลย เป็น jazz ge 06     civic fd 08 แต่การประกอบพวกแก๊บก็เห็นบางว่ามันเอียงกว่าค่ายอื่นแต่ใช้งานได้ไม่มีปัญหาหรือเสียงหรือการปิดเปิดใช้งาน

แต่กลับนิสสันเทียน่า j32 เนี่ย หลายจุดเลย เครมมันแทบจะรอบคัน ทำเป็นไม่สนใจบ้างด้วยแล้ว

สิ่งที่สร้างความเหนื่อยใจที่สุดคือขั้นตอนการเครม  ที่บอกได้ว่าเข็ดขี้กับนิสสันพอควร ซึ่งคันต่อไปคงไม่มีอีกแล้ว
ส่วนhonda ก็ไม่รู้ว่าดีมั๊ย แต่ที่ใช้มามันยังhappyอยู่
เห็นด้วยครับผมหละเข็ดกับนิสสันจริงๆเครมมันรอบคันจริงๆทำเป็นลืมจุดนู้นจุดนี้ก็มาใหม่เครมแต่ละครั้งพี่แกจะซ่อมอย่างเดียวไม่คิดจะเปลี่ยนให้ซ่อมมาก็ไม่หายขาด  ผมหละลาแล้วลาลับเลยนิสสันประกอบไทย >:(

ส่วน Honda ผมก็พึ่งผ่านการเครมครั้งใหญ่แต่ก็ใช้งานได้ปกติดีื 100%  เรื่องเสียงผมปล่อยวางนานแล้วเพราะนิสสันคันเก่าดังกว่า. วีออส03ก็ดัง. ซิตี้ 11 ก็ดังตรงบริเวณวิทยุและมีเสียงช่วงล่างดังแบบพี่จิมมี่แต่ก็ไม่มีจุกจิกกวนใจ ตอนซื้อ jazz เรื่องเสียงเลยเฉย
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 10:41:06 »
City 10 มาแบบ surround ครับ
-แผงเมทัลลิคตกแต่งด้านข้าง
-พลาสติกใต้คอนโซลฝั่งคนนั่ง(แก้เองแล้ว)
-พลาสติกกลไกปรับเอนเบาะหลัง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Andanes

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 11:40:49 »
อืม..ผมเคยใช้ทั้งแอคคอร์ดปี 2000

ตอนนี้ใช้ city 2009 อยู่

ดังหรือป่าว ไม่ได้จับสังเกตเลยแหะ สงสัยผมเปิดเพลงดังกว่าเสียง

อีกอย่าง city ผมแดมป์ทั้งคันเรียบร้อย เลยปึ๊กไปหมดด้วยมั้งครับ  ;)

ออฟไลน์ orcagangz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 12:04:02 »

Civic FD เป็นแบบนี้เลย อย่าไปทำอะไรมัน มันหายเอง
ส่วนตัวคิดว่าขึ้นอยู่กับสภาวะถนน ว่าลักษณะเป็นแบบไหน ทำให้รถสั่นในลักษณะไหนด้วย

ออฟไลน์ noobs

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 15:16:43 »
Jazz MC ดังดิบดีครับ..ตึงตังทั้งคัน อย่างเดิมติดรถ 15" แย่งกันร้องแย่งกันหอน

แต่ขับมันครับ โดยเฉพาะ Tec เปิดเสียงเร้าใจ

จบข่าว

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 19:20:18 »
เสียงดังจริง ยิ่งใส่ขอบ16 ยาง205 วิ่ง100 คุยกันต้องแทบตะโกน
กลบเสียงทุกอย่างเลย ผมว่า honda ไม่ค่อยดีเรื่องเก็บเสียงแทบทุกรุ่น
แต่ข้อดีของแจ๊สที่ผมหาไม่ได้ในรถแซ็กเม้นนี้คือมันบรรทุกได้แทบทุกอย่าง
ตู้เย็น ต้นไม้ มอไซค์ ตู้เหล็กใส่ของ tv 40นิ้ว บลาๆๆ เลยทำให้มองข้ามจุดด้อย
ของมันไปเลยคับ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 19:31:17 »
สำหรับผมช่วงที่ฮอนด้าประกอบ Accord G7 มันโอเคมากครับแน่นหนาและวัสดุทนทานดีครับ :D

เห็นด้วยครับ ผมว่า Accord G7 นี้เป็นรถช่วงที่ Honda ที่ประกอบดีที่สุดในไทยแล้วครับ ;) คันที่บ้านผมปีนี้เข้าปีที่ 10 แล้วภายในยังไม่มีชิ้นส่วนไหนหลุดหรือหักเลย(นอกจากช่องเก็บเหรียญที่พ่อผมดึงแรงไปหน่อยจนตัวยึดหลุด)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 12:45:35 »
G8 ผมเห่ยมากๆอะ ประกอบได้ห่วยได้ใจ 55+

ออฟไลน์ Nat.Jan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 16:01:42 »
ใช้ civic 1990 มีแค่เสียงช่วงล่างหน้า ตอนอากาศเย็นๆ กับ แผงลำโพงข้างหลังที่ทำมาใหม่ แค่นั้นครับ 

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 01:22:01 »
ขอบคุณสำหรับผลโหวตของทุกท่านนะครับ สงสัยผมจะซวยเองที่เจอสาหัส T-T
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก