ผู้เขียน หัวข้อ: ถามว่า altis 1.6e รุ่นม้า 109 ตัว สามารถเอาเฟืองอัตราทด 2-3 มาใส่แทนเฟืองอันเดิมได้ไหมครับ  (อ่าน 2894 ครั้ง)

doanga2007

• บุคคลทั่วไป
ถามว่า altis 1.6e รุ่นม้า 109 ตัว สามารถเอาเฟืองอัตราทด 2-3 มาใส่แทนเฟืองอันเดิมได้ไหมครับ เพราะอยากมี top speed ที่เพิ่มขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
ผมว่าคำถามไม่ชัดเจน

keanetona

สรุปว่า จขกท.จะเปลี่ยนเฟืองท้ายใช่ไหมครับ

เพิ่ม top speed จะต้องแลกกับอัตราเร่งนะครับ

doanga2007

สรุปว่า จขกท.จะเปลี่ยนเฟืองท้ายใช่ไหมครับ

เพิ่ม top speed จะต้องแลกกับอัตราเร่งนะครับ

ใช่แล้วครับ ขอบคุณครับสำหรับการตอบคำถามครั้งนี้ครับ