ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอนาคตจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ camry hybrid  (อ่าน 4393 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
อยากถามท่านผู้รู้ ตอนนี้ที่บ้านมี Camry avc50 Hybrid อยู่ครับ หากอนาคตการดูแลรักษามันยุ่งยากนัก จะปลดระบบ Hybrid แล้วเอาเครื่อง v6 3.5 ของตัวนอกมาวางได้หรือไม่ครับ แล้วยุ่งยากขนาดไหน

ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าครับ :)

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
Re: ถ้าอนาคตจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ camry hybrid
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 13:09:47 »
น่าจะยากมากๆครับ จากระบบไฮบริดมาใส่เครื่องV6 คงได้ปรับปรุงอะไรๆเยอะมากๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ถ้าอนาคตจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ camry hybrid
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 14:45:45 »
เปลี่ยน drivetrain ทั้งหมดด้วย แต่ยี่ห้อยอดนิยม ช่างจัดการได้หากงบไม่จำกัดครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 15:38:27 »
คงต้องทำเยอะน่าดูแหละครับ มีรื้อกันหมดแน่ๆ

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 16:46:51 »
เอามาแค่เครื่องคงไม่พอ ถ้าเอามาทั้งหัวรถเลยจะง่ายกว่า ที่ต้องเปลี่ยนแน่ๆน่าจะมีคานหน้า หม้อน้ำ พัดลม ช่วงล่าง น่าจะต้องเปลี่ยนใหม่

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 17:38:31 »
เอามาแค่เครื่องคงไม่พอ ถ้าเอามาทั้งหัวรถเลยจะง่ายกว่า ที่ต้องเปลี่ยนแน่ๆน่าจะมีคานหน้า หม้อน้ำ พัดลม ช่วงล่าง น่าจะต้องเปลี่ยนใหม่

ผมว่าเอาซากมาทั้งคันน่าจะดีกว่านะครับ เพราะต้องรื้อแบตออกอีก จะได้ถอดอะไหล่มาใส่ง่ายๆ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 21:35:07 »
ผมว่าถาระบบสายไฟไม่รวนนะครับ
ลง ปั๊ม ABS ใหม่ อินเวอร์เตอร์ แบตใหญ่ แบตเล็ก
แล้วรวมๆน่าจะถูกกว่าลงเครื่องนะครับ :)
: )