ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนแถวบ้าน ชอบมีโรงเรียนสอนขับรถ มาขับกันเป็นขบวน ทำให้รถติดมาก ต้องแจ้งใครครับ  (อ่าน 3849 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
แรกๆก็มีไม่กี่คัน หลังๆ รถเยอะมาก บางที 4-5 คันติดๆกัน

ขับช้ามาก อาศัยอยุ่ระแวกนี้ เจอทุกวัน จะเข้าบ้านทีต้องขับตามรถพวกนี้

ยิ่งวันเสาร์ อาทิตย์ ยิ่งเยอะ

ทำไรได้มากกว่า ทำใจ ไหมครับ

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
สงสังต้องทำใจละครับ :o
ก็เป็นสิทธิของพวกเขาในการใช้ถนนเหมือนกัน
ถ้าไปขับที่อื่นก็โดนท่านอื่นต่อว่าอีก

ออฟไลน์ honoiuiu

• Full Member
แสดงว่ามีเลนเดียวหรอครับ?ถ้างั้นคงต้องทำใจล่ะครับไม่งั้นก็ลองไปบอกเขาดีๆ

ออฟไลน์ 2C-T

• **
ถนนหลวงเป็นทางสาธารณะทุกคนมีสิทธิใช้ได้ ทำใจอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
อย่างว่าแหละครับ ทำใจ เพราะถนนสาธารณะ

ออฟไลน์ Paully

• Full Member
ถ้าผมเจอก็จะนึกถึงตอนที่หัดขับรถ หรือตอนที่ออกถนนใหญ่ครั้งแรกครับ

แล้วหาจังหวะแซง  ;)

ออฟไลน์ Korn Coconut

• **
ยกเว้นมีคนร้องเรียนมากๆเข้า ก็อาจมีการตักเตือนกันขึ้นได้ครับ

ออฟไลน์ prysakol

• **
ถนนหลวงเป็นทางสาธารณะใครๆก็ใช้ได้ครับ

แต่มองในแง่กฎหมาย ก็คงยังไม่มีใบขับขี่กันหรอกถึงต้องมาซ้อมกัน

แต่ในชีวิตจริง. มองซะว่ามันก็ดีแล้วที่เค้ายังตั้งใจมาเรียนกัน

หาโอกาสแซงเอาดีกว่าครับ

ช่วยๆกันไป

ออฟไลน์ ck4407

• Newbie
  • *
ให้คิดถึงตอนเราหัดขับรถใหม่ๆก็คงความหงุดหงิดให้คนอื่นเหมือนกัน  ถ้าคิดได้แบบนี้ก็สมควรทำใจให้สบายหาจังหวะแซงไปครับ 8)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ทำใจเถอะครับ

มองในแง่ดี อย่างน้อยฝึกกับโรงเรียนก็ยังดีกว่าหัดขับกันเองนะครับ อย่างน้อยก็รู้วิธีการขับรถอย่างถูกต้อง

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ถนนหลวงเป็นทางสาธารณะใครๆก็ใช้ได้ครับ

แต่มองในแง่กฎหมาย ก็คงยังไม่มีใบขับขี่กันหรอกถึงต้องมาซ้อมกัน

แต่ในชีวิตจริง. มองซะว่ามันก็ดีแล้วที่เค้ายังตั้งใจมาเรียนกัน

หาโอกาสแซงเอาดีกว่าครับ

ช่วยๆกันไป

เห็นด้วยครับ จขกท. ก็หาเพลงฟังชิวๆ อย่าไปอารมณ์เสียเลยละกันครับ คิดซะว่า ดีกว่าคนพวกนี้ อยู่ดีๆ มาออกถนนใหญ่เลย และทำให้คนอื่นเดือดร้อนนะครับ ^^

ออฟไลน์ nirvanapoint

• Sr. Member
คงต้องช่วยๆกันไป ครับ
ต้องทำใจเย็นๆ
ถ้ามองอีกมุม เค้าขับเรียงแถวกันไปไม่ขวางหลายเลนส์
ผมว่าเค้าก็ทำดีที่สุดแล้วครับ  ;D